หวัดดีคับ น้องใหม่พึ่งใช้นีออน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย narian, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. artonair

artonair New Member Member

51
    0
    0
    ลองแกะคอลโซลหน้าออกแล้ว ถอดชุดหน้าปัทม์ ออกทำความสะอาดขาเสียบด้านหลังดูก่อนครับ

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ใช่คับ ผมก็ใช้วิธีนี้ล่ะ ถอดออกมาเขี่ยขาcontactมันให้อ้าอีกนิด แต่ผมตัดต่อสายที่sensorด้วย เพราะมันเก่าและแข็งแล้ว แจ่มคับ....

3. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ว่างๆจะลองถอดคอลโซลหน้า ทำความสะอาดที่หน้าปัดดู
    แต่ผมหยากเช็คดูที่ สปีดเซ็นเซอร์ด้วยคับ ต้องถอดอะไรคับดูตรงไหน

4. ekk@5852

525
    0
    0
    ก้มดูที่เพลาเกียร์ด้านขวาคับ ต้องใช้แม่แรงยกดูจะมีปลั๊กสายไฟต่ออยู่ นั่นแหละspeed sensor

5. narian

99
    0
    0
    ค้าบ ว่างจากงานเมื่อไหร่จะลองเช็คดู ว่าแต่ว่าผมยังไม่ได้cd manual เลยอ่ะคับคุณเอก แฮะๆ

6. ekk@5852

525
    0
    0
    CD Rom เจ้ากรรมดันเจ๊งขึ้นมายังไม่ได้เปลี่ยนเลยคับ ขอโทษด้วย แล้วจะรีบหาทาง copy ให้โดยเร็ว

7. indeedrock

indeedrock New Member Member

40
    0
    0
    รักกันดีจริง ๆ เรย คลับของเรา น่าชื่นใจดีจัง :D

8. ekk@5852

525
    0
    0
    Copy ได้แล้ว เดี๋ยวจะส่งวันนี้แหละ รอรับได้เลย:)

9. narian

99
    0
    0
    :
    :eek:รออยู่คับ ขอบคุณ เมื่อวานผมลองถอดคอลโซน ฉีดsonax ไปที่คอลแท็ก หลังแผงไมล์ เอาปลั๊กที่ยึดติดกับแผงคอลโซน ออกมาเสียบกับไมล์เลยคับ ผลก็คือน่าจะดีกว่าเก่านิดนึง เพราะลองวิ่งไปนิดเดียว ไมล์ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง แต่วัดรอบไม่ค้างแล้ว (ตอนลองทีแรกดีหมด แต่พอประกอบเส็จก็เป็นอย่างที่ว่าคับ)

10. ekk@5852

525
    0
    0
    ผมส่งแบบลงทะเบียนไปคับ เมื่อวันที่ 19 น่าจะใกล้ถึงแล้ว

11. ekk@5852

525
    0
    0
    ปัญหามันคือว่าปลั๊กด้านหลังไมล์มันหลวมคับ จะฉีด sonax หรือไปขัด contact มันก็ไม่ได้ผล
    เพราะปลั๊กเมื่อใช้งานไปนานๆ contact มันจะล้าไปโดยอัตโนมัติ และใช้งานไม่ได้ดีเท่าที่ควร
    ผลก็คือติดๆดับๆถึงเราจะกดปลั๊กลงไปสุดแล้วมันก็ติดๆดับๆเหมือนเดิม วิธีแก้คือดัด contact มันให้
    มีแรงกดลงไปสัมผัสกันได้แน่นๆ(อย่าดัดจนหักล่ะ)เมื่อไม่หลวมมันก็ไม่ติดๆดับๆอีกต่อไป

12. narian

99
    0
    0
    ขอบคุณคับ

ได้แล้วคับคุณเอกเมื่อวันเสาร์ ขอบคุณมากคับ
    เมื่อวานผมจัดการรื้อเจ้าแผงชุดไมล์อีก ถอดฝามันออกล้างทำความสะอาด ทาแว็กซี่ด้านในซะใหม่ ดัด contact
    เดี๋ยวรอดูผลคับเพราะยังไม่ได้ลองวิ่ง

13. ekk@5852

525
    0
    0
    .........:)

14. narian

99
    0
    0
    ... เฮ้ย!ยังเหมือนเดิม สงกะสังต้องดูที่ speed sensor

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้