ตอนนี้อากาศหนาวขึ้นในกทม ไม่เหมือนปีที่แล้วน่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    หนาวดีคับเมื่อคืนขับรถก็เย็นสบายมากเลย

ผมชอบเข้ามาอ่าน เวลาพี่ เจ้าของกระทู้ ตั้งกระทู้ หรือมาตอบกระทู้ นะ ผมว่าภาษา แกเป็นเอกลักษณ์ ดีคับ

2. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เมื่อวาน เข้าไปซอยจรัญ13 (กินเต็กลุงหนวด) ดูในรถมันวัดได้ 23 องศา อากาศกำลังดีเลย

3. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ที่บ้านต่ำกว่า 10 ครับ หนาวจริง ๆ ลมแรงด้วย

4. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ลองเปลี่ยนไปขี่มอ'ไซด์ดูดิ่ครับ เย็นได้ใจ

5. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    อากาศปีนี้เย็นกว่าปีที่แล้วเยอะเลย นานกว่าด้วย
    จริงๆแล้วดูจากสถิติ อากาศจะเย็นลงทุกๆปีนะผมว่า
    จะมีบ้างปีเท่าๆเดิม แต่ไม่มีปีไหนที่หน้าหนาวแล้วอากาศ
    อุณหภูมิสูงขึ้น ที่ผมดูย้อนหลังมานะ

6. ลำปางหนาวมาก.. อิอิ บ้านผมเอง อยากกลับไปอยู่บ้านช่วงนี้จัง:D

7. ที่ระยองเมื่อเช้า 16 องศา หนาวจริง ๆ ครับ ไม่อยากอาบน้ำเลย

8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สระบุรีวัดภายในบ้าน 20.5C ในเมืองนะ

ยังไม่ได้วัดข้างนอก ลมแรงด้วย

9. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมไม่มีแฟน อุณหภูมิหัวใจติดลบเลยคับ

:D:D

10. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    วันนี้ตอนเช้าก็หนาวแล้วช่วงบ่ายก็หนาวยังอยู่เลย หลังตอนเย็นๆ หนาวขึ้นกว่าเดิม สุดยอดเลย ชอบหนาวจังเลย

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หนาวดึ๋ยเพราะแรงดึงดูด

12. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    หรือว่าเมืองไทยจะหิมะตกจริงๆ(ดูในข่าว)

13. มีคนกอดซัก 10 คนคงดี

14. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    บางเขน หนาว โครตเลยครับ

เมื่อเช้า เปิดเครื่องเป่าผม เอามาเป่าตัว เเก้ หนาว เลย เหอะๆ

ปีนี้หนาวจริงๆ

15. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    หนาวกายไม่เท่าไหร่ แต่หนาวใจนี่สิ :eek:

16. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อากาศ หนาว ดี แต่ รถ ผมไม่ชอบเลย น้ำมัน ท่วม โครต

17. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ยุดยา เช้านี้ 17 องศา . .

น่าซัดเหล้ากะเพื่อนที่รู้ใจ มากมาย ย

18. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    วันนี้นนทบุรีหนาวมากครับ หนาวทั้งวันเลย

19. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เวลานี้ ในบ้าน16.7องศา ครับ นอกบ้านไม่อยากจะคิดเลยยย........

ที่อุบลฯครับ หุหุ

20. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ปุ้ย เค้าพอฟังได้นะครับ มีเครื่องช่วยฟังอยู่ แต่ไม่รุ้ชัดหรือเปล่า เพราะบางทีก็คุยแล้วงงงง กั่กๆๆ แต่ก็เห็นคุยทอสับได้นะครับ:D:D

เค้าจับใจความได้ แต่อาจจะเรียงประโยคไม่ค่อยเก่งครับ แต่อ่านแล้วก็รู้เรื่อง แต่ความจำดีแน่นอนครับ ถ้าเจอผมทีไร ขนาดไม่เจอนาน ปรี่มาทักตลอด ผมจำได้มั่งไม่ได้มั่ง อิๆๆ :confused::confused:

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    วันนี้ก็หนาวโครตๆเลย ใส่เสื้อ 3 ตัวขี่มอไซค์ไปรับแฟน ตอนกลางคืน

22. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    หนาวจริงๆครับปีนี้ ดึกๆขับในซอยที่พอมีต้นไม้อยู่ตามข้างทางบ้างนี่หนาวเข้ากระดูกเลย

23. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เอารถไปรันอินตอนกลางคืน

water temp เหลือแค่ 55

เย็นได้ใจ แอร์ไม่ต้องเปิด แง้มกระจกจิ๊ดเดียวก็หนาวละ

24. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อากาศอย่างงี้รถวิ่งดีเลย

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ลำลูกกาหนาวมาก

โปรดระวังโรคแหนมตุ้มจิ๋วระบาด

26. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    วันนี้ก็หนาว

ไม่เปิดแอร์เลย

เปิดกระจกแทน

27. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ทั้งหนาวทั้งเย็น

28. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เมื่อวานไปเมืองกาญรู้สึกเลยว่ารถเราวิ่งดี กรองเปลือยได้อากาศเย็นสดชื่น

29. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    แถวๆเกษตร - นวมินทร์ก็หนาวคัฟฟฟ

30. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เวลาอาบน้ำ ต้องชงโอวัลตินมาจิบเรื่อยๆ ไม่งั้นเเข็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้