~อยากรู้ที่มาที่ไปของชื่อล๊อคอินของแต่ละท่านอะครับ~

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ♠♥AIRPORT♣♥, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    อยากรู้ที่มาที่ไปของชื่อล๊อคอินของแต่ละท่านอะครับ ว่าเป็นมายังไง ทำไมถึงใช่ชื่อนี้

ของผม ♠♥AIRPORT♣♥

ปามาณว่า อยู่แถวดอนเมือง ท่าอากาศยาน ปามาณนี้อะครับ :D :D

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ตามชื่อคับ

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ตั้งตามชื่อเล่นผมเองนี่แหละ

"ติ๊ต่าง"

(* ̄∇ ̄)/゚・:*

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    Ea"RT"h มาจากชื่อเล่นผมครับ Earth (เอิร์ธ)

ส่วนตรง "RT" มาจากรถที่ผมใช้ครับ RT100

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เบอร์โทรศัพท์ หิ หิ

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รถที่ขับครับ

โตต้า คาริน่า

7. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ชื่อ เล่น ตัวเองเลยครับ

8. ชื่อเล่นตัวเองจ้า..

9. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    ม่ะรุ้จาใช้อะไร ก้อชื่อตัวเองนี่แหละ

แหะๆ

10. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ตั้งตามชื่อตัวเอง ... คับ

ส่วนรถนั้นอยากเป อีโวอย่างเค้าแต่มันมีปัญญา

เลยเปงได้แค่ EvoKanNoi คับ ....ฮ่าร์ ๆ

11. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    BlueJeans ตรงตัวครับ เกงยีนส์สียีนส์ (น้ำเงิน)
    ชอบใส่ครับ ใส่แต่ยีนส์ทุกวันอะครับ

จะให้เป็น นู้ดดี้ยีนส์ ชีฟมันเดย์ยีนส์ ก็ดูกระแดะไปครับ นี่ล่ะ เรียบๆ ง่ายๆ ดีครับ :p

ผมจะใช้ชื่อนี้ตลอดน่ะครับ ทุกเว็บเลย

ปล. ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ที่สร้างโอกาสให้ได้บอกเล่ากันว่า ชื่อแต่ละท่าน เป็นมาอย่างไร

12. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    รถ + เครื่องครับ

Volkswagen + Subaru = Volksubagen

:D

13. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ที่กบดานครับ

14. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ของผม มาจาก Pirch น่ะครับ เล่นๆ ไป เล่น มาก็ มาเป็นชื่อนี้ละครับ

15. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    ตามชื่อตัวเองนะครับ:)

16. เวลาโฆษกประกาศรายชื่อคนทำบุญ

ส่วนที่ไม่เขียนชื่อเขาจะเรียก"ผู้ไม่ประสงค์ออกนามร่วมสมทบอีก1000บาท"

ก็เลยจัดเป็น Log in ซะ

17. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ชื่อเล่นครับ นึกไม่ออกชื่อนี้เลย

18. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    อุ้ยยย เขิลลล พอดีที่บ้านเรียกบ่อยหง่ะ

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตอนแรกใช้ชื่อ a'Mad Dog อ่ะ

ชื่อ นั่น เปนชื่อ แก๊งค์นักเลง แถวบ้าน อิอิ

แล้วก้อ มาเปลี่ยน เปน

เอวี่^เรซซิ่ง ก้อชื่อตัวเองเลย เพื่อน ชอบเรียกว่า เอวี่ เรียก เอ สั้นๆ ไม่แนว 555+

20. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0

ของผมนะครับ OF [email protected]

OF ชื่อตัวเองครับ

AT-190 รหัสตัวถังรถที่ผมใช้อยู่ครับ

@K.P.C ชื่อตัวย่อของคลับผมที่ จ.กำแพงเพชร
    ครับ

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    กู_อ๊อฟ

22. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    PeNg=ชื่อผมเองครับ
    MaN=ต่อท้ายเพื่อเพิ่มแรงม้า อิอิ:D

23. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ชื่อเล่นเลยคราบ+ชื่อทีมคราบ

24. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ชื่อเล่นคับ

25. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    Peugeot 405 gri

เอามาจากชื่อรุ่นรถครับ

26. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ชื่อเล่น + ชุดแต่งรถ ที่แฟนชื้อให้ ครั้งแรก........

27. KungZa@

KungZa@ New Member Member

67
    3
    0
    ชื่อเล่นอ่ะคับ คิดไม่ออกเลยจัดไปเลยคับ ชื่อเล่น

28. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ชื่อผมในต่างประเทศคับ

29. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ชื่อตัวเอง และ ชื่อทีมรถ คร้าบบบบบบ

30. realranger

realranger New Member Member

44
    2
    0
    ชื่อรถที่ใช้ ครับ แล้วก้อเติมให้มันเก๋ๆไปงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้