ถามเรื่องเกียร์Auto หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wutpioneer, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    รถผมเครื่อง Ga16เดิมๆ+auto เดียวนี้ไม่รู้เป็นไรครับ พอตอนเช้าสตาร์เครื่องก็ติดปกติ แต่พอใส่เกียร์Dแล้วเครื่องมันเงียบครับเร่งเครื่องเท่าไหร่ก็เหมื่อนฟรีเครื่องต้องใส่D1เครื่องถึงจะเดินหน้าได้แต่จะกระชากมากเลยครับ แต่พอกลางวันเอารถออกมาใช้ก็ปกติดีครับเหมื่อนมันเป็นตอนช่วงเครื่องเย็นๆ ตกลงมันเป็นอะไรครับ แล้วต้องแก้อย่างไรบ้างครับ ขอบคุณพี่ ติ่งมากๆครับที่วันนั้นแนะนำผมเรื่องสายพานพวงมาลัยPower ที่โทรไปตอนเย็น ขอบคุณครับ:):)

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    นํ้ามันเกียร์เปลี่ยนเหรอยังครับ
    ไว้รอท่านอื่นๆมาช่วยละกันครับ

3. พี่ช่วยไม่ได้หรอ:D

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามมาดูๆ

5. tong1313

tong1313 New Member Member

3
    0
    0
    ลองล้างเกียร์ดูครับ 2000บาท

รับวางเครื่องเบนซิน-ดีเซลทุกยี่ห้อ
    ค่าแรงวาง+วาย+แอร์+ตัดต่อท่อ 12000 บาท
    ค่าแรงวางเครื่องอาจจะถูกลงมากกว่านี้แล้วแต่กรณี ระยะเวลาการวางเครื่องประมาณ 3 วันครับ
    (รับรถทีละคันไม่มีทิ้งให้เสียอารมณ์)
    ค่าเครื่องแล้วแต่ว่าจะซื้อเองหรือให้ช่างพาไปเลือกก็ได้ไม่มีบวกเพิ่มค่อะไหล่แน่นอนครับ
    ถ้าลูกค้าซื้ออะไหล่มาเองยิ่งดีครับหรือถ้าร้านซื้อให้ก็จะมีใบเสร็จจากร้านทีไปซื้อมาให้ครับ
    (ร้านรุ่งเรืองอะไหล่ยนต์)
    หรือจะมาใช้บริการอย่างอื่นก็ได้ครับ ค่าแรงเปลี่ยนเบรก 800 เปลี่ยนครัช 1000 เปลี่ยนยางหุ้มเพลาหรือซีลเกียร์ 600 หรืออื่นๆโทรถามได้ครับ ค่าแรงอาจจะพอๆกับที่อื่นครับแต่ไม่มีบวกเพิ่มค่าอะไหล่กำไรที่ได้คือค่าแรงจริงๆครับ
    ไม่นิยมดัดแปลง(วางเครื่องตรงบล็อก)
    ติดต่อ ต้อง 089-666-4596

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้