ระหว่างจานจ่ายกับเครื่องมีนำมันซึมออกมา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jarindk, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jarindk

jarindk New Member Member

4
    0
    0
    ระหว่างจานจ่ายกับเครื่องมีนำมันซึมออกมา จะเปลี่ยนอะไรหรือแก้ไขยังไงครับ
    ไปปรึกษาช่างที่ร้าน.... บอกว่าต้องเปลี่ยนจานจ่าย
    ไปหาอีกร้านบออกว่ามีชุดแต่งจะต้องจ่ายประมาณ พันกว่า

ถามผู้รู้มีวิธีซ่อมหรือเปลี่ยนอุปกรณ์ตัไหนครับ

2. เป็นเหมือนกันเลยอยากรู้เหมือนกัน แต่เคยถามช่างบอกว่า ซื้อ ประเก็น ซีลจานจ่าย และน๊อต ราคาศูนย์ และค่าแรงช่าง 400 ก็ตกประมาณพันกว่าบาท แพงไหมครับ

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    โอริงจ่านจ่ายอ่ะดิเปบี่ยนแป๊บเดียวก็เสร็จครับ

4. old_ple

old_ple New Member Member

30
    2
    0
    ปะเก็นจานจ่ายรึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ค่าซ่อมก็ไม่เท่าไหร่ แต่ผมซ่อมไปก็กลับมาเป็นอีก
    สงสัยช่างใช้อะไหล่ปลอม ดูดีๆล่ะกันนะครับ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าซึม ตรงมีเนียม โอริงจานจ่าย 40-60 บาท

ค่าแรง ไม่น่าเกิน 100 บาท ถ้าเปลี่ยนเอง ก็อย่าลืมมาร์คตำแหน่งจานจ่ายไว้ก่อน

ไม่ยากครับ

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    อาการนี้เคยเป็นครับ
    เปลี่ยนโอริงจานจ่าย+ค่าแรง รวม 100 บาท
    หายครับ ลองดู

7. โอริงเลยคับ ค่าโอริง ร้อยกว่าบาท "เปลี่ยนเองได้" ผมทามแล้วทากาวทาปะเก็นด้วยนะ

8. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ช่างที่ไหนครับเปลียนจานจ่าย เขาเรียกช่างเปลียนไม่ช่างซ่อมแล้วครับ น่าจะโอริง กับปะเก็จครับ ดูดีๆๆจุดสำคัญเป็นกันเยอะไม่กี่บาทเอง

9. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    เข้า0เลยครับไม่กี่บาทเองมีพี่เคยไปเปลี่ยน รับประกันเกือบ2ปีได้มั่งจำไม่ได้ว่ากี่เดือน

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    โอริงจานจ่ายครับเปลี่ยนเองไม่ยากครับ
    ถอดเอาโอริงเก่าไปเทียบที่ร้านอะไหล่ก็ได้ไม่น่าเกินสี่สิบบาท

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ต้องลองเปลี่ยนโอริงจานจ่ายอีกเสียงคับ

12. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนนั้นเข้าศูนย์ไป ไม่กี่ตังค์ครับ ตามที่เพื่อนๆว่า...เปลี่ยนร้านด่วนเลย...

13. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    โอริงตัวนึง 30-50 บาท ถ้าไม่ชำนาญเอาไปให้ร้านเปลี่ยนก็ได้ครับ

14. ahakorn

ahakorn New Member Member

24
    2
    0
    เคยเปนคับโอริ่งจานจ่าย แต่ถ้าไงก็ลองเช็คพวกซีลฝาวาล์ว น็อกฝาวาล์วดูนะคับ

15. jarindk

jarindk New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้