บนทางด่วนมอเตอร์เวย์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย noom2700, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    นี่มัน อีกขั้นของ การพัฒนา ความปลอดภัยเลยนะเนี่ย อิอิ

2. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    จะว่าไปคนไม่รู้ก็อันตรายเหมือนกันนะครับ..............

3. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เคยเห็นใรยการทีวี แต่จำไมได้รายการไหน
    มันก็ดีนะครับ แต่สำหรับบ้านเราขับๆมามีตกใจแน่ๆ นึกว่าของหล่น 5555

4. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เป็นอย่างนี้นี่เอง

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เป็นประโยชน์มากครับ แต่ผมว่า 2 จุดมันห่างไปหน่อยนึงนะครับ

6. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ทั้งเส้นมันมีกี่จุดล่ะครับ....ใครผ่านบ่อย ๆ นับให้ผมที.(อยากรู้) ..555

7. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    กระจ่างเลยครับ

ตอนเเรกนึกว่ารถตีเส้นถนนทำสีหก เป็นดวงๆ

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เคยสงสัยเหมือนกัน จุดๆทำอาราย

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แจ่มเลย

10. arctic

arctic New Member Member

0
    0
    0
    นึกว่าทำไว้ให้เครื่องบินลง 55
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ

11. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    แต่ละrep. ฮาๆทั้งน๊านนน

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เห้อ ! อ่านแล้ว ฮาแตก เหนภาพเลย ๕๕๕+

13. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    แบบนี้ก้เลิกจี้ตูด แล้วมาจี้จุด แทน อิอิอิ

14. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    งี้เวลาเชง ก็เปลี่ยนจาก1แผ่นปูน เป็น 2 จุด อิอิ........

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เมื่อปีใหม่ กลับจากพัทยามา 2 ทุ่ม

เจอไอ้จุดเวรนี่อยู่กลางถนน

หักหลบรถเกือบหมุน ที่แท้ก็จุดเพื่อความปลอดภัยนี่เอง

คราวหน้าประชาสัมพันธ์ตัวโตๆนะ

จะได้ไม่ตกใจ ใจตกตาตุ่มเลยอ่ะ ดวงใหญ่มาก

16. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    ทำไมมันมีแค่เลนเดียว

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เห็นตั่งตั่งนานไม่รู้ความหมาย ขอบคุณครับ

18. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ดีครับ...

19. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    แล้วถ้าฝนตกมันจะลื่นกว่าเดิมมะ

20. tien7676

tien7676 New Member Member

15
    0
    0
    แล้วถ้ารถติดต้องจอดเว้นระยะ2จุดมะคับ อิอิ ขำๆ

21. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    ถ้ารถติด ต้องเว้นระยะสองจุดมั้ยครับ คงยาวน่าดู

22. ความรู้ใหม่ครับ ถ้าไม่มีป้ายกำกับไว้ ผมคงคิดว่าทาสีเตือนปากท่อแน่ๆ

23. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เป็นผมเจอก็ หลอน อะ ขับดีๆ มีจุดไรโผล่ วะ (นึกว่าตรูเล่นซาก ฟอร์สซิว แมว หมา ที่มันบาดเจ็บ ล้มตาย กลางถนน ซะแล้ว)

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ตามนี้เลยครับ ผมคิดว่าเป็นแผ่นพลาสติกใหญ่ๆ

25. GenuineShop

GenuineShop New Member Member

42
    1
    0
    เข้าใจผิดกันแล้วคับ !

จุดที่ว่ามันคือ ไลน์บอก ให้เครื่องบินลงจอด คับ

อิๆๆ ย้อ.......เย่น

26. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นก้แปลกใจเหมือนกันครับว่ามันคือจุดอะไรหว่า
    ขอบคุณครับสำหรับความรู้บนท้องถนนใหม่ๆ

27. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    นึกว่าคอร์ปไซน์ ที่มนุษย์ต่างดาวมาแอบทำไว้

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ปล.ขับระวังๆ นะเค้าเตือนแล้ว

28. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ก็ดีนะคับ เพราะบางทีเจอพวกขับมาจี้มากเกินไป

เอาตามตรงว่า เราไม่ไว้ใจนะ ถ้าฉุกเฉิน หรือ กะทันหัน

คุณพี่ด้านหลังจะไม่เอาท้ายรถเราไป T___T

29. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าร่วมมือกัน เข้าใจในการขับขี่ที่ดี

สันดานในการขับขี่ไม่เสีย ก็จะดียิ่งขึ้นไปอีกครับ
    :D

30. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    ไอ้จุดนี่ทำผมเกือบตายมาแล้วอ่ะครับ ช่วงหยุดยาวปีใหม ไปวิ่งมอเตอร์เวย์เพราะมันไม่เก็บเงิน ก็วิ่งตอนดึกๆ ครับ รถจะได้ไม่เยอะมาก แถมจะได้เปิดกระจกขับแบบไม่ร้อน ขับๆไปก้เห็นไอ้จุดนี่แหละครับ ไอ้เราไม่รู้ไม่ค่อยได้วิ่งเส้นนี้ คิดว่าใครมันทำไรตกไว้ ไอ้จุดขาวๆนี่แหละครับ เลยหักพวกมาลัยหลบแบบรถเป๋เลย แต่ก็ไม่พ้น เลยคิดว่าเอาแล้วกู ลิ้นหน้าไปแน่ แต่ก้ผ่านไปแบบไม่มีอะไร จนมาเห็นอีกหลายๆจุด ห่างกันเป็นระยะๆเนี่ยแหละครับ เลยคิดด่าคนทำในใจอยู่พักนึง แต่ขากลับ กทม กลับตอนกลางวัน เห็นป้ายเล็กๆ ข้างทางนะครับ ถึงไดรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้