*** สอบถามหน่อยครับผม เกี่ยวกับล้อครับ ***

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DaShiT, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ผมมี ล้อ model s7 ค รับ ขอบ17

คืออยากจะทำสี ใหม่ อะครับ

รถผมสีดำ

เพื่อนๆพี่ๆว่า
    สีไรจะเหมาะสมดีครับ...?

มีมาในหัว 2 สีครับ

1. สีทองใหม้ (อ่อน ..เข้ม...เหลือง..)
    2 สีควันบุหรี่เข้มๆ วาวๆหน่อย
    คือ ใจจริง ทองใหม้ก้สวย แต่ คนทำเยอะมากอะคับ

แล้วกลัวร้านทำไม่เนียนอะครับ ร้านทำสีอะ
    เหนคนบอกว่าทองใหม้ทำยาก...

พี่ๆคนไหน มีประสบการทำสีล้อมั้งครับ ร้านเขาทำสีอะไรเนียนและสวยๆมั้งครับ
    ???

ขอบคุนมากๆครับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สองสีที่ว่า ผมชอบหมดเลย น้ำตาลไหม้ สวยโหดแต่ต้องสว่างหน่อยแบบล้อ CE28 หรือ Mugen แท้

ส่วนควันบุหรี่ผมทายว่าคงเป็นสีกันเมทัลลิคแบบล้อ RX ผมว่าก็แมทช์ครับ เพราะผมใส่อยู่

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    น้ำตาลไหม้ ท้องไหม้
    ของ ที่มัน ไหม้ๆ ใส่แล้วเข้าครับ

หรือว่า ทองเลย แบบ RG ก็โหด

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าให้เลือก2สี ผมเอาทองไหม้ละกันครับ
    แต่ถ้าแนะนำ model s7 ของแท้เค้ามีสีอะไร ทำสีนั้นดีกว่าครับ

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    สีเงินวิ้งๆ แนวป๋าๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2009
  6. DaShiT

223
    4
    0
    ^^

พอมีรูปคร่าวๆป่าวอครับ สีกันเมทัลลิค อยากเห็นอะครับ
    เผื่อสวยจะได้ไปไห้ร้านเขาดูเลยครับ....

ส่วนทองไหม้ ไครมีรูปสี สวยๆก้ กรุณาโพสต์ช่วยผมหน่อยละกันนะครับ
    คือ ตาบอดสีอะครับ เรื่องสีๆเนี้ย ต้องดูรูปอย่างเดียวครับ
    (เช่น ทองใหม้+เหลือง ,ทองใหม้เข้ม , ทองใหม้อ่อน ผมหละจะบ้าตาย งงมากๆ)
    แล้วจะได้เอารูปไปไห้ร้านเลยอะครับ

แล้วก้ ขอบคุนสำหรับคำตอบของทุกคนน้าครับ...

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สี gun metalic รถท่านเบส สีทองไหม้ๆ รถ Bank ช่วยกันโพสหน่อยเร็ว

8. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    คิดเหมือนพี่เบสครับ

9. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
  10. DaShiT

223
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    สีนี้ก้สวยมากๆครับ

อยากได้เหมือนกัน แต่กลัวจะทำไม่เหมือนอ่า....

ไม่รุ้ร้านทำสี เนียนป่าว เพราะเหนว่า สีมันทำยาก

T^T

รอดู" กันเมทัลลิค" กับ "ทองไหม้รถท่านเบส "อะคับ

อยากเห็นๆๆ

^^

ขอบคุนทุกๆคนคับ

11. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    อันนี้ตัวอย่าง สีทอง RG คราบบ

12. rummzink

rummzink New Member Member

74
    2
    0
    ส่วนตัวผมเองชอบสีทองอันนี้ครับ สีของ fn01r-c

เวลาต้องแสงแดด

เวลาอยู่กับรถดำ

13. DaShiT

223
    4
    0
    ขอบคุนทุกคนมากๆครับ

ว่าแต่

ร้านเค้าทำได้หมดเลยป่าวคับ...?

แล้วราคาต่อวง + ซ่อม เท่าไรถึงเรียกว่าไม่แพงอะคับ..?

ขอบคุนอีกทีคับ

14. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ร้านตาเชนทำได้หมด อยู่แถวพระราม 2 ราคามตรภาพมากๆ 4 วงไม่น่าเกิน 2 พัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้