มือใหม่อยากหัดแต่งคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Porrasit, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    เพิ่งใช้ พรีเซีย(รู้สึกพี่ๆจะเรียกกันว่า R 10มั้ง) เครื่อง 1.6 ตัวประกอบนอกอะคับ เดือนนี้เพิ่งได้งานทำเลยอยากจะวางแผนล่วงหน้าไว้ก่อนนะคับอยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยบอกหน่อยว่าจะเริ่มจากตรงไหนดีและงบเท่าไหร่เพราะเดือนแรกผมได้เงินไม่เตมเดือนคงได้น้อยหน่อย แล้วขอฝากเนื้อฝากตัวไว้กับทุกคน เออแล้วผมก็ทำงาน จันทร์ถึงเสาร์ คงหาโอกาสไปมีตติ้งด้วยลำบากแต่ถ้าไปได้ก็จะไป

รายละเอียดรถ
    ทะเบียน กฉ 3099 ลำปาง
    presea C2 R10 (ไม่รุมันคือไรใส่ไปก่องแหะๆ)
    เครื่อง 1600+(แก๊ส)
    สี บรอนทอง
    สถานที่พบเจอ ป่าเบญจพรรณ เย่ย... แถวบางกรวย-สุธิสาร
    สภาพยังเดิมๆ ไม่ได้แต่ไรเลยเว้นล้อมั้งซื้อมือ 2 มาอะแหะๆ

มีรถไม่มีกล้องถ่ายรูป ว่าจะขายรถแล้วมาซื้อกล้องแทน แง่มๆๆ ถ้าได้รูปแล้วผมจะลงให้ดูนะคับ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ดูหัวข้อรูปรถสวยๆกับประกาศซื้อขายด้านบนเลยครับน้อง....ยินดีต้อนรับนะครับ

3. Porrasit

226
    0
    0
    ลืมบอกไปอีกอย่าความรู้เรื่องเครื่องและอุปกรณ์มีน้อยมากด้วย เวลาบอกไรมาช่วยอธิบายเสริมหน่อยนะคับงั้นบางทีบอกมาผมก็ไม่รุว่ามันอยุตรงไหน แหะๆ

4. Porrasit

226
    0
    0
    คือเข้าไปดูแล้วครับมะเหนมี เจ้าR10ของผมเอาไปแต่งเลยและอีกอย่างR10เนี่ยสามารถใช้ชุดแต่งของรถรุ่นไรได้บ้างอะคับ แล้วเข้าไปดูในตลาดก็เห็นมีแต่ขายกันสาดR10ทั้งนั้น จามีตัวอื่นแซมๆมาบ้างอะคับ:cry::cry::cry:

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ..ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ..
    เย้..เย..R 10 ขยายพันธุ์งอกมาอีก 1 แล้ว:D:D:D
    ผมขึ้นกระทู้ไว้อันนึงแล้ว..ลองดูครับ..
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=551171&page=3

ปล.กันสาด R 10 เอาเข้าจริงๆผมหาอยู่หลายเดือนเลยล่ะ.ด้วยทิฐิของตัวเองโดยแท้.:D:D

6. Porrasit

226
    0
    0
    โอ้วววว....ถ้าไม่เห็นคอนโซนหน้าจำไม่ได้เลยว่าเปง R10 แง่มๆๆ อย่ามาจอดแถวบางกรวยนะ จา 4ใส่ทั้ง4ล้อเลยแสดความเปงเจ้าของ หุหุหุ

ก็มีแค่นี้แหละ ซิกๆๆๆ

เพิ่งไปทำสีมา แหะๆ

ซื้อมาแถมรอยรอบคัน แต่ก็พอดูได้

เคื่องวิ่งมา 8หมื่นก่าโลเองคนเจ้าของเดิมไม่รุใช้ไปซื้อกับข้าวหน้าปากซอยอย่างเดวป่าว 15ปี 8หมื่นโล เปงผม คงวนครบรอบไปและ

7. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ก้อเอาเปนว่ากำเงินไว้ก้อนนึงเลยครับ แล้วเอารถไปจอดไว้ให้น้าห่อม เดี๋ยวแกจัดให้เอง หุหุ

8. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ เเต่ดูรูปท้ายรถ ตัวอักษรเเปะผิดป่าวครับ หรือเราตาไม่ดีหว่า

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตัวนอก minor change แน่ๆ

P E S E R A เท่ดี อิอิ :D

10. Porrasit

226
    0
    0

เออเงินก้อนนึงนี่ ก้อนแบงค์ 100หรือ1000คับแล้วพี่ห่อมนี่คือผู้ใด๋หว่า

11. Porrasit

226
    0
    0

เออพอผมเหนก็รีบวิ่งลงไปดูเลยจิงดังว่า งง คับ ทำไมเปงงี้อะ ถึงจะเปลี่ยนแปลงไปบ้างก็ไม่น่าจะเปลี่ยนชื่อรุ่นขนาดนี้นะคับ หรือไม่ก็เป็นไปได้มั้ยว่าช่างที่ทำสีเค้าติดให้ผิดอะคับขอผู้รู้ช่วยแจงที หรือมันคือ..................รถในตำนาน:eek::eek:

12. PeMhom

1,163
    3
    0
    ใช่..ใช่..กำเงินไว้แน่นๆ..แล้วเข้ามาหาผมเลย..อยากแต่ง..เดี๋ยวจะพาไปซื้อโปรตอน..:D:D:D:D

R 10 ไม่รับทำครับ..กลัว..หล่อ..เกินหน้าเกินตา..อิจฉาตาร้อนเป็นที่สุด..

:confused::confused::confused:
    ท่านพี่..ตาแหลม..เป็นยิ่งนัก..นับถือ..นับถือ..

13. Porrasit

226
    0
    0
    แง่ๆๆ ใจร้ายที่สุด ตอแรกผมซื้อเฟอรารี่มาแล้วคับ 15ล้านแต่พอซื้อมาใช้ได้3วันมันซดน้ำมันคับเลยขายทิ้งไป2แสนแล้วมาซื้อพรีเซียที่ประหยัดกว่าคับ เปงไงคับผมฉลาดมะ อิอิอิโหะๆๆๆ 5555

14. Porrasit

226
    0
    0
    เออคือผมทำแบบพี่ไม่ได้ที่เอาแต่ละเมนมารวมๆกันอะสอนผมทีคับ

15. PeMhom

1,163
    3
    0
    กดปุ่มตรงข้างซ้ายมือของปุ่ม Quote อ่ะ..อันที่เป็นรูป " ..
    จะเอา..ค.ห...อันไหนก็กดตามนั้น..สุดท้ายก็กด Quote..แล้วไปแต่งเอาอีกที..มันเป็นโค๊ด..HTML..อยู่แล้วไม่น่ายาก..ลองเล่นดูครับ:D:D:D

16. Porrasit

226
    0
    0

อ่าคับขอบคุงคับแล้วมีตติ้งตงลงวันไหนอะคับอยากไปบ้างได้มิ

17. Porrasit

226
    0
    0
    เออแล้วตกลงรถผมมันรุ่นอะไรกันแน่อะคับ Presea หรือ Peseraพ่อผมบอกซื้อมา(มือ2)ก็เป็นแบบนี้แล้วงงอะคับหาข้อมูลทางเน็ตก็ไม่มีอะคับแว๊กกก เครียด ซื้อพรีเซยของก๊อบ มาปะวะเนี่ยใครมีขอมูลบอกให้ผมสบายใจทีคับ ช่วงนี้หดหู่T_T

18. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    PRESEA นี่ครับที่ถูกต้อง

ไม่มีไรมากครับ..เพราะอาจจะเกิดจากรถคันนี้ทำสีมาตรงบริเวณนั้นหรืออาจจะทั้งคัน...เเล้วช่างเอามาแปะผิดสลับกานเฉยๆอ่ะครับ

19. Porrasit

226
    0
    0

ขอบคุงคับสบายใจขึ้นเยอะแต่ก็เท่ดี NISSAN pesera โหะๆๆๆ รถในตำนาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้