อยากเปลี่ยนไปใช้ครัชทองแดงต้องทำอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK_Shinoda, 17 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    อยากเปลี่ยนไปใช้ครัชทองแดงต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เครื่อง D16Y เกีย์ธรรมดา
    อยากลองไปใช้ครัชทองแดงไม่ทราบต้องเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์ใดบ้างครับ
    ใครเคยทำบ้างแล้วมันดีกว่าเดิมเยอะมั๊ย

2. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
  3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มีหลายแบบอาครับ

ทั้งขอนอก ของไทย

ที่ต้องเปลี่ยนก็อมีแผ่นครัช+ จานกด

ถ้าส่งทำงานของไทย ก็จะมีว่าเอาทองแดงกี่ก้อน จานกดทำแบบไหน หวี 2 ชั้น รึว่าเสริมแหนบ

ถ้าเครื่องไม่ได้ทำอาไรมาก เอาแผ่นทองแดง 3 ก้อน หรือ ทำเป็นผ้าผสมกึ่งทองแดงก็ได้ครับ

แล้วจานกดเสริมแหนบเป็น 2 ชั้น จะได้ไม่หนักด้วย

แต่ให้แนะนำงบถึงเล่นเป็นของซิ่ง ของนอกไปเลยก็ดีนะครับ

4. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
  5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีหลายราคาให้เลือกครับ
    ลองดูในกระทู้ขายอะไหล่ครับ

6. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ในกระทู้ซื้อขายมีขายครับ ราคาไม่แรง ลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จัดไป กระทู้ซื้อขาย

หน้า 9

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    มีโปรโมชั่นมะคับเพ่ คิคิคิ

9. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

อันดับแรกเตรียมเงินไว้ก่อนเลยครับ ต่อ มา ไปเดินหาของหรือเปิดดูในเวปครับ หรือไม่ก็ไป ปทุมวันครับ จะเป็นร้านรับทำอยู่ ครับ อันดับต่อมา คุณจะเอาทั้งชุด
    หรือเปล่าหรือว่าจะเอาเฉพาะผ้าคลัช ถ้าเปลี่ยนหวีเป็นหวีสองชั้นรับรองว่าคลัชแข็งแน่ๆแต่ถ้ารถไม่ได้ทำไรเอาเฉพาะผ้าคลัชมาใส่ก็พอแล้วครับ

10. EK_Shinoda

1,125
    14
    0
  11. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2009
  12. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    แวะมาเก็บความรู้...คำถามโดนใจดีคับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้