ควันขาวมาอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย io, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. io

io Guest

0
    0
    0
    เคยเป็นๆหายๆครับ ส่วนมากจะเป็นหลังจากไปซิ่งมา ช่วยแนะนําหน่อยครับ ควรตรวจอะไรบ้าง

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ตรวจวัดกำลังอัด ครับ
    ผมว่าเป็นไปได้ว่าพอซัดไปกำลังอัดลงแคร๊งน้ำมันเครื่องน้ำมันเครื่องมันเลยบ้วนออกทางท่อหายใจ
    มาเข้าท่อินเตอร์วนเข้าท่อไอดีลงห้องเผาใหม้อีกรอบ เลยมีควันออกมาครับ

3. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    อาการนี้น่าสนใจมากๆเลย..... แล้วแก้ไขยังงัยดีละ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38

เครื่องหลวมครับ แก้ปัญหาให้หายขาดต้องโอเวอร์ฮอลเลยครับลูกพี่
    ถ้าแก้ปัญหาแบบใช้ไปก่อนก็ต้องใส่ถังดักไอครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำใจเผื่อ ลูกแตก แหวนแตก เสื้อสูบเป็นรอบ ไว้ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้