!!! ทางอู่ได้ออกมารับผิดชอบจนลูกค้าพอใจแล้ว สำหรับเรื่องทั้งหมด!!!นับถือน้ำใจน้องเค้าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ฟิล์มชา ตาบอย, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    บางที.....ถ้าเราเป็นคนแบบ ง่ายๆ สบายๆ คุยกันได้มากเกินไป
    เราก็จะโดนแบบนี้อ่ะครับ ผมเคยโดนเหมือนกัน เซ็งเลย (เพราะเราง่ายๆ อะไรก็ได้ ได้หมดนี่แหละ)

เปลี่ยนอู่ดีแล้วล่ะ ตาบอย
    แต่เสียดายเงินเหมือนกันนะครับ เฮ้อ เศร้า

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    โห นี่ขนาดเคลมนะเนี่ย ยังโดน 3.8 หมื่น

แล้วดูงาน สุดๆ

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เซ็งแทนคับ

4. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    อู่แบบนี้ เลวยัดเล็บ ... จิง ๆ

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ของผมทําที่นั่นเหมือนกัน มีปัญหาสีร่อนตรงขอบกระจกเค้าก็เครมให้นิครับ เดี๊ยววันเสาร์ผมว่าจะเข้าไปแก้ เเล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ

6. อ๋อ อู่ พ กันที

เจอแบบนี้เซรงเลยเสียเงินก็แพง เสียความรู้สึกอีก

อุ๊ยรถทำสีอยู่ หนาวๆร้อนๆเลยสิครับคุณ อ๊อฟ:p:eek::banghead:

7. แย่จริง!!!

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เสียเงินไม่เท่าไหร่ครับ แต่เสียความรู้สึกนี่แย่จริงๆครับ

9. uppppppppppppppppp

ใช่อู่ที่โฆษณาในเวปรึป่าวคับเห็นอยู่สาย4เหมือนกัน

10. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    คงอยู่ได้อีกไม่นานหรอก อู่แบบนี้

11. ในรถของผม เขาบอกว่าไม่เคยเจอกรณีแบบนี้ ที่มันร่อนออกมา ยังไงก็ยืนยันว่าเกิดจากการกระแทก แต่เขาก็จะแก้ให้ แต่พูดเหมือนไม่ใช่ความผิดเขา ของคุณราบรื่นดี ก็ดีแล้วครับ

:D:D:D

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แม่งไม่ลอกสีเก่าด้วยอะ แย่มาก สาดทับเลยนิ

13. bbiig2

bbiig2 Member Member

65
    0
    6
    35000ราคานี้มันต้องรื้นทั้งคันแล้วสีแบบขั้นเทพเลยนะบอย......วางเพลิงเลยมัยบอย...

14. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    เคลมประกัน แล้วยังเสียส่วนต่างเยอะจังคับพี่บอย

รถคันเก่าผม ก็เคลมสีทั้งคัน ไม่เสียตังซักบาท แถมทำ สองอาทิตย์เสร็จ แต่ผมทำอู่แถวบางแค :D

15. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    อู่ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย...

16. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เหน ใจ ทั้ง 2 ฝ่าย คับ

17. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขออนุญาตคุณบอยด้วยนะคับ

เห็นกับตาเลยคับวันนี้รถคุณบอยวิ่งผ่านหน้าผมเห็นละเซ็งเเทนเลยด่างเชียวอู่สีแม่งทำงี้ได้ไง..

18. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เห็นใจด้วยคนครับ อาไรวะแม่มทำงานแบบนี้ ชุ่ยวะ

19. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผมว่า อู่แบบนี้มีเยอะนคับ

ขอบ่นมั่งนะคับ อิอิ

เพื่อนผม เค้าจาเปลี่ยนสีรถ ทั้งคัน มีประกันซั้น 1 คับ ทำเรื่องเคลมรอบคันแล้ว และจาเปนสีเปนสีอื่น

อู่บอกว่า เสียค่า เอ็กเซฟ 2000.- ก็โอเคคับ ไปมาอู่บอกต้องพ่นมุขด้วย (ไม่รู้จาตลกไปไหน) เพิ่มอีก 5000.-

ผมเลยไปผสมสีเองมาให้ดู เค้าบอกเออๆ ไม่ต้องเพิ่มมุข แต่ว่า ถ้าจะเอาสีนี้ต้องเคลือบ แล็คเกอร์ ดีๆ เพิ่ม 10,000.- คับ

ค่าลอกสี + ค่าเปลี่ยอีก 6000.- นี่แค่พ่นภายนอกนะคับ ถ้าบ่นภายในด้วย โดนอีก 6000.- รวมๆแล้ว เค้าลดให้เป็น 22,000.-

ผมเลยบอกงั้นผมเอาสีมาเอง ให้พี่พ่นอย่างเดียวกะ เคลือบแล็กเกอร์ เค้าบอกทำให้ไม่ได้ ช่างมันไม่เคยชิน

( ชิบหาย กะอีแค่สีกูเอาไปให้พ่นมันใส่กามึงไม่ได้หรอคับ) แล้วประกันก็เคลมได้รอบคันเพราะชั้น 1 คับ

แล้วผมก็ให้ร้านไฟเบอร์ โป้ + ขัดมาให้เลย พี่พ่นอย่างเดียวจะตายหรอคับ

มันเลยมีคำถามเกิดคับ

ค่าลอกสี กะ เปลี่ยนสี อะไรตั้ง 6000.- ( แค่รถกูเปลี่ยนสีเนี่ย ต้องจ่ายเงิน คุณด้วยหรอ )

ทำไมผมเอาสีมาให้พ่นอย่างเดียวไม่ได้ ( กลัวได้กำไรน้อยหรอ ถ้าอยาได้กำไรเยอะก็บอกตรงๆเลย )

ค่าแล็คเกอร์ จากดาวอังคารหรอคับ ตั้ง 10,000.-

แล้ววงเงินที่ประกันให้มาที่เคลมรอบคันไปไหน

ผมบอกว่า ถ้า เกินวงเงินที่ประกันจ่ายให้ ผมจ่ายเพิ่มในส่วยนั้นไม่ใช่หรอ เค้าบอกป่าว ต้องเพิ่มหมื่นนึง เช็งจิต

อู่ชื่อไร มันมีอนู่ใน กะทู้นี้นะคับ ขอไม่เอ่ยคับผม

ดู ดู๊ ดู ดู มัน ทำ ........ อู่ดีๆ ที่ไหนมีบ้างคับ แล้วเปนแบบนี้ จะไป ร้องเรียนหรือ ทำอะไร ได้คับ ผู้บริโภค เดือดร้อนคับ

20. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ของผมทำมา เคลมทั้งคัน เพิ่ม 12000 ครับ ผมไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่าพอดีรูจักกันอู่ด้วย แล้วตอนหลังไปผสมสีกับเขา
    ก็เลยบอกเขาว่าขอเป็นสีนกแก้วทั้งหมดได้มั๊ย ตอนแรกเป็นดูปอง เขาบอกว่านกแก้วดีกว่าก็เลยเอา
    ไหนๆทำแล้วก็เอาดีๆไปเลยครับ เขาบอกเพิ่มอีก 3000 ผม OK รวม 15000 ครับ เป็นสีส้ม แล้วสาดมูขทับ
    ทำออกมาOK เลยครับ ตอนทำเสร็จยังไม่ประกอบ ลากเอาไปทำโลบา (จองคิวไว้)กันชนหน้าถลอกนิดนึงซ่อมไห้อีกครับ
    แต่ของพี่ เคลมแล้ว เสียอีก 38000 เลยเหรอครับ ผมว่าแพงมากเลย แล้วเป็นอย่างนี้อีก เซ็งแทน

21. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48

ใจเย็นๆๆๆ โอ๊ต บอกเเล้วให้พากรูไปด้วย ได้งงกันไปอีก หุหุ สรุปซื้อกา ถังลม พ่นเองกันเลยยยยย ขนาดสีกากเพชรยังเคยจัดมาเเล้วเลยยยยย เจ้งกันไป หุหุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2009
  22. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ไม่ไหวจิงๆ ขอบ่นหน่อยคับ อู่ รู้จักกันแท้ ๆ

23. ราคานี้คือราคาทำสี ทั้งหมดคับ เคลมแล้วเพิ่มประมาณสองหมื่น:D

24. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อยากเปลี่ยนนะเนี่ย แต่อ่านแล้วเซงเลยยยย มีอู่ดีๆๆบ้างไหมเนี่ย

แล้วรถเค้าไม่ลอกสีให้ด้วยหรอครับเห็นเป็นสีแดงๆๆอยู่เลย

25. :D ผมว่าทำแบบนี้มันเหมือนแกล้งกันอะครับ ไม่สนใจรถลูกค้า ไม่แจ้งก่อนที่จะทำ ตอนคุยกันครั้งสุดท้ายตอนที่ผมบอกจะเข้าไปเอารถ ทำไมไม่บอกผมว่ารถเป็นสภาพนี้ พ่นสีรองพื้นอยู่ ผมขับอย่างนี้ซักพักผมไม่อายหรอกครับ แล้วมีการตอนที่ออกจากอู่เอาสัญญาไรมาให้เซ็นไม่รู้ หนังสือสัญญาไม่เอาเรื่องทางอู่และจะไม่กลับมาให้ทางอู่รับผิดชอบอีก พอผมไม่เซ็นเค้าก็บอกเดี๋ยวให้พยานเซ็น แทน โตๆกันแล้วนะครับ ไม่ใช่ไม่พอใจกันทำเหมือนเด็กๆ
    เอากันชนกับ สเกริทมากองไว้หลังรถผมอีก ดีนะที่แจ๊สพับเบาะได้ไม่งั้นจะเอากลับยังไง ให้เกียรติกันบ้างสิครับ แฟร์ๆกันหน่อย ถ้าไม่เอาสำเนารถมาก็ไม่ให้เอารถออก เรื่องเอกสารสำเนารถผมก็รีบหามาให้ พอเอามาให้เสร็จ ผมก็หมดค่าแล้ว ผมก็ไม่อยากมาโพสท หรอกครับ แต่มานั่งนึกดู การกระทำแบบนี้ มันไม่ไหวนะคับ งานบริการอะคับ ใส่ใจลูกค้าเยอะๆหน่อยครับ

26. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณบอยเเล้วกันนะคับ

27. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0

แหมมมมม

คุณกอฟมาพ่นหั้ยผมมั๊ยค๊าบบบบบบบบบบ :kiss:

(เด่วกูจาถามแม่งว่าค่า แล็กเกอร ที่ประกันให้มามันไปไหน :mad: )

28. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เอาใจช่วยนะคับ ว่าแต่ทางอู่ออกมาตอบแล้วนิ...ผมว่าฟังแล้ว แปลกๆ นะ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แย่เลยเนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้