มีใครรู้จักคนคนนี้บ้างครับ ผมโดนเชิดเงินครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย boy2L, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ผมได้โพสหากระจกหูช้างA31ในบอร์ด แล้วคุณไต้อ๋องมาโพสว่ามีของ แล้วก็โทรคุยตกลงสั่งของกับเค้าและได้โอนเงินเข้าบัญชี นายธีรวัฒน์ เตชะวณิช 3832041034 ธ.ไทยพานิชย์ สาขาฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต เป็นจำนวนเงิน 1000บาท โอนวันที่5 ม.ค. ซึ่งทางคุณ ธีรวัฒน์ หรือคุณ ไต้อ๋อง บอกว่าจะส่งของทางEMSในวันที่6ม.ค แต่แล้วหลังจากนั้น ก็ได้หายไป โทรไปก็ไม่รับสาย วันที่7ม.ค ได้ส่งข้อความบอกว่ารถเกิดอุบัติเหตุขอเคลียร์กับทางโรงพักก่อนแล้วจะส่งของให้วันที่8ม.ค. ซึ่งผมก็ได้โทรติดต่อไปเรื่อยๆ แต่เค้าก็ไม่รับสาย พอเอาเบอร์อื่นโทรไปกลับรับแล้วบอกจะส่งให้ในวันต่อมา จนถึงวันนี้ ผมก็ติดต่อเค้าไม่ได้อีกเลย
    ตอนนี้ผมได้ซื้อกระจกตัวใหม่แล้ว ก็ไม่ได้หวังแล้วว่าจะได้ของจากเค้า แต่อาจจะมองดูว่าเป็นแค่เงิน1000บาท แต่ผมเสียความรู้สึกมากกว่า คนแต่งรถเล่นรถเหมือนกัน น่าจะมีคำอธิบายให้ผมได้ดีกว่าการเงียบหายไป
    เค้าใช้ชื่อlogin ว่า taiong
    ปล.นี่เป็นกระทู้ที่ผมตั้งหากระจกหูช้าง
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=576159

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ผมก็เคยซื้อของจาก คนๆนี้นะครับ ก็ปกติ ยังไงลองติดต่อแกดูนะครับ หรือไปที่ร้าน แถวมีนบุรีก็ได้ครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่เห็นเค้าเล่นใน RCWeb บ่อยมากนะ
    ขายของก็บ่อย ผมคิดว่าเค้าไม่น่าโกงนะ อาจจะติดอะไรอยู่หรือเปล่า
    ถ้าโกงจริงรถเค้าเด่นมากคงหาไม่ยาก น่าจะมีคนรู้จักเยอะ ยังไงเอาใจช่วยครับ

4. boy2L

444
    13
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็ไม่ได้ว่าเค้าโกงนะครับ แต่ก็ไม่น่าจะหายไปเลยนะครับ
    โทรหาวันละหลายรอบก็ไม่รับสายผมเลย แล้วแบบนี้จะให้คิดแบบไหนล่ะครับ
    มันก็ผ่านมาหลายวันแล้วนะครับ น่าจะติดต่อกลับมาซักครั้งก็ยังดี 087-2355456 บอยครับ

5. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เอาใจช่วยครับ...

6. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    ใจเย็นๆครับ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมก็รู้จักเขานะ ผมว่าเขาน่าจะ ติดธุระอะไรอยู่อะครับ ไม่งั้นไม่น่าทำแบบนั้นอะครับยังไงก็ เย็นๆไว้ก่อนนะครับ ลองติดต่อไปเรื่อยๆดู

8. เคยเห็นเขาบ่อยนะ รถเขาสวยดี หิหิ...

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอให้เคลียกันได้ไวๆ

10. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รออีกฝ่ายมาเคลียร์ก่อนแล้วกันนะคับ

ไม่น่าะหนีนะ

11. เอาใจช่วยคับ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี เป็นผมก็อยากได้ของหรือไม่ก็เงินคืนอ่าคับ

12. กำเลยทีนี้

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยนะคับ

14. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ในด้านความไว้ใจ 1000 ไม่ถือว่าน้อยนะครับ

เอาใจช่วยครับ เคลียได้ไวๆ

15. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอาใจช่วยครับ

16. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เอ้าออกมาเคลียเลยครับใครที่เกี่ยวข้อง
    ยังไงก็ให้ตกลงกันได้ไวๆนะครับ

17. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เค้าอาจจะมีปัญหา ไรบางอย่างนะคับ แต่ผมว่า คนๆ นี้คงไม่ เบี้ยวแน่นอนคับ

ยังไง ก็ ต่อ กันให้ได้ไวๆ นะคับผม

หายไปนาน เลยนะคับพี่ เบนซ์

18. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เคยซื้อ หลังคาซันรูฟ กับ เค้านะครับ ดูแล้ว

ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ ลองไป ถามดูที่้ร้านที่ขายที่นอนอ่ะครับ ที่รามอิมทรา

เพื่อเค้ามีเหตุจำเป็นอะไรรึป่าว เห็นใจทั้ง คนขายคนซื้อคับ

19. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เคยซื้อของกับไต๋อ๋องเหมือนกันครับแต่ให้น้ากล้วยซื้อให้ก็ ไม่มีปัญหาครับ ของที่ซื้อก็สภาพดี ขอให้จบด้วยดีครับ

20. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืม ลองดูก่อนนะ อาจจะไม่ถ้ามองในแง่ดี ของอย่างนี้พูดอยากครับรอดูไปก่อนนะครับ ใจเย็นๆๆ

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ก็อาจจะติดธุระจริงๆ ยังไงๆก็ขอให้จบลงด้วยดีทั้ง 2 ฝ่ายครับ คนไทยด้วยกันครับ

22. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผมว่าไห้เจ้าตัวมาเคลียดีกว่า แต่ผมว่าไม่น่าหนีนะครับ เพราะว่าผมเห็นเขาอยู่ไนนี้ก็นานแล้วนะ
    ส่วนตัวขอบรถเขา สวยดี

23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ไม่น่านะ ปกติเค้านิสัยดีนะ ไต๋อ๋อง เนี่ย...

24. boy2L

444
    13
    0
    คุณไต้อ๋องได้ส่งข้อความ sms หาผมเมื่อคืน บอกว่าจะส่งของให้ผมภายในวันพฤหัสนี้ และขอโทษด้วย เนื่องจากเค้าไม่สบาย
    ถ้าผมจะให้คืนเงินก็ส่งเลขบัญชีไป ซึ่งผมก็ได้ส่งเลขบัญชีไปแล้ว เนื่องจากผมได้ลงไปซื้อกระจกหูช้างเองที่ กทม. แล้ว ก็รอว่าเมื่อไรจะโอนเงินคืนให้ผม
    ถ้าคุณไต้อ๋องโอนเงินมาเรียบร้อยแล้วผมจะแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ

25. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มัน ต้องอย่าง นั้น

26. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ลูกผู้ชายตัวจริงครับ

27. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เอาใจช่วยทั้ง2 ฝ่ายนะคร๊าบ จากที่เคยคุยกับพี่อ๋องพี่เค้าก็พูดจาดี ไม่น่าโกงนะครับ เค้าอาจมีเหตุจริงๆยังไงก็เอาใจช่วยทั้ง2 ฝ่ายครับ

28. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จบลงด้วยดี
    ดีใจด้วยครับ:D

29. boy2L

444
    13
    0
    ตอนนี้ผมก็รอดูว่าเค้าจะโอนเงินคืนผมหรือเปล่าอ่ะครับ เพราะผมได้ส่งข้อความบอกเลขที่บัญชีไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ

30. jokkkkk

jokkkkk New Member Member

1
    0
    0
    สงสัยจะมัวยุ่งๆกับ A31 อยู่มั้งคับเหน ทำสเตปเทพ อยู่ที่อู่เพื่อนผมอะคับ อิอิ ท่าทางจะวิ่งเอาเรื่องอยู่ วันหลังขอนั่งหน่อยนะคุนอ๋อง รถสวยดีอะคับ ของเล่นแน่นมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้