ใช่ชุด Vacuum หรือไม่ครับ : Nissan Primera

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Pathomchai, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pathomchai

Pathomchai New Member Member

14
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเจ้าชุดในรูปเป็นระบบ Vacuum ใช่หรือไม่ครับ
    และถ้าใช่ มันมีไว้ควบคุมอะไรครับ
    และถ้าสายยางรั่วหรือขาด จะเกิดปัญหาอะไรครับ

ขอบคุณครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอ่อ..แล้วมันมีไว้ทำไรหว่า...

4. Pathomchai

14
    0
    0
    หน้าที่ของมันคืออะไรครับ และถ้าสายรั่วหรือขาดจะเกิดอะไรขึ้นครับ
    ขอบคุณครับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ควบคุมแรงแวคที่รับมาจากเครื่อง
    และควบคุมแรงดันไอจากถังน้ำมันเบนซินจากท้ายรถ
    ให้ลดการปล่อยมลภาวะและลดแรงดันในถังน้ำมันคับ
    ไม่ควรให้ขาดหรือรั่ว
    มีผลต่อทั้งการเดินเบาและเร่งเครื่องคับ
    อิอิ

6. Pathomchai

14
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

7. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    เวรกรรมจริงๆ ของผมเปลี่ยนแล้ว 1 ครั้ง ไม่ตรงรุ่นมีอาการรอบเดินเบาครับ รอบตกมากๆ อยากเปลี่ยนให้ตรงรุ่นหาซื้อจากไหนได้ครับ....(ปัจจุบันใส่ของรถโตโยต้า)..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้