ใครเป็นแบบผมมั่งแก้ไขยังไงดี หุหุ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย PoPaLet 3 JZ gte, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    ใช้ความเร็วไม่เกินร้อย มีรถวิ่งผ่านหรือวิ่งสวน รถผมเกิดอาการเป๋นิดๆแบบรู้สึกได้ ทำไงดีครับผมใช้รถตู้แอล300 ครับ อีกเรื่องนึงเคยวิ่งบนโทลเวย์ชลบุรี-บางนาฝนตกลมแรงความเร็วประมาณ100-120กิโลเมตรต่อ.ชม. รถเป๋ทันทีต้องใช้ความเร็วไม่เกิน80ถึงนิ่ง แก้ไขยังไงครับ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกๆท่านครับ

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ผมก็เป็นครับ ใส่แม็กกว้าง7.5ช่วยได้อีกนิดครับ โช๊คหนึบๆ ใส่กันโคลง กันสะบัด โหลดแป๊กๆ
    ผมนึกออกแค่เนี๊ยอ่ะครับ
    ถ้าไม่ดีขึ้นก้ต้องทำใจเป้นอันดับสุดท้าย

3. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0

เปลี่ยนโช้ค หน้า หลังครับพี่

แต่ขึ้นโทรเวล บางนา เป็นทุกคันครับพี่ ลมมันแรงครับ

ล่าสุดเอาไป พัทยา ขับ 120 ยังมีอาการนิดหน่อยครับ

เปลี่ยนโช้ค ช่วยได้เยอะครับพี่เป็ด

แล้ว ปรับ ทอร์ชั่นบาร์หน้า ลง ให้เตี้ย

ด้านหลัง ลองกล่อง แล้วโหลดลงมาครบ รับประกัน ช่วยไ:Dด้อีกเยอะครับ:D

5. PoPaLet 3 JZ gte

68
    0
    0
    ไปอีกบ้านึงมาเค้าบอกทำมาเป็นหมื่นก็ไม่หายให้ทำใจ อิอิ รถตู้มันโต้ลม

6. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0

ถูกครับพี่

มันโต้ลมครับ

เพราะงั้นเอามาให้ผมใช้เถอะพี่

ชอบแบบ vip เสียงเครื่อง นุ่มๆๆ :D

7. PoPaLet 3 JZ gte

68
    0
    0
    แหมระดับเสี่ยโอม ทีแรกพี่อยากได้แม็กขอบ18 ว่าจะเข้าไปเยี่ยมที่ร้านโอมซะหน่อย แต่ตอนนี้เอาไปขนพวกเซรามิคเลยงดก่อน อิอิ

8. pep

916
    1
    0
    ใช้ขนของ แต่รู้สึกว่าจะแต่งหรูกันทั้งนั้นเลยนะครับ

ของผมจอดฝุ่นเกาะอยุ่บ้าน ไม่ได้ไปไหนเลย

9. touko

touko Member Member

34
    0
    6
    << คันนี้ของผมก้อเป็นเหมือนกันครับ
    รถตู้ต้องทำใจครับ เจอลมแรงๆ มีเซบ่อยไปครับ รถผมล้อเดิม ยังไม่ได้โหลดน่ะครับ ^ ^

10. pep

916
    1
    0

รถพี่แค่แม็กก็หล่อแล้ว

ผมว่ามันเรื่องธรรมดาอ่ะรถตู้พื้นที่รับลมมันเยอะ
    มันต้องโคลงบ้างเป็นธรรมดา

11. PoPaLet 3 JZ gte

68
    0
    0
    อัพเดทอีกนิดนึง จอดนิ่งรอกลับรถแล้วมีรถขับผ่านจากด้านหลัง รถยังโคลงเลยครับ เอิ๊กๆๆ ยังกะอยู่บนเรือเลย

12. PAO SERVICE

PAO SERVICE New Member Member

20
    0
    0
    เป็นธรรมดาของ L300ครับ เวลารถทัวร์แซงถ้าไม่คอยดึงพวงมาลัยไว้มีหวังลงข้างทางแน่ครับ

13. pep

916
    1
    0
    พี่ลองเปลี่ยนโชีคดูให้หนึบๆหน่อย ถ้ามันโคลงมากอ่ะ

rancho rs9000ก็ดีนะครับผมใช้อยุ่ในด้านหน้า ข้างหลังใช้ค้ายาบ้ากระบอกดำ

14. PoPaLet 3 JZ gte

68
    0
    0
    rancho rs9000ก็ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ของผมเป็นคายาบ้าดำหน้าหลังครับ

15. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ของแชมป์โหลดหน้าลง ข้างหลังลองกล่อง อาการโครงรถแชมป์นี่เดิมๆสุดยอดเลยคับโดนลมไม่ต้องพูดถึงเพราะโช๊คเดิมนิสสันนิ้มมาก ตูนเลยแนะนำให้เอาโช๊คเดิมไปโม อัดน้ำมันใหม่คับ ข้างหน้าเบอร์150% แข่งสุด และข้างหลัง100% ก็ดีขึ้นกว่าเดิมเห็นได้ชัด ประหยัดด้วย ทำมาคู่ละ 600 คับรับประกัน 6เดือน ไม่พอใจอัดให้ใหม่คับ เบอร์ร้านเดี๋ยวลงให้คับ

16. PoPaLet 3 JZ gte

68
    0
    0
    ขอบคุณครับหนทางแห่งความประหยัด อิอิ

17. pep

916
    1
    0
    ทำแบบพี่แชมปืว่าก็ได้ครับ ถูกดี ส่วนราคาผมจำไม่ได้แล้วครับ

(L300เยอะจัง 4คันล่ะนะเนี่ย )

18. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    เออแวนผมก็เช่นกันทำร้านเดียวกันอยู่ตัวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้