รบกวนถามเรื่องเทอร์โบ tf o6

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย top kung, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    ใส่คอมมอนเรลโข่งหลังเบอร์ 48 ใหย่ไปเปล่ารอกวนสอบถามผู้รู้ใส่โคโรราโด้ 2500 ครับ

2. top kung

65
    0
    0
    รบกวนคร้าบ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ผมว่าใหญ่ไปนะครับ ใส่เบอร์ 40 ก็น่าจะพอนะครับ หรือประมาณเบอร์5-6ครับ

รอเซียนมาตอบอีกทีครับ

4. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    รอเซียนคอมมอลเรลและเซียนเทอร์โบหน่อยครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบจิงๆ ขับเดิมๆ

ช่วงนี้เค้าไปเที่ยวปีใหม่กันหมดมั้ง อิอิ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อิอิ รอๆคร๊าฟ ฟ ฟ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมว่า ไม่น่าจะเกิน 40 นะครับ

ถ้าเป็น 2500

ไอโด้ tf06

รหัสนี้ ที่คุนมั่นใจ

อิอิ

7. top kung

65
    0
    0
    แล้วเปลี่ยนโบมันจะไม่หมดเร็วหรอครับผมใส่มาต้องลากรอบกระจายขับในเมืองไม่สนุกแต่ทางไกลมันโครตถ้าเปลี่ยนหัวฉีดจะช่วยได้ไหมครับไม่อยากเปลี่ยนโข่งหล่ออะครับรบกวนผู้รู้นะครับ

8. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    คอมมอลเรล ต้องใส่โข่งหลังเล็กๆเข้าไว้ครับ ประมาณ เบอร์ 5 มิตซูครับ เล็กกว่าโข่งซิริอุสนิดนึง เพราะคอมมอลเรลมีรอบเครื่องให้ใช้ไม่มากครับ ใส่โข่งใหญ่แล้วบู้สมันจะมาช้าครับ เท่าที่รู้มานะครับ :D

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    หัวฉีด ถ้าสามารถเปลี่ยนเป็น หัวฉีดที่สามารถจ่ายน้ำมันได้มากกว่า
    ก็เปลี่ยนครับ จะเห็นผลได้ชัดขึ้น

10. pandabank

2,427
    4
    0
    เปลี่ยนหัวฉีดก็มีส่วนทำให้บูสมาไวขึ้นครับ และรอบปลายๆนำมันไม่ขาดด้วยครับ

ส่วนเทอร์โบที่ต้องไล่ตูดเล็กก็เพราะว่ารอบเครื่องมีให้ใช้น้อยแล้วก็ลมไอเสียที่ออกมามันไม่มากเท่าพวกปั๊มดิบครับ

เพราะฉะนั้นจึงต้องทำให้โข่งหลังเล็กครับเพื่อให้บูสสามารถมาในรอบใช้งานได้ครับ

ที่เหลือรอเซียนตอบอีกทีครับเพราะที่รู้มาก็มีเท่านี้แหล่ะครับ

11. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ตามที่พี่ข้างบนบอกเรยครับ

อิอิ

12. top kung

65
    0
    0
    ขอบคุนทุกท่านคร้าบที่ให้ความรู้ แต่เป็นโข่งหลังเบอร์5 ช่ปะครับว่าจะไปเปลี่ยนหลังปีใหม่ตอนนี้ขับใช้งานลำบากแต่ก็มาหนักดีมาปุ๊บรอบหมดปั๊บกินลมไวจริงจริง

13. pandabank

2,427
    4
    0
    เบอร์ 5 ครับน่าจะพอ

14. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
  15. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ยินดีต้อนรับสู่วงจร อุบาจว์ ครับ อิอิ

16. top kung

65
    0
    0
    ขอบคุนครับแต่ราคาค่าหัวฉีดแพงกว่าก่องชะอีกเฮ้อออ

17. pandabank

2,427
    4
    0
    ทำใจครับ

ความแรงควบคู่กับการลงทุนครับ.....อิอิ

ขอให้รถแรงๆนะครับ

18. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    แล้วเปลี่ยนหัวฉีดยกชุดเลยนี้มันเท่าไรหรอคับ

19. top kung

65
    0
    0
    หัวฉีดถามที่มนตรีมา ชุดใหญ่ 30000 คร้าบ แต่ผมแกะโข่งมาดูแล้วมันปั๊มเลข 6 น่าจะยังไม่ต้องเปลี่ยนเก็บตังใส่หัวฉีดดีก่า 5555555555

20. pandabank

2,427
    4
    0
    ก็ลองดูก่อนครับ

ถ้าใส่หัวฉีดและจูนเสร็จแล้ววิ่งได้บูสมาไวตามรอบใช้งานก็โอเคครับ

แต่ถ้ามาช้าไปก็ไล่โข่งหลังให้เล็กลงเบอร์นึงครับ

ค่าโข่งหลังก็ประมาณสองพันกว่าบาทครับ

21. mlvec2005

377
    0
    0
    30000หมื่นของมนตรีทำไรบ้างหรอคับเปลี่ยนแค่หัวฉีดอย่างเดียวหรอคับ

22. top kung

65
    0
    0
    ครับหัวฉีดใหญ่อย่างเดียวถ้ากล่อง peak 25000 ราคาแพงกว่าเครื่องเบนซินอีกถ้าทำไปทำมาแพงกว่าวางเจอีกแล้วแต่ใจรักทางใครทางมันอิอิ

23. mlvec2005

377
    0
    0
    ทามไมไม่ทำอู่ช่างเบริดละคับทำหัวฉีดเหมือนมนตรีเลยช่างเบริดเอาแค่20000เองคับ ถ้าจาโมรางคอมมอนเรลก็เพิ่มอีกนิดหน่อย

24. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    หัวฉีดยังไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับ ผมว่าคุณใส่กล่องก่อนดีกว่าครับ หัวฉีดมันยังไม่จำเป็น การที่เราไปเปลี่ยนหัวฉีดก่อนนั้นจะทำให้แรงดันในรางคอมมอนเรลเปลี่ยนไปจาก standard มากมีผลกับแรงม้าและแรงบิดของเครื่องและบางครั้งไฟ CHECK ENGINE ชอบโชว์ด้วยครับ ต้องใช้กล่องเข้ามาช่วยปรับแก้ด้วย

25. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

ถ้าจะเปลี่ยนหัวฉีดก็ต้องใส่กล่องด้วยครับ

เพราะไม่งั้นไฟ CHACK ENGINE จะโชว์ครับ เพราะแรงดันในรางคอมมอนจะลดลงครับ

ใส่กล่องก่อนดีกว่าครับ แล้วเรื่องหัวฉีดค่อยตามมาที่หลังครับ

26. top kung

65
    0
    0
    กล่องใส่ของ peak ครับใส่แล้ว บูสมาตอน 2000 รอบ แต่ปลายเกียร์ 4 ไฟเช็คชอบโชเครื่องตัดต้องเปลี่ยนเกียรก่อน 4000รอบ

27. BIRDBIRD111

78
    1
    0
    ใส่กล่องปลดบูสท์มาด้วยหร์อเปล่าครับ ปกติกล่องpeak ไฟไม่ค่อยโชว์นะครับ จากรถลูกค้าที่ทำมา

28. top kung

65
    0
    0
    แล้วกล่องปลดบูสเท่าไหล่อะครับ

29. BIRDBIRD111

78
    1
    0
    5000 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้