การติดตั้งเกจวัดน้ำมัน

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย คนอยากติดเกจ, 3 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมจะติดเกจ fuel level (วัดระดับน้ำมันในถัง) ของ auto gauge แต่ในคู่มือมันบอกว่าก่อนติดตั้งต้องเติมน้ำมันให้เต็มถังอ่ะครับ ผมเลยงงว่าทำไมต้องเต็มถัง แล้วถ้าไม่จะเป็นยังไงครับ เท่าที่ผมคิดได้ ก็น่าจะเพื่อเซ็ตค่าเริ่มต้น ถ้าเป้นยังงั้น ก็เซ้ตที่ครึ่งถังก็ได้นี่ครับ ใครเคยติดหรือทราบช่วยแจ้งด้วยครับ

1. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    หรอฮะ...หุๆๆผมก้อไม่ทรายบอะหะอยากรู้เหมื่อนกัน

2. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    auto gauge ของยี้ห้อนี้มันเพี้ยนๆอยู่ไม่ใช่รึครับ

ต้องการวัดระดับน้ำมันในถัง เพราะที่เกจวัดเรื่อนใมล์เดิมเสียรึเปล่าครับ แนะนำเอาไปซ้อมรึเปลียนดีกว่าครับ เที่ยงตรงกว่าครับ
    และก็ต้องดูที่เซ็นเซอร์ในถังด้วยครับว่าเสียรึปล่าว ไม่แน่อาจจะเสียที่เซ็นเซอร์ก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้