!!! ทางอู่ได้ออกมารับผิดชอบจนลูกค้าพอใจแล้ว สำหรับเรื่องทั้งหมด!!!นับถือน้ำใจน้องเค้าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ฟิล์มชา ตาบอย, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    กลับสีแต่ไม่ลอกสีเก่า....ไม่ควรนะเนี่ยะ

2. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18

ต้องฟังความทั้ง2ข้างนะคับ ว่าเจ้าของอู่กับเจ้าของรถเค้าคุยกันไว้ว่ายังไงมั่ง ขอให้เคลียร์กันสำเร็จนะคับ

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ติดตามครับ ใครดีก็ว่าดีครับ ใครไม่ดีก็ว่าไม่ดีครับ
    ทุกอย่างมีคำตอบครับ

4. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    งานบริการ ทำแบบนนี้ไม่ไหวคับ

5. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ไช่ลูกค้าต้องถูกเสมอครับ ตามนั้น

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  7. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    โอ้แม่เจ้า!!!

8. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    เสียเงิน 35,000 ได้อย่างนี่เองหรอ น่าจะลอกสีให้เค้าไปน่ะราคาอย่างนี่
    เข้าใจว่าตกลงว่าไม่ลอกแต่ราคาก็น่าจะถูกกว่านี่น่ะ
    นี่ไม่ต่างกับอาบน้ำเลย
    แค่พ้นห้องเครื่องเหมือนไม่เต็มใจทำเลย นี่เสียเงินต่างหากน่ะเนี่ย

สามหมื่นกว่าผมน่าจะได้งานที่ดีกว่านี่ี่น่ะคับ

อย่างอู่สีนี่ เล็กๆเก่าๆอย่างกับอู่แท็กซี่

คันนี่เสียตังไป 3X,XXX บาทไทย
    1.ลอกสี+รื้อภายนอกทั้งคันและพ่นสี
    2.ตัดหัว+ตั้งแก้ม
    3.รื้อและพ่นภายใน+โรบา

ูอีกคันเสียตัง 2X,XXXบาทไทย

1.เปลี่ยนหัวจากS15 กลับเป็น 200SX
    2.ลอกสี+รื้อภายนอกทั้งคันและพ่นสี
    3.รื้อและพ่นภายใน
    4.
    ตัดหัว+ตั้งแก้มดึงโป่งหลัง

รถที่รอลูกค้ามารับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2009
    ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  9. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    น่าจะใช่อู่ที่ลงโฆษณา ในเวปนี้หรือเปล่าครับ เพราะยี่ห้อสีที่บอกเคยเห็นอยู่อู่เดียว ถ้าใช่ละก็ ขอบอกเลยว่า อู่นี้งาน ห่วย หยาบสุดๆ ชุ่ย แล้วถึงจะบอกว่ารับผิดชอบ เค้าก็จะแก้ให้คุณไม่เต็มที่ ผมก็โดนมาแล้ว ขนาดทำสีเดิมๆ ยังหยาบมากมาย เอาแค่ตอนไปรับรถ ไปถึง รถฝุ่นเต็มเลยแบบหนาๆ เราก็นึกว่าเดี๋ยวเค้าคงจะล้างให้ ที่ไหนได้เจ้าของเค้าไปเอาผ้าอะไรไม่รู้ดำๆมาเช็ดฝุ่นออก ไม่มีลงน้ำก่อน ผมนี่งงเลย รถเป็นรอยขนแมวเพียบเลย นี่ยังแค่เรื่องเล็กๆน้อยๆ นะเนี่ย ยังมีเรื่องอีกเยอะเลยที่ผมเจอกับอู่นี้ อะ

10. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ใช่อู่ที่ทำน้ำเข้ากล่องด้วยหรือเปล่าครับอิฐ

11. Wanted69

242
    8
    18
    อันนี้คือฝาท้ายที่ทำสีใหม่แล้ว

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  12. Wanted69

242
    8
    18

ใช่ครับ พี่ตั้ว

13. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ก้อพุดไป เปงรถคุณ คุณมะหวั่นใจหรอคับ คุณตี๋ :D

14. ขอบคุณมากครับที่เข้าใจกัน ผมยัง งง ไม่หายเลยครับเรื่องที่ทางอู่ออกมาบอกว่าผมไปว่าทางอู่ว่า "ถ้าไม่เอารถออกมีเรื่องแน่" คิดได้ไงวะ ปั้นน้ำเป็นตัวสุดๆ แล้วรูปที่สี กะเทาะรอบคันก็ไม่พูดถึง

ถ้าไม่สุดๆจริงๆผมจะออกมาโพสทำไม ผมไม่อยากดังหรอกนะครับ ดีก็บอกดีไม่ดีก็บอกไม่ดี ไม่ดีแล้วโทดลูกค้าก็ไม่ไหวนะครับ

15. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    ขอให้เข้าใจกันเร็วๆน่ะครับ

16. washira

565
    74
    0
    อ่าวเวร เพื่อนพี่น้องกูไหงโดนอู่นี้กันถ้วนหน้าวะ

รอบนั้นโดนอะไรไปบ้างอ่ะ

:sad::sad:

17. Wanted69

242
    8
    18

ก็มีกล่อง airbag ที่เสีย แล้วก็ลำโพงหลังแตก ฟิมล์มีรอยขาด แล้วก็งานสีไม่เรียบร้อยอย่างที่ควรจะเป็น ล่าสุดที่มาเห็นเมื่อไม่นาน ก็มีสีเริ่มปูด และ ประตูสีเป็นแบบเยิ้มเป็นคลื่นๆหน่อยด้านนึง อันนี้เป็นรูปขอบประตู อาการคล้ายเจ้าของกระทู้ ซึ่งทางอู่บอกว่าทำสีแค่ภายนอกมันก็เป็นแบบนี้

18. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18

แบบในรูปน่าจะเกิดจากเครื่องขัดสี สีแตกจนเห็นสีพื้นเลย

19. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    เห็นใจครับ

20. N~U~N

N~U~N New Member Member

46
    0
    0
    อู่สีน่าจะเก็บสี ห้องเครื่องให้ดีกว่านี้หน่อย

21. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อู่สีน่าจะมีความรับผืดชอบให้มากกว่านี้

เอาใจช่วยให้ครับ บอย

22. up หน่อยครับ

23. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เจอเหมือนกาน เเต่พูดไม่ออกเพราะรู้จักกัน เเต่อันนี้ที่อื่นนะ :D

24. washira

565
    74
    0
    โทรมาหากรูด้วย :D

25. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ที่มาแสดงความคิดเห็นนี้ ไม่ได้เข้าข้าง หรือ ตัดสินว่าใครถูก ผิด นะครับ........แต่ดูจาก ภ่พก็อยากแสดงความเห็นใจ เท่านั้นครับ ส่วนใครจะรับผิดชอบ กันยังไง ก็อยู่ที่ใจ.........มากกว่าใบเสร็จ เพราะคิดว่า ถึงจะไม่มีการ ดูแล แก้ไขอะไรให้ คุณบอย ก็คงไม่ไปเรียกร้อง แน่ๆครับ

ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่เดาจากนิสัย และ ใจ ที่เคยเห็นของคุณบอยน่ะครับ
    ผมไม่ใช่ลูกค้าฟิล์มคุณบอย ไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัว ปีที่แล้วผมจัดงานแข่ง เล็กๆในคลับและนอกคลับนิดหน่อย ที่สนามเล็กๆอย่างราชบุรี (งาน Thonburitruck Drag)คุณบอยก็ให้การสนับสนุน งานแข่งเล้กๆ โดยให้สิทธิ์ ติดฟิล์มฟรี รอบคันมา 1 คัน(แต่ผมไม่ได้นำสิทธิ์นั้นมาแจก เพราะของรางวัลที่ได้มา ของสนามนั้นพอดีกับรุ่นที่แจก เลยไม่ได้นำมาแจก) (ผมไม่ได้ขอเอง แต่ประสานงานโดยทีมงานของผม ไผ่ไทรทัน ครับ เป็นคนประสานงานให้)
    ซึ่งผมคิดว่า เออ........งานเล็กๆ ไม่เคยรู้จัก(ถึงจะรู้จักกับไผ่ทีมงานผม)แต่ก็ไม่คิดว่าจะให้มา ง่ายๆ ไม่เรียกร้องอะไรตอบแทนเลย ให้ก็คือให้ไปเลย 1 คันไม่ระบุจำกัด อะไรเลย อืม......ผมคิดว่าหลายบาทนะ งานผมก็ไม่ได้ทำให้ชื่อคุณบอยติดตลาดขึ้นอีกเท่าไรเลย แต่ก็ให้ขนาดนี้ได้............โดยไม่ได้เรียกร้องเลย ซึ่งจิงๆให้แค่ส่วนลดนี่ผมก็ว่ามากแล้ว

ผมก็มองหยาบๆแค่นี้ครับ วัดใจคน ผมคิดว่า คนที่มีใจขนาดนี้ คงคิดมาดี และ แน่ใจในสิ่งที่ตัวเองทำแน่ๆ ถึงมาพิมพืกระทู้นี้ เพราะถ้ามันไม่ใช่แบบที่คุณบอยพิมพ์ ตัวคุณบอยเองที่จะเสีย ผมว่าถ้าไม่มีส่วนที่เป็นจริงเลย คนทำมาค้าขาย คงไม่กล้ามาเสี่ยงเพราะเรื่องแบบนี้................

ขอบคุณครับ

26. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ขอบคุณคับผมจะได้ระวัง ไว้จะได้ไม่เข้าขอบคุณคับ

27. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย นะค่ะ

อยากจะทำสีรถพอดี เลย

เจอแบบนี้ ไม่กล้่าไว้ใจ อู่สีที่ไหนเลยอะ

กลัว ว่า ลูกน้องในอู่สี จะเอารถเราไปขับเล่น

กลัว ว่า อู่สีจะไม่ใส่ใจลูกน้อง ปล่อยให้ลูกน้องทำงานเอง ไม่ดูแลรถลูกค้า

กลัว ว่า ของ ในรถจะโดนขโมย (ไม่ไว้ใจสุดๆ)

กลัว สาระพัดเลย เหอะๆ

หาอู่ที่ไว้ใจยากจิงๆ

ขนาด อู่สีที่เป็นเพื่อนกับพ่อสมัยเรียน เคยเอารถไปทำ ยังทำชุ่ย เลย เหอะๆ เอือม+

28. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

เหน ด้วยคับพี่1 ผมอ่ะไม่รู้จายังไง

พี่บอย ผมก็เคยเจอเค้าที่คลอง5 ดูเค้าก็โอเคดีง่ายๆ สบายๆ อะไรก็ได้ไม่เรื่องมาก ขนาดเพื่อนเค้าเอารถเค้าไปขับ(คันเก่า) เบรินยางซะ อิอิ เค้าก็ไม่ว่าอะไร ดูพี่เค้าแฟร์ๆดีคับ

ส่วนทางอู่ เมื่อปีก่อนผมได้เอารถ(VIOS)เข้าไปทำเหมือนกันคับผม ก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน สีเนียน เงา มัน เหมือน ด้วย ที่ผมทำก็มี ฝาโปรง แก้ม กันชนน่า กระจกน่า ออกมาก็เนียนคับ ไม่มีปัญหา
    แต่ติดนิสสสนึง รถผมเกียร์พังด้วย เค้ายกเกียร์ให้ด้วยคับ ยอมรับว่าไม่เนียนเท่าไหร่ เพราะอาจจะเปนเพราะว่าเค้าเปนอู่สี ไม่ถนัดเรื่องเครื่องยนต์ ก็ไม่ว่ากันคับผม

แต่พักหลังมานี้ มีหลายๆคนพูดกันบ่อยว่าอู่สีนี้เริ่มมีปัญหา ทำไม่ค่อยเนียน ส่งรถไม่ตรงกับที่นัดไว้ สีร่อน นาน แต่เอันนี้ผมก็ไม่ณู้นะคับเพราะไม่ได้ทำกะเค้าเหมือนกัน แค่เค้าพูดๆกันเฉยๆ คับ

ล่าสุดเพื่อนผมเอารถเข้าไปทำมา สีแปลกๆ เค้าก้ทำให้ได้ แต่ตอนนี้สีแตก ร่อน เค้าก็ แก้งานให้แต่ไม่รู้ตอนนี้แก้ได้หรือยังนะคับ

คนกลางเจอแบบนี้ลำบากคับ :cry:

29. KoK@KU-MU

KoK@KU-MU New Member Member

17
    0
    1
    เซ็งแทนเลยครับ อู่แย่มากๆ

30. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    จริงครับโอ๊ต บางทีคนกลาง ก็พูดอะไร ไม่ได้..............

และถึงจะไม่ใช่คน กลาง หรือ ฝ่ายใดฝ่ายนึง ก็คิดว่า สำหรับคนเล่นรถ ก็แสดง ความเห็นใจ เข้าใจความรู้สึกนะ กับเงินที่จ่ายไป......แต่ใครจะถูกจะผิด จริงๆ คงไม่ไปพูด ไปกล่าว ยังไงก็เป็นเรื่องที่ คู่กรณี และ เพื่อนๆพยาน เขาจะช่วยกัน ตกลง ไกล่เกลี่ยกันไป ดีที่สุดครับ

และเห็นด้วย ที่โอ๊ตพูด เพราะส่วนตัวก็ไม่ได้รู้จักจริงๆ เคยได้รับน้ำใจอย่างที่บอก เคยไปเจอที่อู่ช่างฟอร์ด ดูๆแล้วแก ง่ายๆ ไม่อะไรมากมายนะ
    ตอน เอ สั่งทำป้ายกะพี่คริส ป้ายเสร็จร้านอยู่เกษตร -นวมินทร์ ไกลนะ มาสาย4 ก้ไม่รุ ว่าเสี่ยบอยเขาจะผ่าน หรือ มาทำธุระอะไรจริงๆไหม แต่แกก็อาสาเอามาส่งให้ที่สาย4นะ อืม.....ก็ OK นะ ช่วงนั้นน้ำมันลิตรละ 40 ด้วย อิอิ

ยังไงก็ขอให้ สรุปกัน จบ ไวๆ พอใจทั้ง 2 ฝ่ย ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้