ไฟออกท่อ !?

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 3 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    ผมเห็นใน youtube

สตาเรทเราไฟออกกท่อได้ครับ

เห็นแล้วเท่ดีอะ แต่อยากรุ้อะ ว่าเราทำกันได้ไม๊อะครับ

อยากเท่มั้ง เคยศึกษาทีนึง ครับเค้าบอกว่า ต้องเป็นเฉพาะเครื่องที่มีเทอร์โบเหรอ

แต่บางคนก็บอกว่า ไม่จำเป็นอะครับ

เครื่องไรก้อได้ แต่ไม่ใช้ ดีเซลอะครับ

ของผมมัน 2E มันจะได้เหรอเนี่ย

อยากเท่กะเค้ามั้งจัง อิอิ

ใครรู้เรื่องนี้ ช่วยแนะนำหน่อยจ้า :D

ปล. [media]http://www.youtube.com/watch?v=s1s9AUupfkk[/media]

นี้ไง :D

2. ake.....

ake..... New Member Member

39
    1
    0
    ทำได้ครับแต่หมดอีกซักแสนอะครับ

3. Faee

75
    0
    0
    ใช่เหรอครับ

เหงเค้าว่า 1000 กว่าๆเองก้อติดตั้งได้แล้วอะครับ

:confused:

4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    นั่นน่าจาแรงจิงๆงับ .. วี๊ด ๆ เลยยย

5. NOOM.EMS

NOOM.EMS New Member Member

18
    0
    0
    ทำได้ครับราคาไม่แพง หาคลอย์จุดระเบิดของรถคริสตัล (ของเก่าก็ได้ครับถูกดี) เจาะรูที่ปลายท่อไอเสีย ฝังหัวเทียนไว้ปลายท่อไอเสีย จากนั้นหาวงจรพลัช หรือ วงจรไฟกระพริบ มาต่อเข้ากับคลอย์จุดระเบิด (คลอย์รุ่นนี้มีcdi )ในตัว จากนั้นเบิ้ลเครื่องยนต์ให้น้ำมันหนาแล้วปล่อยไฟเข้าคลอย์จุดระเบิด ไฟที่หัวเทียนจะเกิดการสปารค์จุดระเบิดกับไอของน้ำมัน รับรองแจ่มเลยคับ:D

6. Faee

75
    0
    0
    แล้วจะหาติดตั้งได้ที่ไหนอะครับ

2E ได้เหรอ จะทำไว้เท่ อีกเหงเค้าบอกกันว่า ไม่กับตัวเครื่องเลยเหรอคั้บ

ผมไม่แรงอะ แต่อยากเท่

ถ้ามีลองๆ แนะนำทีครับว่าทำได้ที่ไหนหว่า อิอิ ขอบคุนครับ:D

7. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    แบ๊คไฟล์ เห็นเคยมีขายอยู่ ครบเซ็ต

8. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    - FLAT SHIFT คุณสามารถเหยียบครัชได้โดยไม่ต้องถอนคันเร่ง ระบบจะปรับองศาไฟให้รอบคงที่เมื่อคุณเหยียบ รอบก็จะไม่ฟาด บูส/แวคคั่ม แรงดันก็ไม่ตก และจะมี Back Fire ออกทางท่อไอเสีย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=555168

9. eP_7๑ Ramintra K.7

605
    1
    0
    พี่ เกตุ ลองยัง พี่ ..

10. Faee

75
    0
    0
    cแล้วเค้าขายกันที่ไหนเหรอครั้บ :p

11. rca

rca New Member Member

184
    2
    0
    ใส่ f con motec ออกแน่ ปุ่งๆๆ

12. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ลองดูก็ได้ครับ ใหม่ๆๆๆก็สนุกดีครับ ใช้ไปสักพักเริมเสียดังแล้ว
    แล้วอย่างอื่นจะเสียตามมาด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้