~อยากรู้ที่มาที่ไปของชื่อล๊อคอินของแต่ละท่านอะครับ~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ♠♥AIRPORT♣♥, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ของผมตรง ตัวเลย ชื่อHUT อัน หลัง ตอนแรกก็คิดไรไม่ออกเลยใส่ shop ไป

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ชื่อเล่นผมเองครับ ผมชื่อว่า หมากรุก

3. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    แก้ไขมาจากตัวการ์ตูนที่ชอบครับ.......

4. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ของผมเป็นคำทักทายครับ ตรงตัวดีครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ชื่อเล่นเหมือนกันครับ

แต่เพื่อน ๆ ชอบเรียก ไอ้อ้วน อิอิ

6. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ToP ชื่อเล่น
    Man ผู้ชาย

สรุป ToPmAn มาจากชื่อบอสในเกมส์ Rockman ภาค 2 ของค่าย capcom จากเครื่องเกมส์ family

มีลักษณะเป็นลูกข่าง เท่ดี ประทับใจตั้งแต่เด็ก เลยชอบชื่อนี้ครับ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    SR - รหัส เครื่อง

FA - ฝา

DAM - สีดำ

:D:D:D:D

8. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    คล้ายกับเจ้าของกระทู้ครับ

9. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ชื่อเล่น March ส่วน Weber คือยี่ห้อ Cabureator มันเก๋าดี เสียงหวานๆ

10. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    อยากกกกกรู้จริงๆหรออออออ เล่ายาววววววนะ......... ( สำเนียงแบบ บุญชู )

11. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ชื่อเล่นครับ + EY ไปให้มันดููแรดๆ ตามด้วย ชื่อรุ่นครับ

12. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    i = ตัวฉัน
    P = ชื่อ P...........
    3 = ทะเบียน,เบอร์โทรศัพท์

^_^

13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ชื่อเล่น ตามด้วยชื่อทีมครับ ไม่รู้ทำไมเวลาสมัครเวปไหนก็ใช้ชื่อนี้ตลอดเลยเรา 55+

14. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    มีอยู่ท่านนึงผมอยากรู้ความหมายของชื่อ Log in พี่เขามากเลยครับ

รักผัวปิ่น พี่เขาหมายถึงอะไรอ่ะครับ สงสัยมานานแว้ววว อิอิ
    (ไม่ได้รู้จักกับพี่เขาเป็นการส่วนตัวนะ)

แต่อ่านชื่อพี่เขาแล้วมันอยากรู้อ่ะครับ

รบกวนบอกด้วยนะครับ หรือไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับผม แจ้งให้ลบได้เลยครับ

15. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ชื่อเล่น + ทะเบียนรถคันแรกที่เก็บเงินซื้อด้วยตัวเอง

พี่เขาคงชอบและหลงใหล(เครื่อง) เจ ( สวรรค์ชั้น 7 :D:D )

16. ชื่อผมเอามาจากส่วนสูงของกระผมเอง สูงแค่160 เซน อิอิอิ

17. ความหมายลึกสุดใจมากๆเลยครับ สุดยอดดดดดดดด:sad:

18. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    legolazz เลโกลัส

เอามาจากตัวละครในเรื่อง ลอร์ด ออฟ เดอะ ริง ที่หน้าตาเหมือนผมน่ะคับ 5555

พอดีชอบตัวนี้มาก เจ๋งดี อิอิ

19. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ชื่อ เอก คับ ขับ AE110 ก็ตามนั้นเลย :D:D:D

20. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รถที่ใช้ครับ:D

21. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    มาจากก

ชื่อ + คลับ namz(น้ำ) @ citymania

สั้นๆ ง่ายๆ

22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ของผม End Motor Sport

End ชื่อเล่น

Motor Sport มา ต่อ ท้าย เหมือน ชื่อ ร้าน

เลย จัด ไป เป็น End Motor Sport คิคิ

23. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ของผม dogtown เอามาจากยี่ห้อ skateboard และแก็งสเก็ตอ่ะคับ พอดีชอบมากกกกกกกกกกก

24. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    ชื่อ หนุ่ม อยู่ เตาปูน ก้อเลย....

noom taopoon

25. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ชื่อ เล่น ครับ ผม

26. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    l3oZo = ชื่อโบว์ คร๊า...ส่วนโซ่เนี่ย ยัง "งง" อยู่ถึงทุกวันนี้

เพราะเพื่อนเติมให้ บางคนก็เรียก โบโซ่ บางคนก็เรียก โบบี้ บ้างก็ โบโบ้ ก็มี

แต่ส่วนมากเรียก"โบโซ่" ก็เรย อ่ะ โบโซ่ ก็ โบโซ่ หว้า..!! เอิ๊กส์ๆๆ

27. "เต้าหู้" ชื่อเล่นรถ

"น้อย" เพิ่มความน่ารักให้แก่รถ(ประมาณว่า..คิดเอง..เออเอง..ว่าใส่แล้วจะน่ารักขึ้น lol)

"ณ บางกอก" ระบุสถานที่ถิ่นเกิด และต้องการความเป็นโบราณ lol ดูเฉิ่มๆ น่ารักดีอ่ะคะ (คิดเองอีกแล้ว....ฮู้~!!!)

28. เหมือนถอดรหัสในรายการ"เกมอัจริยะ"เลย lol :D

29. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    LOG IN =WATARU @ SE 101

WATARU =นามแฝงของแฟนในโลกไซเบอร์นี่หล่ะ
    S = 3S_GTE เครื่องที่ใช้
    E= EE101 รถที่ใช้
    รวมกันเลยประหนึ่งว่า รถEE101 ที่วาง 3S คันนี้ มีแฟนผมอยู่ในรถ (เจ้าของ ของ เจ้าของรถอีกที)

30. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    LOG IN =WATARU @ SE 101

WATARU =นามแฝงของแฟนในโลกไซเบอร์นี่หล่ะ
    S = 3S_GTE เครื่องที่ใช้
    E= EE101 รถที่ใช้
    รวมกันเลยประหนึ่งว่า รถEE101 ที่วาง 3S คันนี้ มีแฟนผมอยู่ในรถ (เจ้าของ ของ เจ้าของรถอีกที)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้