!!! ทางอู่ได้ออกมารับผิดชอบจนลูกค้าพอใจแล้ว สำหรับเรื่องทั้งหมด!!!นับถือน้ำใจน้องเค้าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ฟิล์มชา ตาบอย, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ทางน้องคิวได้โทรมาขอโทษทุกคน แล้วแสดงความรับผิดชอบให้จนลูกค้าพอใจ ตอนนี้ต้องขอ ปรบมือให้ครับ สำหรับน้ำใจตรงนี้ และความกล้ารับผิดชอบ ซึ่งเป็นบางอู่ที่มีเกิดปัญหาขึ้น แล้วหนีปัญหา จนปล่อยให้เรื่องเงียบไปเอง แต่ทางน้องคิวไม่ใช่ครับ ออกมาแสดงความรับผิดชอบอย่างเต็มที่ และตั้งใจจะแก้ปัญหาให้ทุกคน จนพอใจ ซึ่งผมก็ยินดีและเต็มใจที่จะให้อภัย เหตุการณ์นี้เหมือนพี่ๆสอนน้องเข้าใจครับเรื่องที่ผ่านมาถือ ที่เกิดปัญหาอาจเกิดจากการรู้เท่าไม่ถึงการของน้องเค้าคนเดียว ซึงน้องเค้าได้ดูแลกิจการต่อคุณพ่อเค้าที่เสียชีวิตไปแล้ว(คุณพ่อไพบูลย์) ซึ่งกิจการดำเนินการมาเป็นสิบปีแล้ว(เห็นบอกตอนนี้ว่าจะปรับปรุงอู่สั่งห้องอบใหม่):eek: ผมเชื่อว่าทุกคนในRCWEB เข้าใจเละให้โอกาสน้องเหมือนผม เดี๋ยวสรุปเรื่องว่าจะรับผิดชอบยังไง เดี๋ยวจะมาแจ้งอีกทีครับ

ปล. พี่ดีใจนะคิวที่ออกมารับผิดชอบขนาดนี้ นับถือน้ำใจเอ็งว่ะ:D

nuno69, BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  1. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ดี.

pk_city, BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เยี่ยมเลย

pk_city, BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  3. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ผิดพลาด แก้ไข ปรบมือให้

BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    เยี่ยมครับ สำหรับจุดเริ่มต้น การเป็นเถ้าแก่ที่ดีในอนาคต

5. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    จบลงด้วยดีครับ

ผิดแล้วยอมรับผิดแล้วแก้ไขและปรับปรุงคือสุดยอดแล้วครับ

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เยี่ยมเลยครับ

6. Pong-S14

Pong-S14 New Member Member

15
    4
    0
    เยี่ยมครับยกนิ้วให้เลยครับ

pk_city และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สุดยอดครับ.........รับผิดชอบแบบนี้ยกนิ้วให้เลย:thumbs_up::thumbs_up:

8. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    รับผิดชอบ ราคาไม่โหดมาก ไกลก็ไปนะ

9. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18

ได้ความว่ายังไงบอกกันด้วยนะครับ

10. pbsai4

pbsai4 New Member Member

594
    8
    0
    ผมขอขอบคุณ พี่บอย พี่แจ๊ค พี่อิทธ ที่ให้โอกาสผม ผมจะใช้โอกาสนี้ให้ดีที่สุดครับ

ที่ผ่านมาทั้งหมดคือบทเรียนครับ ซึ่งวันนี้ผมรู้ และยอมรับในสิ่งที่ผมกระทำ ผมจะเก็บบทเรียนอันสำคัญอันนี้ไปเป็น การบ้านเพื่อปรับปรุงในส่วนการบริหารงาน การทำงาน รวมไปถึงการเทคแคร์ลูกค้าครับ

สุดท้ายนี้ผมขอบคุณครับทุกๆคนครับ

nuno69, pk_city, BiggyCat และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  11. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เยี่ยมเลย จบลงด้วยดี

12. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    Happy Ending

13. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    บทเรียนอันแสนแพง เก็บไว้เป็นประสบการ์ณคับ

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0

ขอปรบมือให้ทั้ง 2 ฝ่ายครับที่แก้ปัญหานี้ให้ผ่านไปด้วยดี

ไม่ว่ากิจการอะไรผมว่า ผลงานที่ออกมานั้นเป็นเรื่องสำคัญมากๆ

เสียงสะท้อนจากลูกค้าเป็นสิ่งที่เราควรต้องปรับปรุง แก้ไข เพื่อให้ผลงานของเรา เป็นที่พอใจกับลูกค้า

ได้เห็นกรณีของกระทู้นี้แล้ว เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนที่มีกิจการไม่ว่าจะทำอะไร

ควรรับผิดชอบให้ดีที่สุดครับ :D

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ค่อยยังชั่วหน่อยครับ :D:D:D

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ ทั้ง2ฝ่ายเลยคับ นับถือน้ำใจเลยคับ

17. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    นี่ แหละ ลูก ผู้ ชาย !!

18. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ในที่สุดก้อจบลงด้วยดี

ขอปรบมือให้ด้วยความจิงใจกับเจ้าของอู่ที่แสดงความรับผิดชอบจนทุกอย่างจบลงด้วยดี

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เยี่ยมมากคับ

20. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ยินดีด้วยครับที่เรื่องจบลงด้วยดี

BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  21. ...........สุดยอดแล้วครับที่ออกมาแสดงความรับผิดชอบ ยังไงก็ขอให้จบแบบแฮปปี้กันทุกคนครับ..............มันอยู่ที่ใจ

22. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เยี่ยมเลยยย ^^

23. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เห็นแล้วรู้สึกดีใจกับเจ้าของรถกับทางอู่ที่ออกมาแสดงสปิริตที่ยอดเยี่ยมแบบนี้ครับ
    ขอให้มีลูกค้าเข้าไปใช้บริการเยอะๆนะครับ

24. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    จบลงด้วยดี ดีใจด้วยคับถือเป็นข้อผิดพลาดที่นำมาเเก้ไขปรับปรุงกับสิ่งที่ผ่านมาถือเป็นบทเรียน เอาใจช่วยน้องคิวและคุณบอยให้ประสบความสำเร็จในอาชีพด้วยนะคับ

25. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ดีใจด้วยที่เรื่องจบลงด้วยดี

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  26. :D:D:D

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  27. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ดีใจที่จบลงด้วยดีครับ ชื่นชมทั้งสองฝ่าย

28. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ยินดีด้วยนะคับ
    ที่เคลียปัญหากันได้ลงตัว
    และทางอู่ออกมาแสดงความรับผิดชอบ
    เยี่ยมครับ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  29. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ซ้อมสีเสร็จแล้ว อย่าลืมถ่ายรูป
    ตอนยืนกอดคอ จูบปากกันมาฝากด้วย นะ

( ควัก ล้วง ไม่ต้อง . . )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้