~อยากรู้ที่มาที่ไปของชื่อล๊อคอินของแต่ละท่านอะครับ~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ♠♥AIRPORT♣♥, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    KMnO4 ...... คนเรียนเคมีคงนึกออก มันคือสูตรเคมีของด่างทับทิมนั่นเอง

พอดีสมัยม.ปลาย ชอบวิชานี้มากครับ วิชาอื่นเกือบตก แต่วิชาเคมีได้เกรด 3 หรือ 4 ตลอด ส่วนที่เลือกตัวนี้ เพราะชอบสีของมันครับ สวยดี ..... :eek:

2. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ชื่อผมที่ตั้งLOG-IN ก็ตามที่เพื่อนๆเรียกกันมาก็เลยเอามาตั้งครับ

3. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ๋JOHN = ชื่อเล่นครับ

VTEC = ใช้ EG เครื่อง VTEC ครับ

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    GAP_B11

GAP ชื่อเล่น

_ ไส่ไปยังงั้น ไม่ไห้มันติดกัน

B11 รถคันแรก

5. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ชื่อผมแต่ก่อน ใช้ YuSTen ครับ มาจากชื่อผม + แฟน แต่เมื่อ 4 ปีหลังเลิกกันเลยเปลี่ยนเป็น Yusza แทนก็มาจากชื่อเล่นผมนั่นแหละ แอบซ่าเล็กน้อยในบางลีลา อิอิ

6. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ชื่อเล่นเลยครับ YoYO..!!

แต่บางเว็บก็ใช้ Enough - ไว้เตือนตัวเองเองให้เพียงพอ เวลาเข้าบอร์ด Classifieds

7. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมเป็นคนขี้ลืม เวลาตั้งชื่อแปลกๆ แล้วจำไม่ได้เลยไม่ได้เล่น ก็เลยมาใช้ชื่อนี้ Piccolo จำง่ายดีครับ

8. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    oak_6629 = ชื่อเล่นครับ_ทะเบียนรถคันแรก

9. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ของผม เป็นชื่อ ภรรยา ครับ ฟุ้น - foon foon+y อ่านว่า ฟุ้นนี่ ครับ อย่างเงี้ยแหละครับ คนรักครอบครัว เอาชื่อ ภรรยา มาเป็น log in ฮ่าๆๆๆ

10. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    `aMiZpAnDa~*

aMi = เอมิ [ ชื่อ เล่น ]

Z = . . เมื่อ ก่อน โน้นนนนนนนนนนนนนนนนนน จะมี อยู่ ช่วงนึง ฮิต ใส่ ตัว z หลังชื่อ แทน s

pAnDa = ก็ ชอบหมี อยู่ แล้ว . . แล้ว ก็ มี แต่ คน เรียก แพน ด้าๆ ๆ ๆ . .
    . . ตัวอ้วนเป็น หมีขาว แต่ ตา ดำ โบ๊ะ ! ! ๕ ๕

ชื่อ นี้ ใช้ มา หลาย ปี มาก แล้ว . .. . . ใช้ จน เป็น tag ประ จำ ตัว เลย

คิ๊ ๆ ๆ

11. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    zoda = ชื่อเล่น
    bazon = ชื่อหมา (เอามาจาการ์ตูน)
    ren = พ่วงมาให้ยาวๆ (เอามาจาการ์ตูนอีกแหระ)

12. CROWNรถที่ใช้ครับ
    ....โลกีย์......เอามาต่อกันให้เป็นคำพ้องเสียง..
    ให้ออกเสียงเป็นคาวโลกีย์น่ะครับ.....ขำๆ
    .........CROWN(...โลกีย์....)
    ........:D:D:D:D...........

13. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ขับ AE92 ที่เค้าเรียกกันว่า DorAEmon

บ้าพลังหน่อยๆก็เลยใส่ Power ไปด้วย

14. 555คล้ายๆกันเลย.........ของผมpowerballมาจากที่ทำรถแต่ก่อนชอบใช้พลังมากกว่าความใจเย็นเลยโดนเพื่อนบอกแม่มโคตร power เลย ก็เลยรวมกันกับชื่อเล่น บอล ออกมาเป็น powerball

15. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ชื่อ+รถ+คนทำรถ

16. ชื่อรถคันนี้ตอนเป็น สีแดง ล้อเหลือง คร๊าบ

17. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ชื่อเล่นตัวเองอ่ะงิ อิอิ

18. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0

โดนใจมากมาย อิอิ คราวน์ โลกีย์ :sad::sad::sad:

19. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    พิม N เฉยๆ มันไม่ให้อ่ะค้าบ

.
    .
    .
    มีชื่อคล้ายกันด้วย อิๆ

20. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ตี๋ ข้าวหลามโต รอท่านนี้อยู่ อยากรู้ว่าชื่อเค้ามีที่มายังไง 555

21. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

น่าจะใช่นะคับผม รถพี่เค้า เซฟเจโบ อิอิ

ส่วนของผม เจอในหนังของยุ่นคับ คือ EMPEROR คับ เลยชอบ และมาเจอใน นิทเชี่ยวD อีก ที่แปะอยู่ที่EVO อ่าคับ

แต่ กลัวซ้ำ เลยเป็น EmPel2ol2 คับ เจ้ากำตอนสมัคร กด e ไม่ติด เลยกลายเป็น EmPl2ol2 คับ

เลยให้ชื่อนี้ กะใช้ยาวๆ ให้คนรู้จักไปเลยในชื่อนี้

เด ชะบุญ พึ่งมารู้ความหมายทีหลังคับ มันชั่งสูงส่งเหลือเกิน อยากจะเปลี่ยนแต่ มีคนบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนหลอก มันติดปาก จำได้ หมดแล้ว เลย จำใจใช้ต่อไปคับ

** ซักวันจาใส่ e ให้มันครบคับอิอิ :cool:

22. อยากถามคุณโอ๊ตมานานและ

กระจ่างซะที
    :D

23. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    --- สำหรับของผม ที่มาของความหมาย ก็ไม่มีไรมากมาย แค่ ---

รัก = ชอบ + หลงไหล

ผัวปิ่น = เจ เจตริน ( อักษรย่อ นำหน้าเครื่อง JZ )

ความหมายรวมๆๆ ก็คือ รักเจ ชอบเจ เท่านั้นครับ :D

24. ลึกซึ้งมากๆ :D

ถ้าเป็นวิชา แคลคูลัส เค้าเรียกว่า Double Integral

25. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    คนบ้านเดียวกันเลยครับ อิอิ :D

26. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไม่ต้องคุณคับ เรียกโอ้ด เลย ไอ้โอ้ดเลยยิ่งดีคับ ตี๋

มาแว้วววววว ชื่อล็อกอินพี่ ผม นั่งคิดมา หลายปีและคับ นึกไม่อกซะที

ตอนแรกนึกว่าชอบ เจ สวรรชั้น7 อิอิ :D

27. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ชื่ออิ่มคับ

28. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    JOLT SPORT
    เป็นชื่อกลุ่มของผมอะครับก็เลยเอามาตั้งชื่อล็อกอิน
    (เจอที่ไหนทักทายได้นะครับ คนรักรถเหมือนกันครับ)

29. =ToTae=

=ToTae= New Member Member

62
    0
    0
    ตั้งตามชื่อ ทีมเลย...!!!!:cool:

30. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ส่วนของผม

รุ่นรถ + ความบ้าคลั่ง สำนักแต่งหนึ่งใน ญึ่ปุ่น นั้นหละครับ ^^

ฮะฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้