อยากเปลี่ยน ฟีมล์คับช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Porrasit, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    คือรถผมฟิล์มที่เคลือบข้างในมันเปนขุยๆเกล็ดๆอะคับเลยอยากจะเปลี่ยน ใครพอมีร้านแนะนำรวมถึงราคาเบื้องต้นบ้างคับ ช่วยบอกเปนแนวทางหน่อยแล้วก็ยี่ห้อกับเบอร์ด้วยนะคับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อยากได้เเบบไหนล่ะครับ..สีอ่ะ

เอาเงา..หรือดำๆ

ถ้าดำๆ ก็ 3m เลยครับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่บุ๊คจัดไป..รู้ลึกรู้จริง..หลังจากลองมาหลายขนาน..เข้าใจแล้วว่าทำไม..ของถูกใช่ว่าดี..ของดี..ไม่มีถูก..แต่คุณภาพการติดตั้ง..มันอยู่ที่ฝีมือ..

4. Porrasit

226
    0
    0

อยากได้แบบดำๆและก็ไม่โดนแจกใบสั่งอะคับ ต้องใช้เบอร์ไรค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อะคับ

5. เสก R10

807
    8
    0
    ดำๆ ก็ 3M ไปเลยครับ

ของผม fx20 ทั้งคันดำได้ใจ..เเต่ยังไม่ดำสุดเท่านั้นเอง

6. Porrasit

226
    0
    0
    แล้วเรื่องราคาอะคับ

7. เสก R10

807
    8
    0
    เเล้วเเต่ร้านอ่ะครับ...ต้องลองสอบถามดู

8. Porrasit

226
    0
    0
    พอจะมีร้านแนะนำบ้างมะคับผมอยุแถว พระราม 7

9. เสก R10

807
    8
    0
    ไม่มีเลยครับ..เเถวนั้น...ลองถามๆร้านฟิล์มเเถวนั้นดูละกาน

R10 ระวังเเค่บานหลังเท่านั้นเเหละครับ..เพราะตรงมุมมันโค้งมาก

10. Porrasit

226
    0
    0

อ่าคับจาลองไปหาดู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2009
  11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    FX-5 ซิพี่เอก แบบผม ดำสุดๆ

12. Porrasit

226
    0
    0

แล้วมันจะโดนใบสั่งอะป่าวอะคับเพราะคิดว่าจ่ายภาษีก็คงพอแล้ว แล้วอีกอย่าง กฎหมายกำหนดความเข้มไม่เกินกี่เปอร์เซ็นหลอคับ

13. เสก R10

807
    8
    0
    ไม่ไหวๆๆ...โหดไป..อิอิ

ไม่น่าโดนนะครับเพราะเท่าที่จำได้เค้ากำหนดค่าการสะท้อนเเสงอย่างเดียวนี่หน่า....ความเข้มไม่ได้กำหนดนะ

ถ้าจำไม่ผิด..ที่เคยอ่านๆมา

14. Porrasit

226
    0
    0
    คับลองหาข้อมูลดูที่เว็ปhttp://www.108film.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538660088&Ntype=5 ดูแล้วคับเค้าว่า ณ ปัจจุบันนี้ไม่มีกฎหมายควบคุมความเข้มของฟิล์มกรองแสงรถยนต์ คิดในแง่ดีเราได้รับความปลอดภัยจากการมองเห็นจากบุคคลภายนอก แต่ในแง่ร้าย มีคนที่ใช้ประโยชน์จากการแอบแฝงตัวเพื่อก่ออาชญากรรมโดยรถยนต์ แต่เรื่องนี้ก็เป็นมุมมอง 2 ด้าน ซึ่งในทางกฎหมายจริงๆแล้วที่กระจกบานหน้าสามารถติดฟิล์มกรองแสงหรือสติ๊กเกอร์เพื่อป้องกันแสงแดดได้ไม่เกินเศษ 1 ส่วน 4 ของกระจก แต่สืบเนื่องจากบ้านเราเป็นเมืองร้อน ทางเจ้าหน้าที่จะเข้าใจและอนุโลมให้ติดตั้ง ฟิล์มกรองแสง แบบเต็มบานได้ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็จะใช้ดุลยพินิจ เช่น ติดฟิล์มกรองแสง แบบเต็มบานแต่ใช้ ฟิล์มกรองแสง ที่มีความทึบมากจนเกินไป เป็นต้น ดังนั้นฟิล์มกรองแสงแบบบานหน้าเต็มบานควรเลือกใช้ฟิล์มกรองแสงที่ไม่ทึบแสงมากและไม่ควรสะท้อนแสงจนเกินไป

ฟิล์มกรองแสง กับกฎหมายว่าด้วยเรื่องปรอทหรือการสะท้อนแสง

การสะท้อนแสงของ ฟิล์มกรองแสง ก็เป็นอีกส่วนหนึ่งซึ่งทำให้ผู้บริโภคหลายท่านต้องเสียค่าใช้จ่ายในการลอกและติดตั้ง ฟิล์มกรองแสง กันมาบ้าง ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่มีกฎหมายที่ควบคุมการสะท้อนแสงของฟิล์มกรองแสงว่าควรจะสะท้อนไม่เกินกี่เปอร์เซ็นต์ ประกอบกับทางเจ้าหน้าที่เองก็ไม่ได้มีความพร้อมทางด้านเครื่องไม้เครื่องมือที่จะทำการวัดค่าการสะท้อนของฟิล์มกรองแสง ตรงนี้เองทำให้เกิดความสับสนเป็นอย่างมาก ซึ่งจริงๆแล้วการสะท้อนแสงนั้น หากท่านสังเกตรถยนต์ที่ไม่ได้ติดตั้ง ฟิล์มกรองแสง เช่น รถแท็กซี่ ในบางเวลาที่แสงแดดทำมุมกับกระจก ก็สามารถสะท้อนเข้าตา รบกวนผู้อื่นได้อยู่แล้ว ดังนั้น ฟิล์มกรองแสงที่มีความสะท้อนของโลหะ ก็ไม่ได้เป็นปัจจัยหลักของการสะท้อนแสง แต่ก็มีรถยนต์ บางคัน นำฟิล์มกรองแสงบางประเภทซึ่งใช้สำหรับในการติดตั้งอาคาร ซึ่งฟิล์มกรองแสงประเภทนี้จะมีค่าการสะท้อนแสงสูงมาติดตั้งในรถยนต์ ซึ่งก็แล้วแต่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ ซึ่งในเรื่องของดุลยพินิจของการสะท้อนแสงนี้ รวมถึงเรื่อง กันชน กรอบป้ายทะเบียนหรืออุปกรณ์อื่นใดที่ติดตั้งบนตัวรถแล้วรบกวนการมองเห็นของผู้อื่น ทางเจ้าหน้าที่สามารถใช้ดุลยพินิจในส่วนนี้ได้ในการจับกุม

ดีจังแต่ราคารวมทั้งคันก็ 7000+คงต้องใช้เวลาอิอิ

15. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    ผมติด hi-kool ราคาตลาดๆ 3500 เลือก สีได้ตามใจเลย มีทั้งปลอทเยอะ น้อย ของผมดำ3ด้านเลยเข้มหน่อยเอาเเบบพอที่จะมองเห็นเวลากลางคืนน่ะ สวนด้านหน้าบานเต็ม เอาดำมีปลอท นิดนึงเอาไว้สะท้อนเเสง ที่ร้านเค้าเเนะให้หลายยี่ฮ้อ lamina กับ 3M จะเเพงกว่า 1000 ถ้าเป็น v-cool จะเเพงสุดเลย พวกรถเเพงๆ BMW BENZ เวลาออกรถป้ายเเดงจะติดมา เเต่ที่ติด hi-kool ก็ดีน่ะ รับประกัน7 ปี ถ้ายี่ฮ้อ 3M เค้าจะเน้นดำเเบบที่เลือกส่วนใหญ่มีเเต่ดำ hi-kool มีสีเยอะครับ ฟ้าๆก็มี ติดเเถวบรรทัดทองครับ 30นาทีเอง ให้พาไปได้น่ะ บ้านอยู่เเถวนั้น 089-8882291 Q ครับ

16. Porrasit

226
    0
    0
    3500นี่ทั้งคันเลยหลอคับ

17. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองติดต่อคุณบุ๊คดูคับ เป็นสมาชิกในคลับเราเอง

บริการด้วยใจ คอนเฟริม์

18. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ประมาณนั้นล่ะท่าน..ถูกกว่านั้นก็มีน่ะ..

19. Porrasit

226
    0
    0
    อ่าคับงั้นจะเริ่มจัดสรรงบประมาณ

ยิ่งดีใหญ่เลยอิอิ จะได้จัดสรรอย่างรวดเร็ว

20. Porrasit

226
    0
    0
    ลองไปถามราคาร้านแถวที่ทำงานคับ 3M 60เปอร์ 2800 บาทคับ ไม่รุแพงหรือถูก ช่วยบอกทีคับ

21. vampire258

1,639
    25
    0
    ไม่แพงครับ รุ่นไหนคัรบ บานหน้าเต็มไหม

ผมติดมา 3500 3m fx-5 บาทหน้าเต็ม

22. vampire258

1,639
    25
    0
    ตำรวจไม่เห็นเรียกนะครับ สงสัยมองไม่เห็น 555+

23. Porrasit

226
    0
    0
    อ่าคับเดวจะลองจดรุ่นไปถามดูคับ คือพอดีเอารถไปทำ ก็เลย ถามแซวไปอะ

กำ ติดฟิล์มรอบคันแน่เลย ล้อก็คงติดด้วยอะจิเนี่ย

24. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ผมติดมาครับ hi-kool รอบคัน 60 หน้าเต็ม 40 ฉาบปรอทนิดหน่อยสีออกชานิดๆ ผมก็ R10 เหมือนกันครับช่างบอกว่า
    ติดแล้วสีจะเพี้ยนไปนิดหน่อยเพราะเจ้า R10 กระจกเดิมๆจะออกอมเทานิดๆครับ ของผมเข้ามาติดให้ถึงบ้านติดมาปี 1 แล้ว
    ไม่มีปัญหาครับมีสีให้เลือก ตอนนั้นผมติดแล้ว ok พ่อผมจึงเรียกมาติดมั่ง BENZ ครับ C220 รอบคันหน้าเต็มเหมือนกัน
    ราคานี่ไม่แน่ใจแต่รู้สึกราวๆ 2000 ไม่เกิน 2500 ครับอันนี้แน่นอนว่าไม่เกินนี้ตอนแรกก็กลัวโดนหลอกกลัวโดนฟิมล์ปลอมแต่
    เอาเข้าจริงฟิมล์แท้รับประกัน 7 ปี ครับมีปัญหาเปลี่ยนฟรี ถ้าสนลองโทรหาผมเบอร์ด้านข้างครับ
    เบอร์ร้านไม่รู้ไว้ไหนเดี๋ยวจะลองหาไว้ให้เพื่อพี่สนใจครับ ร้านอยู่แถวท่าพระ ผมเรียกมาติดที่ อนุสาวรีย์ก็มาไกลนะนั้นยังมาได้อีก

25. Porrasit

226
    0
    0

แล้วผมอยุนนทบุรีแกจะมาให้มะนี่

26. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ก็ลองโทรดูก่อนครับไม่แน่อะไรก็เกิดขึ้นได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้