เอามั่ง ปีใหม่เปลี่ยนเครื่องใหม่มั่ง.......ตามกระแสอิอิ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย lorkode, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เนื่องจากเครื่องจากไปแบบไม่สงบ จึงต้องจัดหาหัวใจใหม่
    ที่ใหญ่กว่าเดิมมาประจำการ .........และอู่ที่เลือกก็ใช้อู่พวกๆ กันคือ
    Injection .........เป้ ปอนด์ สองพี่น้อง ที่ทำการบายพาสให้ในครั้งนี้
    ไม่รู้จะอธิบายอะไร เอารูป เครื่อง บรรยากาศภายในอู่โดยเฉพาะอู่นี้เน้น
    ตระกูลนิสสัน เป็นหลัก ดังภาพที่ปรากฏ
    ส่วนรูปทั่วไป ก็มีตอนยกออกมาให้ดู.....เครื่องตัวนี้แหละ เพิ่งมาจากตู้เลย

เด๋วฟามเคลื่อนไหว จะมาแบ่งกันดูอีกที ......เสร็จแล้วจะมาลงรูปเพิ่มเติมเด้อ

2. ตกลงวาง 25 แล้วใช่ป่ะครับ แต่เห็นในอู่มี 26 นาสุดกว่าเยอะ
    ปล.ฝาครอบวาล์วสีน้ำเงินยังอยู่ป่าวพี่หล่อสนใจครับ

3. lorkode

552
    1
    0
    555.............ไวจิงๆๆ นะวิน ยังอยู่ถ้าเอาเด๋วลดราคาให้คนกันเอง
    ส่วนเครื่อง คง ไม่พ้น 25 แล้วหละ ยกใส่แล้ว เหลือเก็บรายละเอียด
    ส่วนนี่ เป็นเครื่องตัวที่บอก............รายละเอียดดูกันเอาตามรูปเลย
    สังเกตุ เพลท สีน้ำเงินดีๆๆ นะ ...................
    อิอิอิ :D:D:D

4. lorkode

552
    1
    0
    ต่อเลย สภาพเครื่อง ทั่วๆ ไป...... เอะๆๆๆๆ นั่นอะไรหว่าอิอิรางหัวฉีดยัง ม่วง ปรี๊ดอยู่เลย อิอิ.........และเพลทบอกที่มาของเครื่องตัวนี้จ้า

5. แหล่มๆเลย...เครื่อง 34 ด้วย...มีอะไหล่ 20 เหลือๆแบ่งมามั่งนะจ๊ะ

6. หล่อคับฝากถามที่อู่หน่อยว่ามีเกียร์ 20 สวยๆเหลือบ้างไหม...ขอราคาพร้อมใส่หน่อยนา(netๆ)
    แล้ววันเดียวเสร็จไหมถ้าไปเช้าๆหน่อย...ขอบคุณคับ

7. เครื่อง 34 ตัวสุดท้ายก่อนเป็นนีโอใช่ป่าว ที่อู่วางรถเพื่อนไปคันเป็น CEF ขับ 4 ด้วยครับ
    เครื่องสด ๆ วิ่งแน่ๆ

8. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    แจ่มเลย เลขเครื่องเก่าขายป่าวหล่อ

9. TEM R30

TEM R30 New Member Member

20
    0
    0
    วัดปีดีปีใหม่ครับพี่หล่อ...จะแรงใหญ่แล้วครับพี่

10. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  11. lorkode

552
    1
    0
    หล่อคับฝากถามที่อู่หน่อยว่ามีเกียร์ 20 สวยๆเหลือบ้างไหม...ขอราคาพร้อมใส่หน่อยนา(netๆ)
    แล้ววันเดียวเสร็จไหมถ้าไปเช้าๆหน่อย...ขอบคุณคับ

เด๋วจะถามให้นะปอง ยกเกียร์ วันเดียวก็เสร็จ แต่จะมีหรือป่าวนี่งะดิเด๋วตามๆ ให้ละกัน

เครื่อง 34 ตัวสุดท้ายก่อนเป็นนีโอใช่ป่าว ที่อู่วางรถเพื่อนไปคันเป็น CEF ขับ 4 ด้วยครับ
    เครื่องสด ๆ วิ่งแน่ๆ

ช่ายแล้ววิน แต่ไม่รู้จะวิ่งป่าว แต่คง ไม่เห้า แล้วหละเครื่องหลายตัวและ รถกินหมด
    เจ้าของรถ จะกินหญ้าอยู่แล้ว.......:
    cry::cry::cry::cry:

แจ่มเลย เลขเครื่องเก่าขายป่าวหล่อ

เด๋วผมดูก่อนนะพี่ X ถ้าขายเด๋ว จะโทรบอกนะพี่.......ปีใหม่พี่ติ๋ว
    ยังพาที่อู่เป้จับของขวัญกันเลย นึกว่าพี่X จะมาด้วย จะถามถึง 26 ซะหน่อยว่าไปถึงไหนแล้ว

วัดปีดีปีใหม่ครับพี่หล่อ...จะแรงใหญ่แล้วครับพี่

เช่นกันหวะต้องหรือเต็มวะเนี่ย ไม่ได้อยากแรงเล้ย เครื่องแม่มพังเลยต้องทำ

พี่หล่อกล่องเดิมขายไหมคับ เบอร์ไร

ใงมั่งกลอฟ บายดีบ่ รถไปถึงไหนแล้ว วะ กล่องพี่เบอร์ 23

ขอบคุณพี่น้อง สกิลินี่ทั้งหลาย ตอนนี้รถวางเครื่องเสร็จแล้ว ตอนนี้กำลังแคะกระปุก
    จะไปเก็บสีเสริมหล่อสักะหน่อย เด๋วรูปตอนเรียบร้อยจะเอามาฝากกัน รอบนี้ขอเดิม
    เสร็จรอบนี้เจอกัน ไบเทค ครับพี่น้อง

12. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    วิ่งแล้วคับ วิ่งไปเก็บไปอะพี่ เรื่อยๆ วันก่อนก็โทรปรึกษาพี่บอมเรื่องเครื่องอะ
    กล่องเบอร์เดียวกันเลยขายปะพี่เท่าไหร่

13. nitann64

nitann64 New Member Member

40
    0
    0
    และแล้วพี่หล่อเราก้อ 25 จริงๆด้วยพี่หล่ออู่นี้เปล่าที่ผมคุยไว้เรื่องวางเครื่อง ตอนนี้ขายเครื่องได้แล้วขาดอีกนิดหน่อยหาทุนอยุ่ครับ

14. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    คราวนี้แหละจะได้หล่อสมชื่อซะที ดีใจด้วยนะน้องหล่อ

หายหน้าหายตาไปเลยนะ ไม่ได้โทรคุยกันเลย

แอร์โฟว์ที่ยืมไปยังไม่ได้ลองซักที

15. lorkode

552
    1
    0
    ครับ พี่กลอฟ......เออพี่กลอฟรอบนี้น๊อคเซ็นเซอร์มันะแต่ถอดยากโคตร
    เด๋วผมจะพยายามถอดให้นะพี่.............ตอนนี้หาตัง นิดหน่อยปีใหม่
    รายจ่ายเยอะมาก...........เที่ยวไม่หยุดเลย................เจอกันคราวหน้าจะไม่ลืมนะพี่กลอฟ

16. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เข้ามารอดูเด้อ ใช้เครื่องเยอะเหลือเกินนะเอ็ง

17. เห็นด้วย...ก้อพี่แกเล่นกดไม่ยกเลยนิ

18. demonvan

demonvan New Member Member

28
    0
    0
    คนใจถึงครับพี่เข้าข่าย " พังไม่ว่า ขายหน้าไม่ได้ " ใช่ป่าวพี่หล่อ ฮิ ฮิ ฮิ

19. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    รอชมต่อครับ....และแอบชมมาตลอด

20. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ของแรง อิอิ

21. lorkode

552
    1
    0
    อุ้ยๆๆๆ....เติ้ดกล้าพูดนะเรา แหมเรามันคอเดียวกัน
    ...............คอ คน เครื่อง พัง ..................อิอิอิ

22. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    555

ถ้าเติ๊ดพังอีกคงได้จอดอีกนานเลยอ่ะคับ :D:D:D

23. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    แสดงว่าอู่นี้เจ๋งจริง สายไฟตัดมาขนาดนั้น ยังวางได้

สุโค่ยครับ หล่อโคตร

24. lorkode

552
    1
    0
    อิอิ..........ก็คงพอได้นะน้าว่าว สายไฟ RB 25
    อู่นี้ มีเป็นเข่ง น้าว่าว.......อิอิ ไม่ได้ใช้สายชุดนี้อยู่แล้ว
    รื้อ ออกหมด ...............เออว่าแต่ใครหาพวกกล่อง
    สายไฟ หรืออุปกรณ์ RB ลองโทรไปก็ได้นะ.....ของเยอะโคตร
    .:D:D:D:D:D:D

25. น้าว่าว

204
    1
    0
    อ่อๆ

แล้วเค้าคิดราคารวมสายไฟใหม่ป่าว หรือคิดเพิ่ม ถ้าคิดเพิ่มขอราคาหน่อยจิ

ของเยอะเหรอ งั้น ถามราคาเกียร์ออโต้ RB20DE ให้หน่อยนะ ครัชหมดแระ ตอนนี้เต่ากัดยาง

26. lorkode

552
    1
    0
    ราคา เท่าเดิม บ่ มีคิดเพิ่ม .........เพราะพวกกัน
    ส่วน เกียร์เด๋วผมภามให้ แต่ไม่แน่ใจจะมีป่าวนะ 20 DE
    หายากและ.........แต่ที่แน่ๆๆ มียกลงอยู่ตัวนึง พร้อมเกียร์ ธรรมดา
    แต่ของอีกร้านนึง สนใจ มะน้าว่าว

27. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมนึกว่าเครื่องก่อนนีโอมีแค่ใน 33 เครื่องตัวของน้องหล่อนี้ภายนอกสดมากๆ เลย โชคดีจังหายากน่ะเนี้ย หากยังหาเคร็งหน้าไม่ได้มาเอาที่บ้านพี่ได้น่ะ พี่มี spare เครื่องไว้ตัวหนึ่ง

28. น้าว่าว

204
    1
    0
    อยากได้ออโต้ง่ะ

29. lorkode

552
    1
    0

ขอบคุณมากเลยครับพี่ปุ๊กกี้......ใจดี ทุกครั้งเลย
    ครับพี่ปุ๊กกี้ สำหรับตัวนี้ อู่เขาจัดมาให้ เป็นเครื่องติด หัว STAGEAR มาครับ
    สว่นแคร้งเห็นทางอู่ใช้ของเดิมเลยครับ ปรับแต่งนิดหน่อย และ อุดรู ขับ 4 เอานะครับ
    เห็นเขาบอก แคร้งเป็นอลู เย็นดี เห็นเขาว่างั้นนะครับ
    .:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2009
  30. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    แล้วที่อู่มีอะไหล่ SR โบ บ้างป่ะ น้องหล่อ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้