วันนี้หลังเลิกงานเลี้ยงแล้วกลับบ้าน เห็นคนอื่นขับเมาๆก็เร็วด้วย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมไปกินงานเลี้ยงกับหลานๆผม พอหลังเลิกงานเลี้ยงแล้วกลับแยกทางกัน ผมขับไปขึ้นทางด่วน ขับเร็วด้วย เห็นมองข้างหน้าโน่น คน(เมา)ขับเร็วกะบ่ะ เมาด้วย ผมก็ปล่อยคันเร่งลดความเร็วๆใจเย็นๆแล้ว คน(เมา)มาชนกับรถอื่นเกือบแล้วไม่โดนชนพร้อมเปิดไฟสูงๆกระพริบหลายครั้งด้วย โห...น่ากลัวจัง :eek:
    ผมรีบไปกลับบ้านถึงแล้วปลอดภัยดีครับ

ผมบอกเตือนนะครับ ต้องระวังให้ดีๆๆ และมองไปข้างหน้า รถอื่นขับรถผิดปกติแปลกๆด้วย คล้ายไม่ให้แซง ขับพวกมาลัยห้นไปซ้ายก็ขวาด้วย มัวแล้ว ที่จริงแล้ว เมาด้วย

;);)

2. จขกท ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ อิอิ

3. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ปลอดภัย กลัถึงบ้านกันทุกๆ คนนะครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ดีใจด้วยครับ แต่ว่า

จขกท เมาป่ะครับ อ่านแล้วงง ๆ

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เมาไม่ขับคับ...

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เคยเห็นเหมือนกัน ไม่ กล้า ขับ ไกล้ เลย เหอะๆ

บางทีเห็น ขับๆ ขึ้นเกาะ กลาง เเล้ว เลี้ยวลงมา ก็มี

ดีไม่เลยไปอีกด้านของเกาะกลางไม่งั้น มีผสานงา

7. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    คุณปุ้ย(เจ้าของกระทู้) เค้าไม่สามารถได้ยินเสียงครับ การที่เค้าสามารถพิมพ์ได้ขนาดนี้ถือว่าเก่งมากๆเลยนะครับ เป็นกำลังใจให้เค้าด้วยนะครับผม :)

8. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ชื่อปุ้ย หรอครับพี่ ผมน้ำนะ

ผมพูดจิงๆ นะผมชอบพี่นะ เวลาโพสอะไรดู แบบมีสตายดีอะ

แล้วมารู้ว่า พี่ไม่สามารถได้ยินเสียงได้นี่ ก็ อึ้งอะครับ

== ขอบคุณที่มีน้ำใจออกมา เตือนเรื่องคนเมานะพี่ ==

9. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ปลอดภัยไว้ก่อนนะคับ

10. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เมาไม่ขับ กลับแท๊กซี่ค๊าบ
    อิอิ

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ขอบคุณที่เตือนขอรับ

^^
    เมาไม่ขับนะคับพี่น้อง

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตอบไม่ถูกเลยอะ ยังแปลไม่ออก จริงๆนะ

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณครับที่มาเตือนๆกัน....

โหย..มานั่งแปล ไทย เป็น ไทยแต่เช้าเลยตู...อิอิ

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เกือบไม่เข้าใจ.........เดี๋ยวมันก็โดนด่านเป่าเองแหละ

15. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ถูกต้องคับ...สู้ๆ นะคับพี่ เดี้ยวว่างๆจะโทรไปหานะพี่ ให้พี่ช่วยฝึกผม :D:D:D

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เคยโดนคนเมาขับชนบนทางด่วนครับ หมุนแล้วไปฟาดกับขอบทางด่วน เละเลยครับ

17. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    ผมอ่านแล้่ว งงๆ แต่พอะเข้าใจว่าเมาแล้วขับ ปลอดภัยก้อดีแล้วครับ

18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    เคยเจอที่รัชดาเหมือนกันครับ ตอนเช้ากำลังไปเรียน ขับตามหลังเป๋ไปเป๋มา เสียวว่าจะล่อตูดรถเรารึเปล่าวะเนี่ย ระวังกันด้วยนะครับ โชคดีตอนนนั้น rush hour มีตำรวจ เลยบอกตำรวจให้เรียกได้พอดี

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48

ถึง บางอ้อ แล้วคับ

งงอยู่นาน :)

20. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    หวัดดีครับปุ้ย สบายดีนะครับ
    ขอบคุณมากที่มาเตือน
    เมาไม่ขับนะคร้าบบบ ทุกๆท่าน เมาทีไรแรงม้ามาจากไหนไม่รู้ อิอิ

21. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เป็นอย่างนี้นี่เอง

ขออภัย เจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ยังยืนยันครับ ดีใจด้วยครับ ที่ปลอดภัย

22. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    SAFE DRIVE

23. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ผมขอบคุณปุ้ยครับ แนวดี

24. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    พวกนี้เวลาไม่เกิดอะไรขึ้นก็ไม่รู้สึก พอเกิดอะไรขึ้นมาก็มานั่งเสียใจ

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใช่ครับ เห็นด้วย ไม่รู้จะมาเสียใจทำไมตอนทำไม่เห็นคิดก่อนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้