อยากทราบถามเกี่ยวกับ กล่องF-CON V PROหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mlvec2005, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    อยากทราบถามเกี่ยวกับ กล่องF-CON V PRO (กล่องทอง) หน่อยคับ พอดีผมมีกล่องF-CONอยู่อ่ะคับ
    ไม่ทราบว่ามันสามารถติดตั้งในรถดีเซลได้ไหมคับ รถผมเป็นรถ ISUZU 3.0 คอมมอนเรล คับ ผมอยากจะเซ้ดกล่องไห้เป็น Stand Alone ได้ไหมคับ

แล้วถ้าติดตั้งได้ผมอยากจะหาคนติดตั้งกล่อง เดินสายไฟ และ คนจูนไห้หน่อยอ่ะคับ
    อยากทราบจิงๆคับ

2. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    ขนาดนั้นเลย

3. AIR RACING SHOP

AIR RACING SHOP New Member Member

38
    1
    0
    ขายต่อ แล้วใส่ พีค หรือ อีซียู ดีกว่าคับ

4. mlvec2005

377
    0
    0
    พอดีมีอยู่แล้วอ่ะคับ อยากจะทำไห้มันสุดๆไปเลอ่ะคับ เพราะกล่องที่มีขายอยู่ตอนนี้ทำไรไม่ค่อยได้มาก ปล็ดล็อกรอบไม่ได้ และอะไรอีกหลายๆอย่างที่F-CON V PROทำได้อ่ะคับ

5. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ถ้าใจไม่ผิดเคยมีคนเอาใส่ไททั่นแต่ดูจากราคากล่องกับผลที่ออกมาผมว่าไม่คุ้มอะ(ความเห็นส่วนตัวนะ)

6. mlvec2005

377
    0
    0
    เห็นที่ไหนหรอคับ รถไครเอ๋ย

7. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ถ้าจำไม่ผิดลองหาดูในหนังสือเรชทั่นไททั่นสีดำโฟร์วิลครับแต่ผมจำไม่ได้ว่าเป้น F Conตัวไหน

8. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ถึงจะใส่ได้ก็ไม่แรงเท่ากล่อง ECU SHOP หรือ PEAK หลอกครับเพราะมันไม่ได้ออกแบบมาใช้กับเครื่อง COMMONRAIL ครับโดยเฉพาะลูกเล่น ความสามารถของกล่องมันไม่เหมือนกันครับ ผมว่าพี่ซื้อกล่องสำหรับCOMMONRAIL เลยดีกว่าครับ

9. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    เห็นด้วยครับพี่เบิร์ด

10. mlvec2005

377
    0
    0
    แล้วไส่เทอร์โบลูกไหญ่ๆได้ไหมคับอย่างเช่น TD07-10 Holset HX 35อะไรประมานนี้อ่ะคับเพราะเห็นเค้าอกว่าคอมมอนเรลรอบน้อยมันจาผั้นไหวไหมคับ ที่ผมอยากได้ก็คือแค่นี้อ่ะคับ ผมไม่รู้ว่า กล่อง ECU-SHOPสามารถปั้นเทอร์โบพวกนี้ได้หรือไม่อ่ะคับ แล้วถ้าไส่กล่องนี้ไปแล้วจาลากรอบแบบสุดๆได้กี่พันรอบหรอคับ

11. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    turbo 07-10 ก็ปั่นไหวครับ แต่ต้องทำเยอะ ครับไม่ใช่ใส่แค่กล่องใบเดียวแล้งก็ปั่นได้เลย กล่อง ECUSHOP ใส่แล้วลากรอบได้ 4500 รอบครับ ปั่น 07-10 กับ HX 35 สบายครับ ถ้าทำกับเราแต่คนอื่นไม่รู้ครับมันมีวิธีครับ อยากแรงเราจัดให้ครับ

12. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    จัดไห้หน่อยครับอยากแรง

13. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    จัดไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้