อยากได้แผ่นป้ายทะเบียนรถใหม่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 16 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เนื่องจากอย่ากติด ด้านหน้า แบบ หน้างอ แต่ของเก่า มีรูไม่สวย
    จะทำอย่างไร ถ้าอยากได้แผ่นใหม่เอิ่ยม จะต้องเสียให้ขนส่งเท่าไหร่
    และต้องแจ้ง ว่าอย่างไรครับ ว่าหายอะ

และช่วยแนะนำ ร้านแถวผั่งธนด้วยครับที่รับติดตั้ง ราคา
    และ ข้อควรระวัง

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

2. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ไปแจ้งขอเปลี่ยนป้ายที่ขนส่ง ป้ายละ 100 บาท

การขอหลักฐานทางทะเบียนแทนที่สูญหาย ชำรุด หรือลบเลือน
    หลักฐานที่ใช้
    1. หนังสือแสดงการจดทะเบียนรถ (ยกเว้นกรณีหนังสือแสดงการจดทะเบียนรถสูญหาย)

2. กรณีขอเอกสารแทนสูญหาย ให้นำสำเนารายงานประจำวันเกี่ยวกับคดี ที่ได้แจ้งความหายไว้ต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจมาแสดง (หากไม่มีสำเนารายงานประจำวัน ก็ให้บันทึกถ้อยคำไว้เป็นหลักฐานกับนายทะเบียน)

3. กรณีเอกสารชำรุด ให้นำเอกสารที่ชำรุดมาแสดงด้วย

4. หลักฐานประจำตัวผู้ประกอบการขนส่ง หรือ
    5. เจ้าของรถ(แล้วแต่กรณี) ได้แก่ ภาพถ่ายบัตรประจำตัวประชาชน และภาพถ่ายสำเนาทะเบียนบ้าน หรือ สำเนาภาพถ่ายหนังสือรับรองการจดทะเบียนนิติบุคคล

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. ใช้แบบคำขออื่นๆ ยื่นคำขอพร้อมหลักฐาน
    2. ชำระเงินค่าธรรมเนียม
    3. รับเอกสารที่ขอคัดแทนสูญหาย ชำรุด หรือลบเลือน

เครดิต จาก D-Max Club ครับ
    http://bbznet.com/scripts2/view.php?user=clubsdmax&board=1&id=34045&c=1&order=numview

3. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    นำเล่มทะเบียนไปขอทำแผ่นบ้ายใหม่เลยครับ ที่ขนส่ง เค้าจะลงว่าป้ายชำรุด รอประมาณ 15 วัน ราคาแผ่นละ 100 บาท

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับท่าน

แล้วมันมีข้อแม้ไหม คือ ต้องทำป้ายทะเบียนของเรา ให้เก่า ๆ โทรม ๆ ไหมครับ
    และต้องหยิบไปยื่นให้เขาดูด้วยไหมครับ เพี่อเหตุผลที่เพียงพออะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับท่าน

5. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    ขอถามเพิ่มเติมนะครับ
    ขอแบบนี้ ขอเป็นเลขเดิมได้มั้ยครับ หรือได้เลขใหม่เลย

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แจ้งความเป็น ป้ายทะเบียน หล่นหายเลยก็ได้คับ แล้วเอาสำเนาบันทึกประจำวันไปด้วย :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้