อยากรู้ ว่า ทำไมถึงเลือกที่จะขับ Sunny และ ทำไมถึงไม่คิดจะขายกัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OaTT_B14, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

2. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ปะถัง ก่อนเถอะ อ่ายสาดดดดดดดด :D:D:D:D:D

3. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ดันๆ:D

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
  5. DaySpeed

8,976
    822
    0
    อยากรู้ไรอีกมั้ย:D

6. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ไม่อยาก เพราะรู้หมดแระ :D

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไม่บอกได้ปะ

8. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    หลายทีแระนะ วิดนุ ต่อยๆๆๆๆๆๆ:D

9. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    มานั่งรอดูเขาต่อยกัน แบบว่าชอบ

10. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ขอผมบ้างนะครับ

โดยมุมมองผมแล้ว ผมค่อนข้างมีทัศนะเดียวกันกับคุณโบตั๋นนะครับ เพราะฺ11ที่ผมใช้อยู่นี้เป็นคันแรกของบ้าน ตอนนี้ที่บ้านคันที่2 มี2คัน เป็นกะบะค่าย3ห่วง รุ่นที่ดริ๊ฟก๊อดเมืองไทยค่ายวัวแดงเอาไปดริ๊ฟ คันนี้เอาไว้ทุกสมบัติบ้า ส่วนอีกคันนึงเป็นเก๋งซีดานค่ายนิสสัน แต่เป็นรุ่นทีด้า(ยังรักค่ายนี้ครับ) ที่บ้านเขาก็ใช้2คั้นนั้นไป ส่วนผมใช้บี11นี่แหละครับ ตอนแรกก็นึกน้อยใจนะครับ เพราะเพื่อนรุ่นราวคราวเดียวกันใช้รถใหม่กันหมด ส่วนผมเป็นของใช้แล้ว แต่ก็นั่นแหละครับ ได้รู้จักเว็บนี้ เลยทำให้ความคิดผมเปลี่ยนไป เริ่มทะยอยซ่อทะยอยแต่ง ทะยอยปรับปรุง ตอนนี้ไปไหนๆในนคร มีแต่คนหันมองควับๆ จริงๆแล้วผมว่าที่เค้ามองกันน่าจะเป็นสภาพรถที่ยังดูดีกว่าบี11คันอื่นๆในนนครตอนนี้น่ะครับ(ผมเดาเอา) เพราะผมไม่ได้แต่งอะไรเพิ่งเลย เน้นทำของเดิมให้สมบูรณ์ครับ มีแค่พาสี(แดง)เดิมไปขัดสีเคลือบเงา กับปะผุช่วงล่าง เท่านั้นหล่ะครับ ไม่ก็มองเกจจ์6ตัวที่ตั้งอยู่คอนโซลหน้ามั๊งครับ เพื่อนๆชอบแซวว่าเห้ย ไรเนี่ย มองทันเหรอฟะ ทำไมนาฬิกาเยอะจัง อะไรประมาณนี้ แต่ก็อีกหล่ะครับ รถคันนี้แหละ ที่พ่อขับไปทำงาน ไปส่งแม่ที่โรงเรียน ส่งผมเรียน พาน้องไปหาหมอตอนไม่สบาย ไปเยี่ยมญาติต่างจังหวัดตอนวันอยุดยาวๆ และที่สำคัญ พอผมจบป.ตรี ผมเก็บเงินได้8หมื่น ผมเอาตังไปให้พ่อ แล้วขอซื้อรถนี้ แล้วแกก็ให้ พูดได้ว่าเป็นรถคันแรกที่ผมซื้อก็ได้นะครับ แล้วก็ความดีของมันอีกอย่างหนึ่งคือ ประหยัดน้ำมัน(ถ้าตีนไม่หนักนะ) และก็ค่าบำรุงรักษาและอะไหล่ถูกมาก ผมเห็นเพื่อนมาเยอะแล้ว ซื้อรถหรูๆ สุดท้ายต้องขายไปเพราะไม่มีปัญญาสู้ค่าน้ำมัน ค่าบำรุงรักษา ซึ่งข่ายนี้ไม่เกิดกับผมเลย จะมีปัญหาบ้างก็พวกอุปกรณ์เดิมที่ติดรถมาไม่เคยเปลี่ยน ซึ่งเป็นธรรมดาที่มันเสื่อมไปตามสภาพ อันนี้ไม่ว่ากัน ตอนนี้ก็พอใจในรถคันนี้ครับ แต่มีปัญหาบ้างนิดนึงตรงที่เวลาไปเที่ยว(กินตับ) เวลาขึ้นรถสาวๆไม่ค่อยขึ้นฮ่า ๆ แต่ผมไม่ซีเรียสครับ เพราะผมคิดว่ารถผมใช้งานของผม จะขึ้นไม่ขึ้นก็ตามใจมึงเถ๊อะ ทุกวันนี้พ่อยังถามเนืองๆเลยว่า ไม่คิดจะขายแล้วซื้อรถใหม่เหรอ ซึ่งจริงๆแล้วผมมีกำลังทรัพพอที่จะสามารถทำอย่างนั้นได้ แต่ผมไม่ ผมเลยสวนกลับไปว่า ฝันไปเถอะ......(ลูกบังเกิดเกล้าโคตรๆเลยตู) สุดท้าย อยากจะบอกว่า ตู ร๊าก ซันนี่ และจะขับนิสสันเป็นนิจไป อิอิ

11. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เจ๋งครับ

---
    - Sent from my iPhone using Tapatalk

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น่ารัก เป็นที่สุด

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ฮะแหล่ม

14. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    คน อื่น ๆ ว่า จะได

15. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ซื้อป้ายแดง เกือบตายนับครั้งไม่ถ้วน แต่มันก็พาเรารอดมาได้ แถมราคาตกมากมาย ไม่เห็นมีรถรุ่นไหนดูแข็งแรงด้วยสมัยนี้
    คิดว่ามัน ใช้ทน มาถึงทุกวันนี้ ผมก็เรย ทนใช้ มันต่อไปอย่างมีฟามสุขครับ

16. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    คุณ กั้งมาแล้ว

17. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เลยรื้อกระทู้เก่า มาเหลาใหม่ กันไปในตัว เอ้า เอ้า มาเรื่อยๆ เลย จ้า :D

18. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ไม่มีตังซื้อใหม่ :p

19. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เพราะทำกันไปซะหมดแระ :D

20. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ไม่แรงแต่แซงได้นะ

21. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ป้าย แดง ก็ป้ายแดง เถอะ ว๊ะ :D

22. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    โอ๊ตๆๆถ้าเป็นเฟอร์รารี่ป้ายแดงละ อะคิ อะคุ :D

23. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ป้าย แดง ต่ำกว่า 1400 ก็พอ งั้น :D

24. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    ขอเหลามั่งนะ...ของผมเรื่องราคา ล้วนๆ คือถ้าเป็นยี่ห้ออื่น แพงกว่าแบบเว่อร์ๆเลยครับเทียบ รุ่นต่อรุ่นเลยนะ
    แต่พอซื้อมา เออเว้ย ไม่ผิดหวัง ไม่จุกจิก อะไหล่หาง่าย แต่งก็สวย (แต่มักมีคนแซวว่ารถคนแก่) ผมไม่สนครับเพราะยังงัยผมยังวัยรุ่นอยู่ 555
    ยังงัยผมซื้อรถมาต้องแต่งอยู่แล้ว 555 ผมใช้นิสสันตั้งแต่ b11 b13 b14 แล้วคันปัจจุบัน n16 ครับ
    ปล.ของผม มือสองล้วนๆ เรื่องราคาเลยเป็นปัจจัยหลักครับ

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  25. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    กด Like ให้เรยครับพี่ +1

ผมชื่อ กุ้ง คร๊าาบ :cry:

26. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไม่มีเหตุผลใด เห็นครั้งแรกก็หลงรักเลย โดยส่วนตัวที่บ้านเคยซื้อB11 5เกียร์ มาใช้ตั้งแต่ป้ายแดงและยังเป็นรถที่ผมหัดขับด้วย
    จนผมมาใช้เจ้าB14 ก็มีซ่อมบ้างแต่ก็ไม่จุกจิกถ้าซ่อมตรงจุด
    อะไหล่พอหาได้ไม่ถึงกับยาก
    แต่ตัวเสริมหล่อนิดหน่อยก็มีคนสนใจแล้ว
    แถมยังมีเพื่อนในเวปอีกตั้งหลายท่าน ใช้รถแล้วรู้สึกอุ่นใจ

27. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ยาว ปาย :D

---
    - Sent from my iPhone using Tapatalk

28. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ยาวปายก้อตัดออกซะ

29. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

เอาไว้พันรอบเอวครับปู่

ส่วนผมขายไปได้ปีและเป็นรถที่บ้านเอามาแต่งก็ไม่ได้สวยงามมากมาย

แต่ก็รักเพราะค่อยๆหานั่นโน่นนี่มาใส่ก็ได้คนใน ST นี่แหละครับช่วยแบ่งปัน

เสียดายที่ต้องขาย ถ้าไม่ใช่เพราะลูกชายที่รักคงไม่ขาย คิดถึงๆ

30. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เป็นรุ่นที่ประทับใจ เพราะว่าเมือก่อนทำรถกับพี่โก โชคชัย4 ที่ทำรถให้พี่โอ๊ด พิทบูล ที่สามารถไปกิน ซูปร้า 2j ได้ 3เกียร์ เครื่อง e15t

ง่ายๆได้กว่า รุ่นอื่น พ่อไม่ให้ จบ 5555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้