น้ำมันเกียร์ซึมออกมา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    พอดีเห็นตรงพื้นว่ามีน้ำมันซึมออกมาครับ ทีแรกคิดว่าน้ำมันเครื่อง แต่พอสังเกตุดูมันเป็นสีแดง ถามร้านที่ถ่ายน้ำมันเครื่อง เค้าบอกว่าเป็นน้ำมันเกียร์ครับ ของผมเป็นเกียร์ออโต้ครับ ดึงสายวัดน้ำมันเกียร์มาดู น้ำมันเหลือประมาณครึ่งนึงแล้ว อยากถามว่าใครเคยเป็นอย่างผมบ้างและซ่อมประมาณเท่าไรครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    อาการเป็นเหมือนกันคับ ..น้ำมันเกียร์รั่วจากซิล 2 ตัว ซ้าย-ขวา ที่ต่อกับเพลาขับ เกิดจากซิลยางหมดอายุ สมควรเปลี่ยนเพราะจะทำให้น้ำมันเกียร์หาย ราคาค่าแรงและอะไหล่น่าจะไม่แพง ไม่เกิน 2 พันหรืออาจจะถูกกว่า (ราคาไม่แน่ใจนะคับ)

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องดูก่อนว่ามันซึมออกตรงไหน
    ส่วนมากเห็นออกตรงซีลเพลา

4. Thepop22

325
    5
    18
    ไม่รู้ว่ามันรั่วจากตรงไหน แต่ก้มไปดูก้อเห็นน้ำมันรวมตัวเป็นหยดอยู่ตรงเสื้อเกียร์ข้างใต้แล้ว
    แต่ก้อหยดไม่เยอะ แต่มันก้อหยดมาได้สักพักแล้วแหล่ะครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เท่าที่บอกมาน่าจะเป็นซีลตรงเพลาครับของผมก็เป็นอยู่ประจำ

6. Thepop22

325
    5
    18
    ขอคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ เดี๋ยวคงต้องเอาเข้าอู่ไปซ่อมแระ เห็นมันหยดอยู่แล้วมันไม่สบายใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้