ถามเรื่องร้านซ่อมแอร์รถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ^^BoY^^, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^BoY^^

^^BoY^^ New Member Member

6
    0
    0
    อยากทราบว่า เพื่อนๆในเว็ปซ่อมแอร์รถที่ไหนบ้างอ่ะครับ พอดีร้านที่ทำอยู่ทำไม่จบอ่ะครับ ใช้ได้ไม่กี่เดือนก็เสียอีก ต้องทำอยู่เรื่อยๆ รบกวนเพื่อนๆในเว็ปช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีร้านไหนดีๆบ้าง พอดีต้องเป็นร้านที่มีความชำนาญเรื่องแอร์หน่อยอ่ะครับ พอดีรถดัดแปลงมาเยอะอ่ะครับ ยังไงขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมทำ สุเมธแอร์ อยู่หลังปั้มเชลล์ท้ายซอย สุขุมวิท 1o1/1 ครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยุ่แถวไหนครับ

4. ^^BoY^^

6
    0
    0
    อยู่แถวบางกะปิครับ ถ้ามีร้านไหนทำดีไกลก็ยอมไปนะ ขอบคุณครับ

5. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    อาการเป็นไงล่ะครับพวกเรา อาจจะช่วยวิเคราะห์ให้ได้ เผื่อเคยเป็นกัน

6. ^^BoY^^

6
    0
    0
    คือว่ามันจะเย็นแค่ไม่กี่เดือนอ่ะครับ พอซักพักก็จะไม่เย็น ไอ้นี่พังบ้าง ไอ้นั่นพังบ้าง ของที่เปลี่ยนก็เป็นของใหม่หมดนะครับ ถึงอยากหาร้านที่เพื่อนๆในเว็ปทำแล้วจบอ่ะครับ จะได้ลองเปลี่ยนร้านดู ขอบคุณครับ

7. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เฟืองทอง ตรง สะพานใหม่งะ คับ ไม่รู้จำชื่อร้านถูกป่าว ร้านนี้ เข้าไปแล้วจบคับ รถผมงะ

8. Nismo GT

Nismo GT New Member Member

43
    2
    0
    เฟืองทอง อีกเสียงครับ ถ้ามาจากวงเวียนบางเขน เลยโลตัสมาหน่อย ร้านอยู่ขวามือ มาเช้าหน่อยนะครับ อย่าให้เกินเก้าโมง เดี๋ยวคิวเต็ม

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ผ ม ทำ ที่ เ เ ถ ว น น ท์

10. ^^BoY^^

6
    0
    0

มีเบอร์โทรศัพท์เปล่าครับ

11. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ถ้าอาการนี้คือรั่วในระบบครับ รถวางเครื่องส่วนใหญ่คอมแอร์จะใหญ่กว่าเดิม
    ระบบแอร์ของเดิมติดรถจะเล็กกว่า พอเจอคอมแอร์ที่อัดน้ำยาแรงกว่าระบบเลย
    รับแรงดันไม่ไหวก็เสียหายทั้งระบบครับ

ตอนแรกผมก็เป็นเหมือนคุณครับ อุดรั่วตรงนั้นไปรั่วตรงโน้น อุดรั่วตรงโน้นไปปูดตรงนี้
    พออุดไปก็ต้องแวคน้ำยาใหม่เสียค่าแรงซ้ำซ้อนหลายครั้ง รวมบิลไปก็เดือนละ 1000 - 2000
    แต่ไม่จบแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ เลยมาคิดใหม่+เก็บเงินไว้ซัก 15000.- ตอนนั้นทนขับแบบไม่มีแอร์
    และเอาพัดลมเป่าหน้าไปก่อน:D

พอเก็บเงินครบ+โบนัสออก ผมเลยไปซ่อมร้านราชันต์แอร์บางนา ก.ม. 6
    อยู่ปากทางเข้า ร.พ. ปิยะมินทร์ ให้เขารื้อออกมาเช็คดูทั้งระบบใช้เวลา 1 สัปดาห์เสร็จ
    - เปลี่ยนคอมแอร์ (คอมบิ้วรับประกัน 6 เดือน) น้ำยา R12 กะเอาน้ำยา R134a
    แต่ต้องเพิ่ม 3000.- :confused: เลยหยุดไปก่อนรอมีตังค์จะทำเป็น น้ำยา R134a
    - เปลี่ยนแผงแอร์ด้านหน้า, เปลี่ยนพัดลมไฟฟ้า 2 ตัวตัวใหญ่กว่าเดิม
    - เปลี่ยนท่อแอร์ ดรายเออร์ ลูกบิดแอร์ เพรสเชอร์สวิตซ์ (ไม่พังแต่อยากเปลี่ยนใหม่ตัวไม่กี่บาท)
    - เปลี่ยนตู้แอร์+พัดลมตู้แอร์ 2 ตัวหมุนอ่อนมาก พัดลมตู้แอร์ของเดิมเป็นแบบ Fix Speed
    ปัญหาเดิมของรถผม (KE70) คือแอร์ไม่เย็นไปถึงด้านหลัง พอเปลี่ยนปัญหานี้ก็หายไปด้วย

มีเช็คให้ทุก 6 เดือนไม่คิดเงินเพิ่มตอนนั้นหมดไปประมาณ 15000.- มีทอนมา 400.-

ผมขอฝากไว้ว่าถ้าจะแก้ปัญหาเรื่องระบบแอร์แล้ว
    ถ้าจะทำให้จบและใช้รถของคุณไปอีก 5 - 10 ปี
    ควรแก้ที่ต้นเหตุดีกว่าจ่ายครั้งเดียวจบแน่นอนครับ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมความรู้ครับ

13. ขับผ่านมาแถวปัฐวิกรณ์ ลองเข้าไปดูนะ

ขับเข้าไปในลานจอดรถของตลาดนัด ลานจอดด้านหลังๆ ฝั่งขวา จะมีร้านแอร์อยู่คับ ช่างตู่ (หน้าแกคล้ายๆ ภุชงค์ น่ะ ไปดูเอาเอง)

มาก่อน 4 โมงเย็นนะคับ แกจะปิดร้านก่อน :)

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมทำที่ พี่ทรครับ 0818255847

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมก็เคยเป็นครับทำเสร็จเย็นไม่ถึงเดือน สรุปมีปัญหาเรื่องน้ำยาแอร์รั่วครับ :D

16. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แนะนำ . . .

รถแต่ง รถโม รถแรง
    แอร์พังปีละ 3-4 ครั้ง
    ไปที่นี่ จบเลย ครับ . . .
    :cool:

17. ตามนี้เลย เดี๋ยวว่าจะเข้าไปเหมือนกัน

18. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ว่าแต่รถอะไรหรอครับ ถ้าผ่านมาแถวบางใหญ่ก็ลองมาร้านผมดูก็ได้ เด๋วจะดูให้ก่อนครับ ว่ามันเป็นอะไร ซ่อมไม่ซ่อมไม่ว่ากันครับ

19. ^^BoY^^

6
    0
    0
    น่าสนเหมือนกันะครับ ขอบคุณ

20. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    ร้านนี้เลยคับรถผมก็มีปัญหาแก้ไม่จบเจอที่นี่จบ ทำมาแล้ว 2 คัน คับบบบ ชื่อร้านจิตใจมอเตอร์แอร์ 137/17 ถ.สวนผัก 27-29 แขวงตลิ่งชัน เขตตลิ่งชัน 02-4488081 083-0372929 ราคาก็ไม่แพ้คอมใหม่รถกระบะอยู่ที่ 4000 กว่า ๆ จำม่ะได้ประมาณนี้ จิตใจดียังกับชื่อร้านเลย อิอิ ทำมาแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะคับ ลืมโทรไปแจ้งอาการก่อนได้นะคับ

21. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ว่างๆเอารถตู้ Caravelle V6 ไปเช็คบ้างดีกว่า ใกล้บ้านดีครับ

22. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ที่อื่นอาจจะดีก็ได้แต่ผมไม่เคยทำครับ

แต่สำหรับ สุเมธออโตแอร์แล้ว จากประสบการตรงครับ .... ด้วยคำสั้นๆที่ว่า "จบ"
    ชื่อเสียง+ฝีมือของเฮียย้ง ทำแอร์มากว่า20ปี ไม่ธรรมดาครับ
    ทีแรกกลัวว่าจะแพง แต่พอคำนวณแล้วต้องบอกว่า คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆครับ
    พูดมากเดี๋ยวจะหาว่าเชียร์กันซ่ะเปล่าๆ

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเค้าใดๆทั้งสิ้น
    ต้องไปลองเองครับ

สุเมธออโตแอร์ สุขุมวิท 101/1 เข้าซอยข้างปั้มเชลล์ แล้วเลี้ยวซ้ายจะอยู่หลังปั๊มเชลล์พอดี
    02-7464123 , 081-9094458 :welcome:

23. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    ซอยบ้านผมเลย เดี๋ยวแวะไปดูดีก่ากะลังเซงเหมือนกัน

24. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ตัวจริงมาเอง

25. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เรื่องแอร์ ผมทำที่เฟืองทอง วงเวียนบางเขนเหมือนกันครับ

ผมไม่มีเบอร์แต่หาเบอร์ในเน็ตเจอเป็นเบอร์นี้ 02-552-1503, 02-552-6373 ยังไงลองโทรไปดูครับ

26. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เหนเคยมีเพื่อนแนะนำร้านของเพื่อนในเวปนี่ล่ะคับ แถวๆรามคำแหงซอย8รึซอย10นี่ล่ะ

ลองเซิจดูในเวปนี่ล่ะคับ จำไม่ได้ละว่ากระทู้ไหน คุ้นๆว่าในD.I.Yมั้งคับ

27. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    อาการเหมือนกับรถผมเลย

28. monki

monki New Member Member

3
    0
    0
    ร้านนี้ค่ะ วันนี้เพิ่งไปทำมาเหมือนกันลองดูนะค่ะ

ร้าน อมรแอร์ ซ่อมแอร์รถยนต์ได้ทั้งรถยุโรปและญี่ปุ่น

มี COLD จำหน่าย
    เราบริการท่าน ในด้านฝีมือและคุณภาพ
    โทร 02-314-3936
    แผนที่ร้าน http://www.amornair.com/index.php?mo=24
    ถนนรามคำแหง แถว TheMall รามคำแหง ใกล้ ราม ซ.8 เลยมานิดหน่อย (ติดถนนใหญ่) ตรงข้าม บริษัท SHISEIDO

29. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ผมก็มั่วๆ เอา อิอิ :D:D:D

30. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0

ถูกต้องเลยผมมาที่นี่จบทุกคัน ทั้งรถบ้านเเละรถวางเครื่อง งบไม่บานด้วย ช่างที่มีอายุหน่อยเเกยังชอบรถเเรงๆเลย ไปทำแอร์นั่งคุยกะแก แกว่ากำลังหาอิม 3-4 เเสนมาลองใช้ดู มีรสนิยมจริงๆ อิอิ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้