รบกวนถามพี่ๆด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 17 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    เพิ่งจะมีek96เปนคันแรกในชีวิตครับ ก็เลยไม่มีความรุเกี่ยวกับเครื่องเลย
    ขอแบ่งถามเปนข้อๆไปละกันนะครับ

1.ตอนเอารถออกมาใหม่ๆแรงเอาเรื่องเลยครับ แต่พอไปตั้งรอบมอเตอร์เดินเบามาใหม่แล้วรุสึกเหมือนกับว่ารถมันไม่มีแรง ต้นไม่ค่อยพุ่ง-ปลายไม่ค่อยไหล เมื่อก่อนตีนปลายจาก130-140ไหลดีมาก แต่เดี๋ยวนี้กว่าจะขึ้น140ได้ เฮ้อ อยากรุว่าเปนเพราะอะไร แล้วจะแก้ปัญหายังไงดีคับ

2.เวลากดมาเต็มๆแล้วเบรคเต็มๆเครื่องดับไปเลย เล่นเอาเกือบตายไปหนนึงอะ(เกียร์ออโต้นะคับ)

3.อยากจะติดตัวintake chargerมันจะทำให้เครื่องมีปัญหารึป่าวอะคับ

4.ราคาของการขัดพอร์ทไอดี-ไอเสีย

5.พวงมาลัยมันเริ่มหนักขึ้นทั้งๆที่น้ำมันพาวเวอร์ก็ไม่พร่อง(ลมยาง2วันเช็คทีครับ ขนาดยาง205/50r16 เติมลม32ครับ)

6.เครื่องd16yมีกล่องecuของมันอยู่แล้วรึป่าวคับ ถ้ามีเอาไปจูนที่ไหนดี ขอเป็นละแวกรังสิตนะคับ

7.ราคาเฮดเดอร์สแตนเลส(ทั้งนอกและในเลยคับ)

เขียนมาซะยืดยาวเลยขอบคุณทุกท่านที่กรุณาอ่านจนครบด้วยนะครับ อยากจะหาข้อมูลก่อนไม่อยากเอาไปอู่แล้วโดนฟันไม่เลี้ยง ขอบคุณคร้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2009
  2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ขอตอบข้อ 3. ละกันว่า ผมก็ติดมา แต่ไม่เห็นผลอะไรคับ หรือว่ามีแต่ไม่รู้สึกก็ไม่รู้นะ

ข้อ 5. เช็คลมยางดูก่อนคับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    :) :) :)

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เพิ่มเติมครับ ข้อ4. แหละกัน ต้องถามกลับนิดนึ่งว่าต้องการเฮดนอกหรือในครับ - นอกก็จะอยู่ประมาณ7พัน- 12000ครับแล้วแต่ยี้ห้อ ใส่ได้เฉพาะของเครื่อง d15b นะครับ
    เฮดในประเทศ ไม่เกิน4500แล้วแต่ร้านครับ ถ้าเป็นเหล็ก ไม่เกิน2500ครับ

หมายเหตุ. เนื่องจากข้อมูลข้ออื่น มันน้อยครับไม่กล้าตอบกลัวผิดพลาด ลงรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยจะตอบง่ายขึ้นครับ เพราะว่าการขับขี่ของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

5. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคับ เด๋วเพิ่มรายละเอียดนิดนึง

ข้อ2นะคับ รถเกียร์ออโต้นะครับ

ข้อ5 ที่ให้เช็คลมยาง ผมเช็คประจำครับขนาดยาง205/50ขอบ16คับ เติมลม32

ข้อ7เฮดทั้งนอกและในเลยคับ

ขอรบกวนอีกทีนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้