อยากแปลงไฟหน้า เป็นโปรเจ็คเตอร์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chinjung44, 17 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chinjung44

chinjung44 New Member Member

40
    3
    0
    เคยเห็นมีคนโพสเรื่องเปลี่ยนไฟหน้าของ nv แต่นานแล้ว

ตอนนี้กำลังคิดที่จะเปลี่ยนไฟหน้าเป็นแบบโปรเจ็คเตอร์ แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ของ AE101 หรือ AE100 หรือ???? (ตาเล็กเคยแนะนำไว้อ่ะ)

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ .... ใครมีรูปช่วยโพสเป็นแนวทางด้วยนะคับ

ปล. ไม่ค่อยได้แวะเข้ามาที่นี่เลย เพราะตอนนี้งานเยอะมากๆ แต่เงินไม่มากเหมือนงานเลยอ่ะ 555+

2. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
  3. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ไหนๆ ก็จะแปลงหน้าแนะนำแปลงให้สุดไปเลย หาพวกไฟ R33 R34 Silvia มาใส่ จริงๆนะ

สนใจถามตาป๊อบได้เลย

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ชินจังเคยคุยกันนะครับ เค้าไม่อยากแปลงเยอะนะครับ ศิษย์พี่ถี่ อิอิ:D

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ใครเคยทำบ้างอยากเห็นจัง จะทำบ้างเหมือนกัน รอดูตัวอย่าง

6. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    เออี 100 กับ 101 เหมือนกันครับ เรื่องไฟหน้า

โปรเจคเตอร์ ราคาอยู่ที่ 3500-4000 คับ เป็นของจีนนะ เรื่องความสว่าง บอกไว้ก่อน

"ไม่ต้องพูดถึง" เทียบไฟเดิมมิด้าย ............. ถ้าซีนอน โอเค

แต่ถ้าโคมดำธรรมดา ไต้หวัน อยู่ที่ 2400 จีน 1500-1600 คับ

เรื่องความสว่าง สว่างกว่า โปรเจคเตอร์ แต่ไม่เท่าโคมเดิมครับ.......และเป็นพลาสติก

ม่สหลอดอับเกรดแล้วอายุการใช้ไม่ยืนยาว......

ลองตัดสินใจดูครับ เพราะผมก้อใช้เอ็นวี แล้ว มาเป็น เออี 101 ไฟเอ็นวี สว่างกว่าเยอะ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มารอดู

8. chinjung44

40
    3
    0
    มีรูปป่าวคับ...ขอชมหน่อยๆ

9. chinjung44

40
    3
    0
    อืมมมมมมม ถูกต้องนะค๊าบบบบบบ :D

ตอนนี้ใช้รถคันนี้อยู่ง่ะ

แล้วรู้สึกเบื่อๆ เพราะดูๆ มันเทอะทะไป ก็เลยอยากได้แบบเรียบๆ สวยๆสไตล์เดียวกับคันเก่า
    แต่เป็นไฟโปรเจ็คเตอร์แบบของตาเล็กที่เคยทำง่ะ

**** สรุปว่าเป็นไฟโปรเจ็คเตอร์ของ AE101 ชะป่ะ

10. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ลองดูครับเอาไป CIVIC มาแปลงใส่

11. chinjung44

40
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจมากๆ คับ :D

12. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
  13. chinjung44

40
    3
    0
    แจ่มค๊าบบบบบบบบ

14. เวอร์ชั่น 1.....โคมดำ ไฟเพชร ซื้อมาคู่ละ 1600 ที่คลองถม แยกไฟมุมที่ไม่ใช้ขายไปได้ 500 ค่าแรงไม่มี ทำเองกะมือคับ ตัดๆ หั่นๆ ยัดๆ เข้า ก็ได้ ปามานนี้หล่ะ
    v.2 ......โปรเจคเตอร์ (โคตรดุเลย) ซื้อมาคู่ละ 2900 ที่เดิม แต่มานไม่สว่างจิงๆ หล่ออยู่ได้สักพัก ขับออกต่างจังหวัดบ่อยๆ กลางคืน โคตรอันตรายเลย นอกจากจะไปใส่ซีนอนเพิ่ม น่าจะโออยู่ ...
    ......อย่าลืมทำกะจังเพิ่มอีกอันนะคับ ของผมใช้กะจังเดิม ไปให้ร้านไฟเบอร์ต่อเติมเพิ่ม โดนไปอีก 800- ตอนนี้ไปอยู่ในความครอบครองของเสี่ยจาแล้ว.....ส่วนกันชนก็ใช้ของเดิมคับ ไม่ติดขัดแต่อย่างใด งบน้อยก็ได้อย่างงี้หล่ะ ถ้าจะเอาเนียนๆ ก็เข้าอู่ชัวร์สุด:)

15. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    หล่ออออ

16. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    หล่อ เข้ม ดุ

17. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไม่ได้เข้าอาบอบนวดหรอเสี่ยเล็ก :D

18. กลับมาแล้วเหรอเสี่ย แล้วได้แวะ สันติธรรมพลาซ่า ที่ เชียงใหม่หรือยัง เหอๆๆๆ เล่าให้ฟัง มั่งดิ่

19. pop-ja

2,068
    235
    0
    ผมรักครอบครัวครับ:D:D:D:D

20. chinjung44

40
    3
    0
    แจ่มมากกกกกกกกก... ตาเล็ก ^_^

แต่ว่า... โปรเจ็คเตอร์ของอะไร? รุ่นไหน? ช่วยบอกที เด๋วจะเปลี่ยนเป็นแบบของเล็กง่ะ Thanks

21. CaTTAROCK

290
    3
    0
    ขอพิกัดหน่อยจิไฟโปรเจคเตอร์อะในเว็ปแพงๆ ทั้งนั้นเลย

22. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    เสีบป็อป มาเชียงใหม่ไม่เห็นโทรมาบ้างเลยครับ

23. CaTTAROCK

290
    3
    0

เอามาฝาก

24. chinjung44

40
    3
    0
    แจ่มมมมมมม

25. pop-ja

2,068
    235
    0
    พอดีไปอยู่แปปเดี้ยวครับ แต่เดี้ยวก็ไปอีกไม่นานนี้ละต้องไปธุระสักกะหน่อย แล้วจะโทรไปครับ:D

26. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    พี่ๆครับ วันนี้ผมพยายามไปหาที่คลองถมมา เค้าบอกไม่มีของNV โดนพูดไม่ดีใส่อีกต่างหาก

รูปรถของพี่ๆนี่ ใช้ไฟของอะไรครับ สวยได้ใจมากเลย แล้วต้องแปลงเยอะมั้ยครับ จะเริ่มเก็บตังแล้ว แต่ขอไปซื้อไฟมาก่อน

รบกวนบอกด้วยนะครับว่าซื้อร้านไหน รุ่นอะไร ค่าแปลงเท่าไหร่

ขอบพระคุณมากๆครับ

27. CaTTAROCK

290
    3
    0
    ไฟของAE100 งับ ==. รายละเอียดอ่านตั้งแต่กระทู้บนคร๊าบพี่น้องงง

รูปที่ผมเอามาแปะเอามาให้ดูว่ามานสวยม่าช่ายรถผม T^T ยังไม่ได้ไปเดินคลองถมเลย

28. Nowbassist

296
    3
    0

ขอบคุณมากๆครับ แล้วร้านไหนรับแปลง บ้างครับผม ผมยังไม่รู้จักร้านไหนเลย
    แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับนอกจากกระจังหน้า

ขอบคุณครับ

29. Nowbassist

296
    3
    0
    UP ครับ

ช่วยตอบด้วยครับว่าร้านไหนดี และต้องแปลงอะไรบ้าง เพราะจะได้จัดลำดับถูกว่าควรทำอะไรก่อน

ขอบพระคุณมากๆครับ

30. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมว่าน่าลองเอา ไฟb13 สเปก เมกซิโกลองเล่นมีใครทำมาแล้วไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้