### เครื่องเดิม D16Y8 AUTO ขึ้นดอยอ่างขางได้หรือเปล่าครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เครื่องเดิม D16Y8 ขึ้นดอยอ่างขางได้หรือเปล่าครับ ใครเคยขึ้นไปแล้วบ้าง
    เห็นเค้าว่ามันชันอันตรายควรเป็นกระบะ แต่ของผมก็ไป ปาย,ปางมะผ้า มาแล้ว
    ดอยอ่างขางว่าจะไป อาทิตย์หน้า ท่านที่เคยไปมาแล้ว เป็นไงบ้างครับ
    ขึ้นไหวหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ ของผมเกียร์ออโต้ครับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ผมก่เกียอโต้ไม่เทค ก่ว่าจะขึ้นปาย
    ผมว่าค่อยๆไปก่น่าจะใหวนะครับ
    รอคนเคยมาตอบให้อีกทีครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขึ้นได้สบายครับ
    แต่ก็ต้องดูความเหมาะสมของเขาด้วยว่าควรใช้เกียร์อะไร

4. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ไม่ชันเท่าไหร่ครับมีชันเป็นบางช่วง ผมยังขับ city type Z ขึ้นมาแล้วถ้าขึ้น ปาย,แม่ฮ่องสอนมาแล้วผมว่าสบายครับ

5. อะไรกัน รถของเจมส์ บอนด์ ขึ้นดอยอ่างขางแค่นี้ไม่ได้เหรอ ล้อกันเล่นหรือเปล่า:D

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    สบายๆ ปีที่แล้วไปมาแล้ว ขึ้นทางด้านอ.ฝางด้วย ที่เค้าบอกว่าชันกว่าอีกทาง
    แต่มันใกล้กว่า ขึ้นได้สบายๆครับ
    ช่วงที่ชัน เราช้าหน่อย แต่คันอื่นก็ช้าเหมือนกัน ตามๆกันไป

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมต้องการจากคำตอบทุกท่านนี่แหละ มันจะทำให้ผมมั่นใจ
    และสบายใจมากขึ้น วันศุกร์นี้รวม 5 วันจะไปดอยอ่างขาง 2 วัน
    ที่เหลือยังไม่รู้
    ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ มีอะไรชี้แนะผมยินดีรับฟังครับ

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ไปแล้วกลับมารายงานผลบ้างครับ เอาไว้เป็นแนวทางในการเที่ยวหนาวหน้า :cool:

9. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ได้ครับผม ผมจะถ่ายทางขึ้นลงมาด้วยครับ

10. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ก่ะจะไปเหมือนกัน ไปแล้วเป็นอย่างไรบ้าง กลับมาเล่าสู้กันฟังด้วยนะครับ อยากทราบ

11. dorahahey

dorahahey New Member Member

1
    0
    0
    สบาย สบาย

เครื่องเดิม เกียโต้ โหลดนิดหน่อย
    ขึ้นได้สบาย สบายครับ
    ตอนลงเสียวนิดหน่อย เตรียมเบรคมาให้พร้อมละกันครับ
    เกียออโต้ เปลี่ยนลงเกียต่ำแล้วก็ยังไหลลงไวมักๆ ต้องคอยแตะเบรค

ผลขึ้นลงทุกอาทิตย์ครับ
    ช่วงนี้กะลังหนาว อาทิตย์นี้แม่คะนิ้งลง
    ขี้เกียจพิมอะครับเอาเป็นว่า ใครอยากได้ข้อมูล โทรมาครับ 086-6547641 โอ

ปล.ว่างๆเดียวจะเอารูปน้องตาโตเคลือบน้ำแข็งมาลงให้ดูนะครับ
    ผ้าห่มไม่ต้องเอามาเยอะครับ หาคนเอามากอดตอนนอนไว้หายหนาวกว่า;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้