เสียงดัง แก๊ก ๆ ข้างขวา ตอนเลี้ยว อาการนี้ เป็นที่เพราขับขวา เปล่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    เสียงดัง แก๊ก ๆ ข้างขวา ตอนเลี้ยว อาการนี้ เป็นที่เพราขับขวา

ดังเฉพาะ ตอนเลี้ยว แต่ยังไม่ได้ไปให้อู่ดู

อยากทราบข้อมูลก่อนว่า อาการนี้เกิดจากอะไร

ถ้าซื้อเพราขับ ใหม่ - เก่าญี่ปุ่น ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ราคาไม่แน่ใจพันต้นๆมั๊งถ้าจำไม่ผิดเฉพาะหัวมันนะจากอาการที่ว่ามาน่าจะใช่แหละผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปไม่นานทั้งสองข้างเลย

3. mr_tor

101
    0
    16
    xxxx

4. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ดังตอนเลี้ยวเป็นที่ลูกปืนตัวนอกครับ ถ้าดังตอนออกตัวเป็นที่ลูกปืนตัวใน ถ้าซ่อมก็ซ่อมจุดเดียวครับ แต่แนะนำว่าเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ
    แต่พอดีผมไม่เคยเปลี่ยนครับ แต่เคยทราบราคาว่าของบิวท์ประมาณพันกลางๆครับ

5. mr_tor

101
    0
    16
    ขอบคุณครับผม
    ได้ลองถาม ๆ อู่ แถวนนทบุรี คิด 3000 บาท มือสอง แต่ผมถามร้าน ที่ เซียงกง บางนา 1800 บาท

อยากได้ถูกกว่านี้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนเฉพาะหัวเพลานอกก็ได้ครับ
    ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งเส้น

7. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    1

รถผมก็เป็นเหมือนกันครับถามราคา[​IMG]ที่เชียงกงบางนา ทั้งเส้น 1000บาทครับ

8. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ผมเคยไปถามที่เชียงกงบางนาราคาเส้นละ 1000 บาท ร้านแรกขวามือครับ

9. mr_tor

101
    0
    16
    ร้านหัวมุม เลยหรือ เปล่าครับ

หากไม่ใช่ ขอรายละเอียดเพิ่มเติม อีกนิดครับ

ขอบคุณครับผม

10. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    *

พันก่าๆนี่เป็นของใหม่นะที่เปลี่ยนมาเฉพาะหัวแต่ผมไม่รู้ว่าเป็นยี่ห้อไรนะอู่จัดให้แต่เพื่อนกันแหละ

11. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    หัวเพลา ฟันธง เป็นอยู่

12. มันเป็นได้อยู่2จุดคับ
    ไม่หัวเพลาก็ยางหุ้มเพลา ถือตังไปเลย3000เผื่อไว้ก่อน
    ต้องรีบซ่อมนะ ไม่งั้นมันจะลามแล้วจะเสียเพลาทั้งเส้น
    คราวนี้ละเป็นหมื่น

13. mr_tor

101
    0
    16
    ต้องการซื้อ เพลาขับ ขวา

มีใครจะขายบ้างมั้ยครับ
    ขอราคาไม่แรง สภาพดี

14. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมก็เป็น แต่ หลัง ซ้าย

ตอนเลี้ยว ดัง แก๊กๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้