มองหา lantis ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย deltamut, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deltamut

deltamut New Member Member

5
    0
    0
    มองหา lantis ทราบมาว่าประธานชมรมใช้ lantis รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
    เพื่อนสมาชิก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    รู้สึกว่าจะได้ข้อมูลมาผิดนะครับ ประธานใช้ โปทีเจ้ ครับ

ส่วนคนที่ใช่แลนติสก็เห็นเป็นของพี่สันต์ครับ

รอพี่สันต์มาตอบนะครับ

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ว่ามาเลยคร้าบ
    เต็มที่ๆ

4. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    พี่สันต์ เคลีย อิอิ

5. deltamut

5
    0
    0
    ขอโทษครับ ได้ข้อมูลมาผิด
    ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ เรียกผมว่า โต นะครับ
    กำลังมองหารถคันแรกในชีวิต ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยครับ ลองsearch ในเวปหารถราคา 200000 แล้วเจอ lantis
    ชอบรูปทรง ลักษณะเพรียวลมดี
    ท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำ ข้อดีให้หน่อยครับ หรือแนะนำ รถรุ่นอื่นที่คิดว่า โอเค ให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

6. elmo

2,175
    3
    0
    อ่า รอ ท่านผู้รู้ ครับ รู้แต่ ของเค้าดี จริง ใช้แล้ว คุ้มค่าเงิน แน่นอน งับ อิอิ

7. Suntipop

509
    11
    0
    ถ้าไปเห็นแล้วรถรุ่น Lantis สวยและชอบก็สามารถซื้อหามาใช้ได้เลยครับ
    ในราคาเท่านี้ถือว่าได้รถอีกรุ่นมาใช้ที่คุ้มค่า ตามแบบฉบับรถยนต์นำเข้าทั้งคัน
    คุณภาพวัสดุภายในถือว่าดีกว่ารถระดับเดียวกันในตอนนั้นพอสมควร
    แข็งแรง และทนทาน แถมคุณภาพดีกว่า หรือราคานี้ไปเอาตัว astina
    ตาตี่ก็ได้ครับ เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก
    1.ตัวถังภายนอกมาแบบสไตล์สปอร์ต ไม่หรูหรา ทรงลิ่มลู่ลม
    ชิ้นส่วนอะไหล่ภายนอกยังพอมีให้ซื้อหาอยู่ แต่มีน้อยกว่ารุ่นอื่นๆ เนื่องจากเป็น
    รถนำเข้ามาน้อยและไม่ได้ผลิตในบ้านเรา ชิ้นส่วนก็แข็งแรงและทนทานกว่ารถ
    ประกอบในบ้านเรายุคเดียวกัน
    2.ภายในอออกแบบไม่หรูหรา และทันสมัยมากนัก แต่วัสดุคุณภาพดีและ
    ทนทานกว่ารถยุคเดียวกัน อะไหล่หลายๆชิ้นยังมีให้ซื้อหาได้ แต่ไม่เยอะ
    เท่ารถรุ่นอื่นๆที่ฮิตๆ
    3.เครื่องยนต์กำลังพอตัวการทำงานก็กลางๆไม่โดดเด่น ไม่ค่อยประหยัด
    น้ำมันเท่าไร อยู่ประมาณ 8-12 กม./ลิตร
    4.ช่วงล่างอิสระ 4 ล้อ การทำงานออกมาในแนวสปอร์ตๆ แข็งๆนิดนึง
    ไม่นุ่มนวลนั่งสบายแบบรถรุ่นใหม่ๆ แต่ขับสนุก เกาะถนนดีเยี่ยม อะไหล่
    ยังหาได้ทั่วไป
    สรุป....
    เป็นรถที่ดีกว่า "โปเต้" ขับมันส์กว่า "ตาตี่" สวยกว่า "ซีดาน"
    แรงกว่า "POP UP" เจ๋งกว่า "โครโนส" คร้าบ.....:D
    พูดจริงๆนะเนี๊ยะ ไม่ได้มีอคติเยย...ยยยย:D
    เอาแค่นี้ก่องและกัน สงสัยจุดไหนๆถามมาแบบเจาะจงได้เลยนะคร้าบ:)

8. elmo

2,175
    3
    0
    สรุป....
    เป็นรถที่ดีกว่า "โปเต้" ขับมันส์กว่า "ตาตี่" สวยกว่า "ซีดาน"
    แรงกว่า "POP UP" เจ๋งกว่า "โครโนส" คร้าบ.....
    พูดจริงๆนะเนี๊ยะ ไม่ได้มีอคติเยย...ยยยย <<<< ยอมรับก็ด้าย เพราะ คน ขับ โปเต้ ตาตี่ และ ซีดาน หน้าตาดีทุกคน อุอุ

9. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    วันนี้ยอมไปก่อน เพราะรถอยู่อู่

รถออกจากอู่เมื่อไหร่ เจอกันสนามหน้านะพี่สันต์ อิอิ

10. deltamut

5
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ คันสีแดงมะเหมี่ยว สวยจังครับ
    ไม่ทราบว่าคุณสันต์พอจะรู้จักคนที่กำลังจะขายรถรุ่นนี้บ้างหรือปล่าวครับ

11. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    มาเชียร์แลนติสด้วยอีกคนครับ ของผมตัว v6 เกียร์ธรรมดา โอ้ แหล่มมาก ขับมันส์จริงๆ

12. Suntipop

509
    11
    0
    ไม่มีใครขายเลยอ่ะครับ
    ลองไปมองๆดูตามเต็นท์ก็ได้
    หลายๆที่เห็นมีจอดอยู่:)

13. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    สรุปแล้วรุ่นอื่นๆๆสู้แลนติสไม่ได้เลยซะงั้น

14. Suntipop

509
    11
    0
    แฮะๆๆๆ
    พูดเล่นคร้าบ
    626 TTL สปอร์ตขนาดกลางน่าใช้ เป็นเอกลักษณ์
    626โครโนส หรูหราสมฐานะและลงตัวทุกมุมมอง
    121 น่ารักสไตล์การ์ตูนญี่ปุ่น
    929 หรูหรา โดดเด่นเหนือกาลเวลา
    323 ซีดาน กระทัดรัด คล่องตัว ใช้งานลงตัว
    323 Pop Up สปอร์ต เร้าใจทุกย่างก้าว
    323 นิวซีดาน โค้งมน ทันสมัย ไม่ตกยุค
    323 ตาตี่ สปอร์ต 5 ประตู ที่โฉบเฉี่ยว ชวนมอง
    Lantis สปอร์ตซีดาน ลู่ลม ขับสนุก
    323 โปเต้ ทันสมัย คมคาย สมรรถนะสูง
    3 เหมาะสมทุกการใช้งาน
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2009
  15. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนไปใช้แลนติสมั่งแล้วสิเรา

16. deltamut

5
    0
    0
    ตอนนี้นั่งเปิดเวปเต็นท์รถหาอยู่ครับ กลับขึ้นไปจะได้ไปดู

17. Suntipop

509
    11
    0
    ที่ mazdaclub เห้นมีเข้ามาขายเรื่อยอ่ะครับ

18. elmo

2,175
    3
    0
    แล้ว 323 โปเต้ นี่ แยกกะซีดานเป่า งับ งิงิ

19. Suntipop

509
    11
    0
    แก้ไขให้แล้วจ้า

20. elmo

2,175
    3
    0
    555 ขอบคุณก้าบ

21. Suntipop

509
    11
    0
    LANTIS...............สุดยอด
    MAZDA...............ยอดสุด
    :D

22. elmo

2,175
    3
    0
    พี่ สันต์ มะไรห่จาถอด มาสด้า สะปีดแดงๆ มาให้ผม แต่ ดุจากรูปคงต้องเพิ่ม ฝาน้ำมันเครื่อง มาสด้า สะปีด อีกอันซะแล้ว

23. Suntipop

509
    11
    0
    ไปถอยมาเลยที่ออโต้แบค ใหม่ๆนะเป้

24. elmo

2,175
    3
    0
    ไม่เห็นมีเลย พี่สัน ออโต้แบค พัดทานาการอ่า เจอเต็มที่แค่ ฝา หม้อ น้ำเอง ฝาน้ำมันเครื่องยังหายไปเลย อ่ะพี่ เศร้า

25. Suntipop

509
    11
    0
    ที่สาขาสาทร มีขายประมาณ 4-5 อันแน่ะ
    แบบรูปโรเตอร์ก็มีนะ
    ของใหม่ สามพันห้าเอง.....
    โรเตอร์ก็ ห้าพันกว่าๆเอง......
    ปล.เป็นสีน้ำเงินเข้ากะรถเป้เลยอ่ะ แจ่ม....

26. elmo

2,175
    3
    0
    สาธร เหรอ งับ 3 พันกว่าเลยเหรอ ราคา เท่าฝาน้ำมัน เครื่องเลยอะ แว้ก
    Ps. อย่างนี้ สงสัย ต้องหา เรื่อง เป็น มีทติ้งนอกรอก ออโต้แบค สาขา สาธร ซะแล้ว

27. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    แพงแสดดดดดดดดดดดดดดดดด

28. Suntipop

509
    11
    0

สามพันห้ามันอันนี้เฟร้ย:)

ไอ้กระป๋องดักน้ำมัน mazdaspeed อ่ะนะ
    ไปเอา cusco มาแลกซะเดี๋ยวป๋าเพิ่มตังค์ให้:D

29. Suntipop

509
    11
    0
    นี่น่ะ

30. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ฝาทองหล่อโครตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้