~อยากรู้ที่มาที่ไปของชื่อล๊อคอินของแต่ละท่านอะครับ~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ♠♥AIRPORT♣♥, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชื่อเล่น ตามด้วยรุ่นรถคับ

2. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เมื่อก่อนชอบสำนักเเต่ง" SPOON "ที่มีรูปหงส์น่ะ + กับการชอบซิ่งเลยเอามาใช้เป็นชื่อว่า หงส์ซิ่ง ซะเลย

3. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ชื่อเล่นผมเลย + เลขหวยที่เคยซื้อแล้วถูกได้เงินมาใช้หลายหมื่น หุหุหุ:D

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    MOO มาจากชื่อตัวผมเองครับ
    ส่วน VTEC คือใช้รถ civic ครับเครื่อง Vtec ทั้งสามครันเลยครับ

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ตามลายเซ็นต์ ที่วันวิ่ง ๆ อยู่ข้างล่างง่ะ . .

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ใช้ชื่อ รุ่นรถที่เป็นของตัวเองคันแรก

7. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เคยเห็น Audi TT ใส่ล้อ Blitz มันเเมทช์กันมากเลย เอามาเป็นชื่ออ่ะ ไร้สาระมาก อิอิ

8. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    หุหุ ฮาครับ :D:D

9. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    :D:D:D

10. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    จ๊อด ครับ ตรงตัว 100% ไม่มีแต่งเติมอะไรเลย

เพราะแก้ชื่อไม่เป็น 555+

พี่ๆท่านไหนรู้วิธีแก้ชื่อ ช่วยบอกด้วยนะคร้าบ
    จะเป็นพะคุณอย่างยิ่งยวด

11. ขอแจมด้วย เอิ๊กๆ ..

เวลาไปไหนมาไหนผู้ใหญ่เค้าชอบเรียกเราว่า นู๋ๆ หนูๆ ไอ้หนูๆ

แล้วก็ชอบพูดลงท้ายกับเราว่า "คับผม" ทั้งผู้ ญ ทั้งผู้ ชาย เลยอ่า

ทั้งๆที่เราก็อายุมากแล้ว ยังเรียกเราเหมือนเด็กๆเลยอ่ะ

ก็เลยจัดให้แบบสวนอายุไปเลย oOน้องโอ๋งับOo

555+ หาสาระมิได้ ชิมิ

12. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    Little = ตอนสมัครยังเด็กอยู่ครับเลยเป็น little เจ้าหนู dragonz = รถคันแรกเป็นมังกรทองครับ + ชอบการ์ตูน dragon ball z เลยเป็นแบบที่เห็นนี่แหละครับ อิอิ

13. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    Berg_Tomaru :)

Berg เป็นชื่อเล่นเบิกเอง

Tomaru เป็นชื่อทีมครับ

14. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    MOO ชื่อเล่น ชื่อ หมู ครับ

ZAA ซ่า ใส่ไปให้ชื่อมันดูยาว กว่าเดิม ครับ

15. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ตั้งตามที่เพื่อนเรียกครับ :D

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    tey ชื่อผมคับ
    RMuTi ชื่อย่อมหาลัยคับ

17. ผมว่าต้องมีใครอยากรู้ชื่อผมแน่ๆเลย อิอิ ตรงตัวเลยคับ โตที่บ้านน้า อิอิ

♠♥AIRPORT♣♥ ถูกใจสิ่งนี้
  18. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ชื่อเล่นครับ

19. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    kae_za

เรื่องมัน โคตรจะห่วยเลย

KAE ชื่อน้องชาย
    ZA เเปลว่าแสบ ซ่า ตัวแสบ

ขโมยล็อคอินน้องชาย เล่นเพราะขี้เกียจสมัคร สมัยเมื่อ 6-7ปีได้แล้ว

จนตอนนี้น้องชายมันสมัครใหม่ไปแล้วเป็น CHAP_ZA

ใช้เนียน และนาน 5 5 5 5

20. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ชื่อตัวเอง เหมือนกันคับ..!!!

21. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    ชื่อเล่น + รถที่ใช้ค้าบบบบ!!!!

22. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    RC ชื่อลูกชาย เลข7 เพราะชอบขึ้นสวรรค์ชั้น7 555+:D:D

23. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เคยแข่ง Fanpantae ตอน Mercedes-Benz มาคับ

24. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    max ชื่อเล่นครับ
    upgrad ชื่อทีม ตามนั้นครับ

25. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ลองหลายชื่อแล้วซ้ำกับที่มีอยู่อะครับ เลยเอาแบบนี้แหละ " @@@@ "

26. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ชอบกระทู้นี้คับ ได้เห็นแนวคิดแปลกๆของคนหลายๆคนดีคับ

ของผมเมื่อก่อน จะมีชื่อประจำตัว ตอนสมัยเรียนว่า type-r เพราะตอนนั้นบ้า ฮอนด้ามากๆ

เอาชื่อนั้นไปเล่น counter strike บ่อยๆ แถว ม.รังสิต เคยแข่งชนะที่ฟิวเจอร์มา ฮ่าๆๆ บ้าไปแล้วเมื่อก่อนเล่นมาก

จน รีทาย ที่ ม.รังสิตมาปีนึง เหอๆ

จนตอนมาเป็น hrcw ก็มาเปลี่ยนชื่อเป็น tony บ้าง

หลังๆจนได้มาเปิดคลับ citymania ก็ไม่รู้ว่า จะเอาชื่ออื่นไปทำไม อยู่ในสังคม คนจะได้จำได้

เพราะว่า เมื่อก่อน เวลาเจอเพื่อนๆใน อินเตอร์เนต แม่งเดินเข้ามาทักว่า ไท้อาร์ๆ นายจะไปกินข้าวกะเรามั๊ย

บ้าเอ๊ย คนบ้าไรชื่อ ไท้อาร์ เลยเอาชื่อ ตัวเองบวกชื่อคลับซะเลย ง่ายดีคับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้คับ

27. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    gow ชื่อเล่น 9

28. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ของป๋ม ชื่อ หนึ่ง ขับกระบะ 4 ประตู เลยได้ว่า

neung4doors

มันฟังสองแง่สองง่ามดีคับ ชอบ ชอบ

5555+

29. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    พอดีชอบอ่านคอลัมน์wrcตามหนังสือหลายเล่ม มักจะเห็นเค้าเรียกรถทางค่ายsubaruว่าอสูรทางฝุ่น แล้วเผอิญว่าผมก็ใช้อยู่ แถมชอบดูwrcด้วยและก็หน้าบ้านผมมันดันเป็นทางลูกรังหลุมบ่อ
    ก็เลยเป็นที่มาให้ใช้Log inสื่อถึงความเป็นตัวเองว่าอสูรลูกรัง

30. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ของผมชื่อเล่น + LOGO ท้ายรถ + ทะเบียนรถ

เลยได้ออกมาอย่างที่เห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้