กำลังจะได้รถ แนะนำอู่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nowbassist, 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    พี่ๆครับ กำลังจะได้รถมาใหม่ อยากเอาเข้าอู่ที่มีอะไหล่เยอะๆ ทำเร็วๆ อยากให้ตรวจสภาพและดูว่าต้องทำอะไรกับเครื่องกับบอดี้บ้าง กระจกมันก็เหมือนๆจะติดๆขัดๆ ไฟก้อาจจะไม่ติดบางดวง ไปที่ไหนดีครับ รถคันแรกของผมและไม่มีประสบการณ์เลยครับ

ผมอยุ่แถวรัชดา เหม่งจ๋าย ศูนย์วัฒนธรรมครับ
    ขอบพระคุณครับ

2. NUM-VAN

NUM-VAN New Member Member

28
    0
    0
    ยินดีที่ได้รถมาล้ว มาเป็นเพื่อนรอพี่ๆเค้ามาตอบครับ

3. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    แต่ละอู่ก็อาจจะเชี่ยวชาญไม่เหมือนกัน เช่น เครื่องยนต์ ระบบไฟ ดังนั้นอาจจะต้องไปหาหลายที่หน่อย

อู่ที่เน้นนิสสันสำหรับด้านเครื่องยนต์ หรือพวกช่วงล่างก็

ช่างเกียรติ อยู่ ซ.ลาดพร้าว 93
    ติ่งเซอร์วิส อยู่ ซ.วัดบัวขวัญ แถวเดอะมอลล์งามวงศ์วานครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืม
    ต้องค่อยๆไล่ดูนะครับ
    แต่ก่อนอื่นเปลี่ยนของเหลวในรถก่อนจะดีนะครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
  6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามพี่ๆเค้าเลย:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้