สอบถาม เรื่องFuel Regulator กับเฟืองแค็มสไลด์ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mintz, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ถ้าเครื่องเดิม (B16b) แค็มชาฟท์เดิม หัวฉีดเดิม รางหัวฉีดเดิม แล้วมาเปลี่ยนเป็น เฟืองแค็มสไลด์ กับRegurator แต่ง จะได้ประโยชน์หรือมีอะไรดีขึ้นไหมครับ รบกวนด้วยครับขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

ดีครับ ถ้าได้รับการปรับแต่งอย่างถูกต้องจากผู้เชี่ยวชาญ

เฟืองแคมสไลด์ เปลี่ยนเพื่อ ให้ตั้งแคมใหม่ได้

ฃเช่นเดียวกับ regurator ก็เอาไว้ตั้งแรงดันน้ำมัน

ลองเข้าไปอู่ดูครับ :)

3. mintz

86
    3
    0
    Up หน่อยครับอยากรู้ครับ ช่วงนี้อยากแต่งรถครับแต่อยู่นครสวรรค์ไม่มีเวลาเอารถไปแต่งเครื่องครับ เลยหาของที่ใส่ง่ายๆก่อน

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    บิดแคม ถ้าทำไม่ดี ช่างไม่มีประสบการณ์ แย่กว่าเก่าครับ

ส่วนเรื่อง เรกุเลต รถเราไม่ได้ทำไรเพิ่ม ใส่ไปก็ไม่มีผลอะไรครับ

สู้ทำพวก ท่อ เฮด โช็ค ยาง ดี ๆ ผมว่า เห็นผลมากกว่าน่ะครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นเลยครับ

6. ไม่จำเป็นเลย สำหรับ B16B แคมบิดไปก็เท่านั้น Regulator ใส่ไปก็เท่านั้น
    เพราะกล่องเดิมมันจูนไม่ได้ ถ้ากล่องจูนได้ บิดแคมได้ตามสูตร เร่งน้ำมันให้พอ
    อันนี้แรงกว่าเดิมแน่นอนครับ

7. mintz

86
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณเต้ แสดงว่า2อย่างนี้ควรจะทำไปพร้อมกับการจูนกล่องโมรอมใหม่ใช่หรือเปล่าครับ

8. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    ถามต่อครับ

ที่พี่ว่ามาทั้งหมดนี่นะครับ ไปทำที่ใหนได้ ตอนนี้มีอุปกรณ์ที่ว่าหมดแล้วแต่ยังไม่รู้ว่าจะไปทำที่ใหน ช่วยแนะนำด่วยครับ แล้วต้องใช้งบกี่บาทอะครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. มีสำนักแต่งรถเยอะแยะ Kar Racing หรือ Driver Motor Sport ปทุมวัน แล้วแต่จะเลือก ส่วนราคามันไม่แน่นอนหรอกต้องคุยกับทางอู่เอาเอง อ้อ! เบอร์โทร 081 6353427 สำหรับอู่ที่ 2 ลองดู

10. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    อันดับแรกเปลี่ยนกล่องก่อนเลยครับ แล้วตาม ด้วยใส่เฟืองแคม ไสลด์ สุดท้ายจูน เนียนๆ ก็วิ่ง ดี แล้วครับ

ลองโทรถามอู่ ดู ครับ 087-965-954-5 KAR RACING

11. mintz

86
    3
    0
    ขอบคุณทุกๆความรู้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้