ใครเคยโดนใบสั่งแล้วไม่ไปจ่ายค่าปรับ ช่วยตอบหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย max_upgrad, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมเคยทำงานที่บ.แห่งหนึ่งจอดรถในซอยหลังสวน โดนใบสั่งทุกวัน เยอมากๆๆๆ ไม่ได้จ่าย ไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นอะคับ :sad::sad::sad:

2. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผมก็เพิ่งเคยโดนนี้แหละครับ ขับรถมาตั้งนานใบสั่งก็เยอะนะไม่เคยไปเสียเลยถ้าไม่ยึดอะไรเรา
    ไว้เป็นขอมูลครับ

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เมื่อวานขับรถ งง กับแฟนแถว มหาชัยเมื่อเก่า ผมก็ งง อยู่เพราะมัวแต่มองน้องๆเด็กๆพาณิชย์นุ่งสั้นๆ ส่วนแฟนก็ชี้ทาง ก็เลยขับตามที่แฟนว่า ไปได้นิดหน่อย บริเวณวงเวียน โดน จราจร ขับรถมอเตอร์ไซค์ ไล่มาตามจับ ข้อหาเลี้ยวในที่ห้ามเลี้ยว ( มันยังมีหน้ามาถาม คุณไม่เห็นป้ายเหรอ อยากจะตอบเหลือเกินว่า ถ้ากูเห็นแล้วกูจะเลี้ยวมาให้มึงจับเหรอ ) คุยไม่ได้ด้วย มันออกใบสั่งอย่างเดียว 400 บาท เสร็จแล้วต้องรีบไปจ่ายที่โรงพักแล้วไปรับใบขับขี่กับมันอีก ตอนไปรับใบขับขี่คืน มันก็กำลัง ล็อคล้อ CR-V สีขาวป้ายแดง เห็นมันแล้วละเหี่ยใจ

4. JUBika

JUBika New Member Member

8
    0
    0
    เคยครับ ถ้าไม่ไปเสียก่อนก็จะโดนปรับเต็มอัตราค่าปรับที่ระบุไว้ตอนต่อภาษีรถ ต่อรองขอลดค่าปรับไม่ได้เหมือนไปเสียที่ สน.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้