ถามเรื่องเกียร์ D ออกตัวช้า

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    รถของผมเริ่มมีอาการ เมื่อเข้าเกียร์ D แล้วกว่าเกียร์มันจะเข้าต้องรอสักครู่หนึ่ง
    มันถึงจะเริ่มออกตัว อยากทราบว่าอาการนี้ คืออาการของเกียร์มันจะพังใช่หรือ
    ไม่ ทั้งๆ ที่ผมดูแลเรื่องน้ำมันเกียร์ไม่เคยบกพร่อง เปลี่ยนก่อน 20,000 กม.ด้วย
    ซ้ำ
    ขอรบกวนถามผู้ที่มีประสบการณ์ว่า แล้วผมจะใช้ไปได้อีกนานเท่าไหร่ครับจึง จะต้องเปลี่ยนมัน กล่าวคือผมจะใช้มันได้อีกนานไหมกว่ามันจะพังจริงๆนะเพราะจะได้เตรียมใจไว้เสียเงินนะครับ

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ไม่ต้องตกใจ

ของผมก็เป็นเหมือนกัน

เกียร์D ไม่ออก ก็ดึงไป D2 เลย 55555

ไม่นานก็คงพังเหมือนคันอื่นๆเค้า ทำใจแล้วแหละ

3. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    []อารัยมันจะเป็นกันทุกคันหรือป่าวเนี้ย P11 ผมเพิ่งเปลี่ยนเกียร์เมื่อธันวานี้เอง พรรคพวกในคลับน่าจะหาร้านซ่อมเกียร์ก่อนจะแย่ไปกว่านี้ เอาแบบราคาน่าคบได้ ร้านเค้าก็จะได้ลูกค้าในคลับของเราด้วย (ไม่รู้ยี่ห้ออื่นเค้าจะเป็นอาการเหมือนกับP11ป่าว รถ9-10ปีขึ้นไป)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2009
  4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

เอ๋า...เป็นซะงั้น...แล้วเกียร์ของรุ่นไหนใส่ P11 ได้มั่งเนี่ย...ผมจะได้เตรียมหาไว้แต่เช้าเลย...

5. ekasit 25

88
    0
    0
    หากเรามีอู่ประจำคลับได้จริงๆ ก็จะดี มา กเลยนะครับ

6. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าเป็น P11 เกียออโต้เหนพี่ๆเค้าว่าเป็นคันทุกคันอ่ะครับ....ส่วน presea ก็มีบ้างตามการใช้งานเเล้วก็ระยะ

ส่วนมากถ้าออโต้เสียเค้าไม่ค่อยซ่อมกานนะ..ไม่คุ้มอ่ะครับ

ต้องเปลี่ยนเป็นธรรมดาเเต่มันจะลำบากคนที่ติดขับออโต้นี่สิ..อิอิ

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เป็นธรรมชาตินะผมว่า

ของผมก็โดนไปแล้วเช่นกัน ^^

อะไรบางอย่าง ดูแลดียังไง ถึงเวลามันก็ไปคับ

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แล้วเกียร์ CVT ของผมจะทำยังไงดีอ่า เหมือนจะมีอาการแล้วเหมือนกัน

9. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับช่างที่รู้จักบอกว่าเกียร์จะไปแล้วครับแต่ยังใช้ได้อยู่ให้ใช้จนกว่าออกตัวไม่ได้เลยจึงจะให้หามาเปลี่ยนใหม่เลย
    คือใช้ให้ผังไปเลยครับผมว่าช่างก็พูดถูกนะใช้ให้คุ้ม

10. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนดีไหมครับ
    ถ้ายังหายค่อยว่ากันต่อไป

11. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    อาการเดียวกันเด๊ะ แรกเริ่มก็ออกตัวช้า แล้วก็เริ่มเปลี่ยนเกียร์ไม่ทันใจคนขับ ในที่สุดวิ่งแค่เกียร์ 1-2 เท่านั้น ตอนนี้ลาโลกไปแล้วค้าบ เพิ่งได้เกียร์ลูกใหม่มาสดๆร้อนๆ ขออวยพรให้โชคดีใช้ได้ไปอีกหลายๆเดือนเลย แต่เริ่มมองหาไว้ก้อดีนะ พอจะต้องเปลี่ยนแล้วมันหาย๊ากยาก

12. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ต้องใช้ให้คุ้มครับ ใช้จนเกียร์มันฟรีเเบบว่าไม่ออกตัวทุกเกียร์เลยครับ ค่อยเปลี่ยน ของผมก็เหมือนกัน เช้าๆต้องสับเกียร์ 2 เเล้วเวลาจะเข้า D ต้องเร่งรอบสัก 3 พันรอบ 55

13. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    แนะนำให้เปลี่ยนเกียร์ได้แล้วครับเนื่องจาก คลัทช์หมด เกียร์ของ SR20DE ลูกละ 7-8 พัน เท่านั้น หาอู่ใส่ก็ไม่ยากเพราะเครื่องไม่ได้
    พัง อย่าดันทุรังใช้ครับเชื่อผม แล้วจะมานั่งเสียใจภายหลัง ถ้าไม่รู้จะทำอย่างไรก็โทรมาละกัน ยินดีให้คำแนะนำ ฟรี
    แมน 08-1753-4902

14. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เปลี่ยนเถอะพี่ หาเปลี่ยนเลย อย่ารอเลย เด๋วจะพ่วงไปอย่างอื่นด้วย เปลี่ยนแล้วใช้สบายใจขับไปไหนไม่ต้องลุ้นว่าจะน็อครึป่าวด้วย :D:D:D

15. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกคนที่ให้ความเห็นนะครับ ขอบคุณมาก ผมได้ไปลองถ่ายน้ำมันเกียร์แล้ว
    ปรากฎว่ามันดีขึ้น

16. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    ตามมาตอบด้วยคน (เป็นเหมือนกัน) อีกแล้วอะ เปลี่ยนแล้วดีขึ้นเจง ๆ

17. Pเจ้น

Pเจ้น New Member Member

15
    0
    0
    จริงป่าวเนี้ยพี่ๆ ผมชอบซิ่งอยู่บ่อยๆ
    เวลาผมซิ่งทีนี่รูดดด ลงมาD1เลยอ่ะแต่ยังไม่มีอาการอย่างว่า
    P11เป็นเหมือนกันหมดเลยหรอพี่ น่ากลัวจังครับ

18. meteostome

meteostome New Member Member

3
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ออกตัว d2 ตลอด ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้วด้วยเมื่อวาน กำลังลุ้นให้อาการดีขึ้น
    ถ้าไม่ก็คงได้ใช้บริการคุณแมนเป็นลำดับต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้