เรื่องระทึก และเสียใจ หลังงานปีใหม่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    หลังจากที่กลับจากวังตะไคร้ ผมก็ขับรถกลับมา ปกติ

พอรุ่งเช้า ผมก็ขับรถกลับไป อุทัยธานี ก็ ปกติ

แต่ ขากลับ พอผมขับ ตรง ออกมา จาก หนองฉาง กลับกรุงเทพ

เส้นทางที่ผมขับ เป็น ถนน 4 เลน สวนไปมา
    ผมก็ขับโดยใช้ความเร็ว ปกติ 90 กม/ชม

แล้วผมก็สังเกตุเห็น วีโก้ ขับตามจี้ตูดมา เลย นึกในใจ กด เล่นกะเค้าหน่อย

กด แปป เดียว 140 กม/ชม ก็ดึง วีโก้ ออกมาได้ประมาณ 5 คันรถ

จากนั้น ก็เป็น โค้ง ซ้าย ผมก็ไหลเข้าไป พอ ออกโค้งปุ๊ป

ผมเห็น สุนัข กำลัง ข้ามถนนพอดี ผมก็ยกคันเร่งโดยเร็ว เห็นอยู่ไกล แต่ด้วยที่ผมไหลมาเร็ว

มันทำให้ถึงตัวสุนัขได้ ไม่เกิน 3 วินาที

ผมรู้ตัวแล้ว ว่ามาเร็วเกินไป ผมก็ยกคันเร่ง ค่อยๆแตะเบรค เบรคกระทันหัน ผมว่า อาจจะหยุดไม่ทัน

แล้วรถอาจจะเสียอาการได้ เพราะถนน ฝุ่นทรายเยอะ

ผมเลยจะเบียงไปทางขวา แต่เจ้ากรรม วีโก้ เร่งมาปิดตูด แบบคร่อมเลน ไปทางขวา

มันทำให้ผม เบี่ยงหลบไปไม่ได้ เพราะ ระยะใกล้ผมเหลือเกิน

ในใจคิด ชิบหายแล้วกรู มึงมองไม่เห็นหาข้ามถนนใช่ไหม

ผมโดยบล็อค โดยข้างหน้าเป็นสุนัข กำลังวิ่งมา ข้างขวา เป็นวีโก้

ข้างซ้ายนั้น เสาหลักกิโล ตลอดทางเลย

ผมเลยตัดสินใจ พยายามเบี่ยงหลบซ้ายแทน จะลงข้างทาง ชน หลักกิโล อยู่แล้ว

แล้วเรื่องก็เกิดขึ้น

เปรี้ยง/////

ผมหลบไม่พ้น แต่วีโก พ้น เพราะวีโก้ หลบขวาทัน เพราะมันอยู่ข้างหลังผม แต่อยู่เลนขวา

หันหลังกลบไปมอง สุนัข แน่นิ่ง อยู่กลางถนน

ผมเสียใจ แล้วก็เจ็บใจ ไอวีโก้คันนั้น ถ้ามันไม่ไหลมาจี้ตูดผม แล้วคร่อมเลนไปทางขวา พยายามจะแซง

ในระยะประชิดตูด

ผมอาจจะหักหลบขวาได้ทันแน่ๆ

หลังจากนั้น ผมก็จอดรถลงไปดู กันชน นิสโม่ แตก มุม ด้านขวา นิดนึง แต่ผมไม่ซีเรียสเลย

ผมซีเรียสเรื่อง สุนัข แล้วก็ไอวีโก้คันนั้น มากกว่า

ทำไมมันไม่ลดความเร็วให้ผม เข้าไปเลนมัน ผมค่อนข้างมั่นใจ ว่า มันเองก็เห็น สุนัข ข้ามถนน แน่นอน

มันอยากจะแซงกรู มากขนาดนั้นเลยเหรอ ยกคันเร่งตั้งนานแล้ว ก็ยัง จี้ ดูดตูด อยู่นั่นไม่ยอมแซงไป
    แล้วยังเสือก คร่อมเลนอีก ผมไม่ได้ไปขับกวนตีนมันแน่นอน

เพราะตอนที่ผมเห็นมัน ผมขับตรงมาปกติ แล้วมัน พึ่งขับออกมาจากซอย

แต่ยังไงผมก็โทษตัวเอง เพราะผมพยายามหลบแล้ว มันได้เท่านี้จริงๆ

หลังจากนั้น ผมก็ขับย้อนกลับไปดู สุนัขตัวนั้น ไม่อยู่แล้ว

ไม่รู้ว่าตอนที่ผมชนนั้น สลบไป คลานไปตาย หรือ สาหัสแค่ไหน

ผมก็ได้แต่ขับเข้าวัดไปทำบุญ อุทิศส่วนกุศล ให้มัน ปลอดภัย หรือถ้ามันตาย ก็ขออโหสิกรรมด้วย

เรื่องทั้งหมด เกิดขึ้น แล้วจบลง ในเวลา ไม่เกิน 5 วินาที

เรื่องทั้งหมด ผมอยากเล่าให้พี่น้องฟังเป็นอุทาหรณ์ครับ ว่า อย่าใช้ความเร็ว ในเส้นทางที่คับแคบ

คิดสนุก แปป เดียว กดดึงหนีเล่นๆ มันอาจกลายเป็น การสูญเสีย ได้ครับ ไม่ว่าต่อตัวเอง หรือ ต่อผู้อื่นครับ

แล้วผมจะไม่ขับเร็ว ใน ถนน สองเลน อีกแล้วครับ

ผมเสียใจจริงๆ :cry::cry::cry:

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่า.............................ต๊อด...........................เป็นฆาตกร................บนถนน.......................อิอิ...............ล้อเล่นนะครับ...พี่ทศเคยได้ยินคนขับรถเก่งๆบนถนนไหมครับ...................ขับรถหักหลบหมา............เราตายครับ..............ถ้ามันสุดวิสัยจริงๆนะครับ........อย่าหลบครับ

3. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    พี่ต็อด ระวังผีหมามาหลอกนะครับ:p:p

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เหมือนภรรยาผมเลย แต่ผมบอกภรรยาผมประจำ ถ้าเราหลบ เราตาย ชนแล้วต้องวิ่งไปให้เต็มที่ คืออยากให้คิดว่า
    เราไม่ได้ตั้งใจ อาจจะเป็นเวรกรรมของเค้าแล้ว หรือเค้าอาจจะหมดเวรหมดกรรมแล้วก็ด้าย ใจเย็นครับ ทำบุญกวดน้ำให้เค้าไปครับ เราไม่เป็นอารัยก็ดีแล้ว แล้วรถเป็นไรมากมั้ย รถไทรทันผมกันชนแตก กันแครงใต้เครื่องบุบเลยอ่ะ ยังไม่ได้เคาะเลย

5. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    สุดวิสัยครับ....... แต่ถ้าขับยิ่งเร็วยิ่งเจ็บมาก เสียหายมาก

6. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    อย่างคิดมากครับถ้าหลบเราก็แย่คับ...ไปทำบุญให้น้องหมาหน่อยแล้วกันคับ...

7. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    ++เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า++
    ควรนอนที่นครนายกแล้วค่อยกลับวันอาทิตย์พร้อมกัน...........:D:D

8. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ถูกต้องนะค้าบบบบบ อิอิอิ

9. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้าเป็นผม ผมจะยอมๆวิโก้มันไปชนหมาแทนผม :cool:

10. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    รถไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ

11. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    น่าฉงฉาน เเต่ก็มันฉุกเฉินอะนะ อิอิ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.................... เหรอ................. :rolleyes:

13. OATH

1,605
    4
    0
    แน่ใจหรอ เห็นเค้าว่า มีคนให้ คันเขียวๆ จอดนอน ข้างทางนิ:D

14. kunyos

kunyos New Member Member

168
    0
    0
    เห็นใจครับและก็สงสารคุณน้องหมาครับถ้าอย่างไรก็ขับระวัง ๆ ครับยังไงทศปลอดภัยก็ดีแล้วครับ
    ถ้าไม่สบายใจก็ไปทำบุญครับจะได้สบายใจ

15. jaeb

2,625
    5
    0
    อ่ะ.....ปลอดภัยไว้ก่อน :D

16. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    เห็นด้วย น่าจะนอนที่นครนายกน่ะ ผมว่ามันดึกมาแล้วนะ แต่พรี่ต๊อดชนตอนกลางวันนี่หว่าาาา

17. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    คุณคือ..................................................ฆาตกร..........LOLLOLLOLLOL

18. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

แต่เหล้าปั่น อร่อย ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,:D

19. pae-ck

pae-ck New Member Member

89
    0
    0
    เสียใจด้วยครับคุณทศ อย่าคิดมาก

แต่ผมก็สงสัยเหลือเกินครับว่าคนขับ Vigo ส่วนใหญ่ที่เจอมักกวน....ทีน อยู่เป็นประจำที่เจอะเจอ
    มันคิดว่ารถมันแรงกันซ้ะเหลือเกิน แต่วิธีแก้ขอผมคือเมื่อจี้ตูดปั๊บ ผมก็ยกคันเร่งปุ๊บ หรือไม่ก็ด่าในใจ
    หลบๆมันไปซ้ะ ไม่อยากไปวิ่งกับมันอาจจะทำให้คนอื่นเข้าเดือดร้อน เพราะการกระทำที่ไม่เขาก็เรา

20. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อืม...............ฮะ..............

21. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เว้นวีโก้ผมกะพี่โยซักสองคันละกันนะ:):)
    แต่ตัวสามพันมันแรงจริงนะ ผมขับบีบียังไม่อยากยุ่งเลย ของเค้าแรงจริง:D:D

22. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อ่าครับ วีโก้ 3000 แรงจิงๆ

ถ้ามันเป็นตอนกลางคืน ผมอาจจะมองไม่เห็นอ่ะครับ

แต่ นี่ กลางวัน เลยครับ ผมเห็น แต่แก้ไขอะไรไม่ได้ครับ ยังคิดอยู่เลย ว่าถ้าตอนนั้นเราช้าลงอีกนิด คงจะดีกว่า

มันสะเทือนใจ ตรงที่ ว่า ชีวิตนี้ผมไม่เคยขับชน หมาเลย

เคยชนแต่ แมลง ตาย เต็มกระจก กะกันชน

ส่วนรถผมเสียหายแค่ มุมกันชนนิสโม่ ด้านล่างขวา แตก นิดหน่อยครับ แต่ไม่ถึงกับโบ๋ เสียรูป ครับ

ผมคิดว่า รถผม น่าจะชน ตรงส่วน หัว ของมันอ่ะครับ

23. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ถ้าหัวอ่ะ น่าจะกระจุยมากกว่านี้นะคร๊าบบบบบ ฮิฮิฮิ ช่างมันเถอะ ทำบุญคร๊าบบบบ สบายใจ หรือพรี่ต๊อดจะบวชเลยดีคร๊าบบบ

24. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    บวชแบบเสี่ยหลงว่าก็ดีเหมือนกันนะครับ ..... เห็นด้วยครับ :welcome:

25. jaeb

2,625
    5
    0
    แน่นอนอยู่แล้ว อิอิ อยากกินอีกเมื่อไหร่แจ้งมาเลยครับพี่.....................รอบหน้าเพิ่มสีน้ำเงินอีกสี
    :D:D

26. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    เหอะๆ ช่ายคับ ของเค้าดีจริงๆ อิอิอิ

27. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: วร้า...............
    บวชชีพราหมณ์แล้วกันนะครับ...... เพราะแค่นี้ศาสนาก็เสื่อมไปมากแล้วครับ

อิอิ
    :rolleyes:

28. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ฮิฮิฮิ

29. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    บอกแล้วให้นอน..ไม่นอนถ้านอน...ก็เหล้าปั่นฝีมือๆที่ทางทีมงานจัดมาอิอิ...สุดๆ

30. OATH

1,605
    4
    0
    บวช เลยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้