สอบถามอาการช่วงล่างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK-Green-Devil, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK-Green-Devil

EK-Green-Devil New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าเจ้าถั่วเขียวของผมมันมีเสียงดังก๊อกๆเวลาขึ้นเนินลงเนิน...เป็นเฉพาะด้านขวาหน้าครับ..
    รบกวนผู้รู้ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ...ว่าน่าจะเกิดจากอะไร...ควรเช็คตรงไหนครับ...แล้วถ้าจะ
    เดินทางไกลนี่พอจะไปไหวมั้ยครับ...ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ:cool:

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....ไม่เพลาขับ....ก็..Bush Rack...ถ้าช่วงล่าง..ก็...ลูกหมาก....

....ตอบได้ที่เข้าใจ..จากคำบรรยายอาการ.....

....เดินทางไกลไหวมั๊ย....

....ไปได้สุดเหนือ..สุดใต้เลยครับ...ถ้าเครื่องไม่พังน้ำมันไม่หมดเสียก่อน.....

....Datsan..ช้างเหยียบ...รถบ้านผมสมัยตอนรุ่นๆ....ช่วงล่างเน่าๆ....ดังแม่มทั้งคัน....ยังลุยจาก..กทม.ไปขึ้นดอยที่เชียงรายได้เลย.....สำคัญ...ที่เครื่องยนต์ไหว..อ๊ะเปล่า.....

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ดูลูกหมาก กันโคลงหน้าด้วยน่ะครับ

ลองถอดออกข้างนึง ถ้าเงียบ ก็ใช่เล้ย

4. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    เป็นเหมือนกันเลยคับ

ไปให้ช่างดูมาเค้าบอกเป็นที่ลูกหมากกันโคลงหน้าคับ

ราคาตกข้างละพันกว่าบาท เลยยังไม่ได้เปลื่ยนคับไม่แน่ใจราคา

ใครเคยเปลื่ยนมา ขอราคาหน่อยคับ

ขอบคุณมากคับ

5. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ตามนี้เลยครับ เคยเป็นเหมือนกัน เปลี่ยนแล้วหายสนิท (ลูกหมาก กันโคลง)

6. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    แวะเข้ามาศึกษาหาความรู้ คร้าบบบ

7. ไม่งั้นก็ลูกหมากแร็กคับ(ไม้ตีกลอง) อันนี้ก็อาจใช่ เพราะเปลี่ยนมาแล้วคับเงียบกลิบ

8. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ของผมก็คุ้นๆว่ามันจะเป็นแล้ว ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูล

9. ahakorn

ahakorn New Member Member

24
    2
    0
    รถผมก็เปนครับ แล้วเปลี่ยนกันประมาณเท่าไรคับ มีร้านแนะนำมัยคับ
    ขอบคุณคับ

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ชัวร์สุด ยกรถ แล้วขยับ หรือแงะทุกตัวเลยครับว่ามีระยะ(หลวม)หรือไม่
    ผิดพลาดก็รอผู้รู้จริงมาตอบครับ

11. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    ถ้าเช็คลูกหมากกันโคลงแล้วยังไม่หาย แล้วตอนเลี้ยวถ้ามีเสียงดังด้วย
    ดูที่ยางหุ้มเพลาด้วยครับ

12. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตอบแบบเดิมๆ ที่เคยเขียนมาครับ -----------
    เสียงก๊อกแก๊กนี่ท่าจะยาก ลองขึ้น ฮ้อย ให้ช่างดูด้วยตาทั่วไปก่อนมีอะไรผิดปกติไหม ตามด้วย เขย่าๆ
    แรงๆ อาการที่น่าจะเป็นไปได้ จากพวกลูกหมาก ต่างๆ ลูกหมากกันโคลง ลูกหมากปลายแร็ค ลูกหมากปีกนกบน ลูกหมากปีกนกล่าง ตัวโช้ค บางทีลูกปืนล้อคลอนๆ ก็ดังได้ครับ
    เสียงก๊อกแก๊ก กึ๊ง ๆ เวลาขึ้นระนาดข้างเดียวก็อาจเป็นลูกหมากกันโคลง
    เวลาหมุนๆพวงมาลัยแล้วตกหลุม ก็ลูกหมากปลายแร็ค
    เลี้ยวแล้วหักพวงมาลัย ดังแก๊กๆ ตามการหมุนก็ หัวเพลาขับ

13. EK-Green-Devil

EK-Green-Devil New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ:)

14. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ผมก้อเคยเป็นนะเปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี้ก้อไม่หาย สุดท้ายเปลี่ยนโช๊คเงียบกริบ

15. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    ช่ายครับ

ลูกหมาก กันโคลง ไม่ก้อ บุช

ผมว่าลองไปที่ร้านแล้วดูเอาดีกว่าว่าเป็นตรงไหน ถ้าไม่มีเครื่องมือนะครับ

หรอว่าอาจจะเป็นอีกอย่างก็ได้คือ ถ้าเอาโช้คไปทำมาแล้วใส่กลับไม่ดีก็อาจจะไปขัดกับปีนกเราได้เหมือนกันนะ

16. EK77

EK77 New Member Member

3
    0
    0
    ดีครับ
    ของผมก็เป็นครับ แต่ของผมเป็นที่บูชปีกนกมันหมดอายุครับ ตอนนี้ยังดังอยู่เลยไม่มีเงินเปลี่ยน

17. แวะเข้ามาศึกษาหาความรู้ คร้าบบบ

18. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยเป็นอาการนี้ไปเปลี่ยนลูกหมากเหล็กกันโครง+ยางรองประกับอาการหายคับ
    ราคารวมค่าแรงสามพันกว่าบาทของแท้นะที่ autoway service อู่พี่ก่ำ
    :D

19. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เบิกห้าง คู่ละ 3000 ไม่รวม Vat

ของเทียม คู่ละ 600

แต่แนะนำให้ซื้อของแท้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้