บนทางด่วนมอเตอร์เวย์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย noom2700, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
    พอดีมีคนส่งมาให้ดูเห็นว่ามีประโยชน์ดีเลยมาแบ่งกันดู

Subject: FW: มาดู Kaizen บนทางด่วนมอเตอร์เวย์กัน

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้มีโอกาศเข้ากรุงเทพฯ ขับรถขึ้นทางมอเตอร์เวย์ เห็นจุดขาวๆ
    จุดอะไรหว่าแปลกหูแปลกตาจัง
    ก็เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ ลองคิดดูนะครับ มันคือจุดอะไร ทำไว้เพื่ออะไร ทำไปทำมัย
    ผมว่าคนที่คิดจุดขาวๆๆๆ นี้ขึ้น มาเป็นความคิดที่ดีนะครับ ผมขอชมว่าดี มีประโยชน์มากครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
  3. new018915054

new018915054 Member Member

47
    0
    6
    เหล่มเลย

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ต่อไปต้องมีการคุยกันแน่เรยครับ "กุดูดตูด 1จุดเว้ย" "กุเจ็งกว่าดูตตูด ครึ่งจุด"
    ขำ ขำ น่ะครับ มีก็ดีครับ ไว้เตือน ว่าอย่าขับจี้กันมากเกินไป

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เยี่ยมไปเลยลดอุบัติเหตุ

6. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    ....

เหมือนที่เชียงใหม่เลย เส้นไปสนามบิน

7. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    แปลก ดี

8. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เออเห็นเหมือนกันแต่ไม่รู้คืออะไร ตอนนี้รู้ละครับขอบคุณมากมาย
    ช่วงแลกมองตามแล้วตาลายเลย เพราะไม่รู้ว่ามันคืออะไร

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยเห็นแต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร
    ตอนนี้รู้แล้ว

10. EnoRMous

EnoRMous New Member Member

24
    0
    0
    ...งี้ ดูด ตรูด มะ ได้ เลยย

11. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีครับไปลองมาผมว่าระยะห่า 2 จุด นี้ไกลดีครับลดอุบัติเหตุได้แน่ๆ

13. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    น่าจะช่วยลดอุบัติเหตุให้คับผม:D:D:D

14. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    แบบนี้ดีครับ อย่างน้อยถ้าทำตามกฎคงช่วยลดอุบัติเหตุได้มาก

ใครเป็นคนคิดโครงการนี้เนี่ยน่าชื่นชมจริงๆ

15. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมวิ่งอยู่ รู้สึกว่า มันเวียนหัวอ่ะคับ ไม่ชิน เหมือนอะไรมันเกินๆ หุหุ

16. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
  17. เห็นตอนเมื่อช่วงเดือนธันวา ปีที่แล้ว

ก็ยังคุยกันอยู่เลยว่า เค้าทำไว้ทำไม

เปิดกระทู้นี้ต้องร้อง อ๋อ กันเลยทีเดียว

18. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ดีจังครับ จะได้ระมัดระวังกันมากขึ้น

19. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ไ อ้ จุ ด ที่ ว่ า . . . . มั น ดั น ไ ม่ ค่ อ ย เ รี ย บ น่ ะ สิ

ห รื อ ร ถ ผ ม โ ช๊ ค เ เ ข็ ง ไ ป ห ว่ า า า

20. ~~คนแพ้ทาง~~

~~คนแพ้ทาง~~ New Member Member

10
    0
    0
    เค้าทำไว้ให้คนตาบอดขับตามมาร์คตามจุดครับ เหมือนกับทางเดินเท้าอ่ะ

21. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ฮ๋อมันคืออยางนี้นี่เอง

22. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เพิ่งเคยเห็น

23. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    ผมใช้ถนนแถวนั้นบ่อยครับ ช่วงที่ทาวันสองวันแรก เล่นเอาผมเกรียนแทบแตกแหนะ

เรื่องมีอยู่ว่า.....ช่วงเลิกงาน อารมณ์จะมืดไม่มืด เปิดไฟหรี่สลั่วกัน ผมก็ขับรถไปปกติ ขับอยู่ประมาณร้อยสาม ร้อยสี่ เร็วพอสมควร ใช้เส้นทางนั้นประจำ พอมาเจอไอ "จุดๆนี้" (ตั้งชื่อให้มันอย่างนี้ละกัน) จุดแรกเท่านั้นแหละ ความรู้สึกแรกคือ เฮ้ย...แม่งต้องไม่ใช่เส้นทาสีบนถนนแน่ๆ ใหญ่ชิหายเลย มองจากไกลๆเดาว่า ต้องเป็นกระดาษหรือถุงอะไรใหญ่ๆตกแน่ๆ นึกไปนึกมา...ไม่น่าใช่เว้ย หรือว่าพวกสินค้าอะไรที่ตกจากหลังรถกระบะหรือรถบรรทุกป่าววะเนี่ย ตายห่าละ รถหลังก็จี้มาติดๆ ข้างๆก็ขับกันไม่มีให้เปลี่ยนเลนเลยวุ้ย คิดในใจ ซวยแล้วกู แม่งใหญ่ด้วยดิ ค่อมก็ไม่ได้ ไฟว์บังคับแล้วกู...ขอให้แม่งเป็นเชี่ยไรก็ได้ที่เหยียบไปแล้วแม่งไม่ฟาดหรือปลิวดีดขึ้นใต้ท้องรถละกัน คันที่ตามหลังกูมา ถ้าเกิดมันปลิวไปโดนรถมึงก็ขอโทดล่วงหน้านะ กูไม่อยากเบรคให้เมิงชนท้ายอะ จะเปลี่ยนเลยก็เปลี่ยนไม่ได้... เอาว่ะแม่งใกล้มาทุกทีแล้ว นับในใจ ...นึง ....สอง .....ซั้ม พร้อมอาการยกก้นลอยจากเบาะขึ้นมาเล็กน้อยพร้อมอาการเสียวตูด เสมือนรถโหลดจะขึ้นหลังเต่าเว้ย..++
    แค่เสี้ยววินาทีนั้น ผ่านมาอย่างรวดเร็วมาก ในสมองตัวเองรีบนำภาพอันเลือนลางก่อนรถจะเหยียบไอเจ้า "จุดๆนี้" เอ๊ะสรุปมัน คืออะไรวะ พร้อมมองไปข้างหน้า ขณะที่แรมยังประมวลผลไม่เสร็จ เฮ้ย..แม่งมีอีกแล้ว มีเยอะด้วย ตลอดทางเลย ฝาท่อป่าววะเนี่ย "จุดๆนี้" กำลังสร้างความอันตรายกับเราแล้ว กูหลบก่อนหล่ะ เอาหว่ะ ขับค่อมเลนแม่งก่อนแล้วกัน เน้นชัวร์ไว้ก่อน ขอเวลาให้แรมกูประมวลผลแป๊บนึง พอประมวลผลได้เท่านั้นแหละ..... แม่งเอ้ยยยยย นี่กูพารานอยซ์ ศรีชาพันไปเองหรือเนี่ย ตกใจจนเกรียนแทบแตกแหนะ วานไปบอกเจ้าของโครงการด้วยนะ

24. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ฮาดีคับ

อ่านแล้วเห็นภาพเลย 55+

25. StreedEmo

StreedEmo New Member Member

26
    0
    0
    อย่างงี้ก็โกงกันม่ายได้ดิว้า อด ดูด ตรู เยย

26. JZA8O-CLuB

JZA8O-CLuB New Member Member

47
    0
    0
    ตอนแรกเห็นก้องงเหมือนกัน ว่ามันคืออะไรหว่า
    พอรุ้ว่ามันคืออะไร ก้อเลยลองพยายามขับให้เว้นได้ระยะ 2 จุดตามเค้าบอก ^^ ปลอดภัยดีคับ
    แต่คนที่ขับเร็วๆคงไม่มานั่งเว้นกันมั้ง -_-"

27. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อย่างว่าแหละครับ ใครเห็นครั้งแรกก็อยากหลบ

ถ้าผมเจอเองครั้งแรกผมก็ตกใจเหมือนกัน

ผมว่ามันน่าจะทาสีเป็นขอบสีเหลืองหน่อย

จะได้รู้ว่ามันเป็นเครื่องหมายจราจร

28. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ขับเส้นนั้นทุกอาทิตย์ ก็เห็นอยู่ แต่ไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร

นึกว่า สีหก แต่ก็สังเกตุว่าระยะห่าง เหมือนจงใจ

แต่ก็ไม่เข้าใจ ตอนนี้ เข้าใขแล้ว.. ขอบคุณครับ

29. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ที่เชียงใหม่มีนานแล้วคับ ประมาณปีนึงได้มั้ง คิดว่าเด๋วคงมีเพิ่มอีกหลายๆที่ทั่วประเทศ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้