เพลาขับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aukkrit, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
    เพลาขับข้างละ1000 แพงไหมครับไม่รวมค่าแรง พอดียางหุ้มเพลาขาดว่าจะฝืนขับซักเดือน งบหมดไปตอนปีใหม่(เดินสาย) ตรุษจจีนว่าจะไปเขาค้อ กางเต้นท์ใครพอรู้แหล่งบ้างแนะนำหน่อย ไม่ได้ขับnvไป แบบอาศัยเพื่อนง่ะ ถามอีกนิดสนามแข่งรถเทพนครพระราม2มันเข้าไปทางไหนถ้ามาจากบิ๊กซีพระราม2ใครรู้บอกหน่อย ขอบคุณครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สนามแข่งรถ เทพนคร ... วิ่งพระรามสองไปเรื่อยๆ ก่อนถึง แม่กลอง มองขวาไว้ครับ ..
    อยู่แถวๆ บ้าน นาเกลือครับ ... ประมาณ พระรามสองกิโลเมตรที่ ...ห้าสิบครับ ...

ส่วน ... ยางหุ้มเพลาขับ ข้างละ พัน ไม่แพงครับ เพราะ ข้างนึงมีสองหัว ..
    สองข้างสี่หัว .. ราคานี้แหละครับ ..
    อ่อ เปลี่ยนแล้ว ต้องไป ตั้งศูนย์ ล้อใหม่นะครับ .. อีก สามร้อย บางร้านก็ สองร้อย
    แต่ถ้า ขาดหัวนอกอย่างเดียว มีร้านที่เปลี่ยนได้โดยไม่ต้อง ถอดคอม้า ไม่ต้องตั้งศูนย์ ประหยัดดี
    สนใจโทรมาได้ครับ ..

ส่วนเขาค้อ เอ็นวีก็ขึ้นได้ครับ แต่ระวังเรื่อง ความร้อนนิดนึง .. ขึ้นช้าๆ สบายมากครับ
    ส่วนที่พักมีเยอะมาก .. ลองพิมพ์คำว่า"เขาค้อ"ใน กูเกิ้น อะครับ ..

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เขาค้อแนะนำไปกางเต็นในชุมสายก็ได้ ข้างๆรีสอร์ท เขาค้อทะเลหมอก วิวสวยเหมือนกัน หัวละ 100 เองมีน้ำมีไฟให้ใช้ด้วย
    ออ...เค้ามีน้ำอุ่นให้อาบด้วยนะ:D

4. aukkrit

aukkrit New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ ส่วนที่อัมพวาผมไปพักมาแล้วโฮมสเตร์ห่างจากตลาดน้ำประมาณ2กม.เป็นบ้านทรงไทยนอนได้20คนหัวละ500มีอาหารเช้าตอนกลาคืนนั่งเรือดูหิ่งห้อยค่าเรือ1000 วนดูรอบเกาะประมาณ1ชม.ไปกัน18คนก็แชร์กันประมาณ1000ซื้อของทะเลที่มหาชัยไปทำกินตอนกลาคืนแล้วก็ซื้อจากตลาดน้ำเข้ามาเสริมที่พักมีศาลาริมน้ำนั่งสบายยุงมีช่วงหัวค่ำกับช้ำมืดก็ไปเสาร์กลับอาทิตย์ถ้าสนใจลองโทรมา 0831109902

5. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    คอนเฟริม เขาค้อขึ้นมาแล้วคับ ต่อด้วยภูเรือ
    NV ฉิวคับ!

ราคาที่ว่าไม่แพงครับ ผมเคยเปลี่ยนข้างละ 1400 ครับ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมถูกเอามั้ยครับ 1000 เดียว 1 คู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้