ขอถามเรื่องเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Chew_Chew, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เครื่อง 3s-gte air flow สามารถแปลงเป็น non air ได้มั๊ยครับ

ถ้าได้ราคาในการแปลงอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ปล. ถามเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจครับ

2. Chew_Chew

471
    1
    0
    อยากรู้ครับ อยากรู้

3. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    คิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ

4. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    ได้คับ

แต่เปลี่ยนเครื่องคุ้มกว่า และดีกว่า

5. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    แปลงได้แต่ภายนอกคับ เคยเห็นรถป๋าวินทำ เอาชุดสายไฟของ nonair มาใส่

ผลคือ รถวิ่งลื่นขึ้น แต่ราคาก็เกือบเท่าเล่นเครื่อง nonair เลยคับ

แต่ประสิทธิภาพก็ไม่เท่า nonair คับ เพราะลูกสูบ nonair ไม่เหมือนกับตัว airflow

เพิ่มอีกหน่อยเดียว แรงกว่า รอบจัดกว่าคับ

6. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ไม่สนใจ เครื่อง 1MZ V6 3000 cc เหรอคับ

เป็นเครื่องของ Lexus GS300 ถ้าจำไม่ผิด ตัวเดียวกับของ Haier ด้วย

เห็นรุ่นพี่บอกว่า ขับสนุกมาก แรงบิดเหลือๆ power band ยาวๆ

ความเร็ว 220 km/h รอบยังอยู่ที่ 2000 RPM กว่าเอง

ลง Camry ในรูปได้สบายเลยคับ

7. Chew_Chew

471
    1
    0

ขอบคุณครับที่แนะนำครับ

แต่ผมถามเพื่อที่จะซื้อ mr2 ครับ

แล้วในงบที่ผมมีนี้ มันมีเครื่อง air flow เป็นส่วนใหญ่ครับ

ผมเลยถามเผื่อไว้ก่อนจะได้ตัดสินใจง่ายๆครับ

ส่วนคันที่อยู่ในรูปนี้เป็นรถที่ใช้ทำงานครับทำเครื่องมากคงไม่เหมาะครับ ^ ^

8. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    เปลี่ยนแค่ TURBO เอาของ NONAIR มาใส่ก็ดีขึ้นกว่าเดิมแล้วครับ
    ส่วนภายใน AIR FLOW กะ NONAIR นั้น ต่างกันโดยสิ้นเชิง ทำไปก็เท่านั้น เพราะช่องพอร์ท ยังเท่าเดิมแล้วมันจะดีขึ้นได้อย่างไง ต้องคิดตามด้วยว่า น้ำมันมากขึ้นแต่อากาศเข้าเท่าเดิมมันก็เท่านั้น
    ช่องพอร์ทและท่อไอดีของ NONAIR ใหญ่กว่าของ AIRFLOW มาก
    ทุกอย่าง NONAIR พัฒนากว่ามาก
    และงบประมาณในการทำสูง
    ผมว่าวางเครื่อง NONAIR หรือเปลี่ยนเฉพาะ TURBO จะประหยัดและเห็นผลกว่า

9. Chew_Chew

471
    1
    0
    ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

พอจะเห็นภาพลางๆแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้