♥♥♥ ตำรวจจราจรศรีราชา กับข้อหา ... ? ♥♥♥

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ติ๊ต่าง, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ย้ำ : Forward Mail นะครับ เพื่อนส่งมาให้อีกที

จริงไม่จริงผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับ

Forward mail นะครับ ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว จริงเท็จยังไงใครทราบก็รบกวนแก้ไขด้วย

วัน ที่ 10/12/2551 เวลาประมาณเที่ยง ผมขับรถไปศรีราชา ตำรวจจราจรชื่อ ดต.สุเทพ ชื่นอู่ทรัพย์ วันที่ 10/12/2551 ได้ตั้งด่านจับกุมรถยนต์ที่ถ.สายเก้ากิโล พอดีรถผมผ่านมา ผมขับ triton สีดำ มันบอกว่ารถผมโหลดเตี้ย จับกุมข้อหาดัดแปลงสภาพ ผมถามว่าดัดแปลงตรงไหน มันบอกว่าโหลด ผมบอกว่าถ้าจะจับโหลดมึงจับได้ทุกคันน่ะแหละ ผมบอกว่าขอดูในข้อกฎหมายหน่อยซิผิดตรงไหนในข้อกฎหมาย มันไม่มีคำอธิบาย จะแดกเงินท่าเดียวพอดีมีรถเก๋ง CRV ผ่านมาโหลดติดดินเลยทีนี้ ผมบอกว่าคันนี้ทำไมไม่จับ มันบอกว่าเป็นรถเก๋ง อ้าวไอ้เวร ผมบอกว่าไม่เกี่ยว คุณต้องปฎิบัติเหมือนกัน ถือกฏหมายเหมือนกัน เล่มเดียวกัน มันบอกถ้าจับเดี๋ยวจะมีข้อแก้ต่างว่ารถคนละชนิดกัน แล้วก็มีกระบะ chevrolet สีดำวิ่งผ่านมาอีกโหลดมากกว่ารถ ผมอีก ผมก็บอกว่าแล้วคันนี้ไม่จับล่ะ มันบอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยจับ อ้าว ไอ้เหี้ย ผมนึกในใจ ผมเริ่มเดือด ก็เลยเริ่มใส่กะมัน มันก็เริ่มเดือดเหมือนผม ผมด่ากราด ตำรวจจราจรศรีราชา เกือบทุกตัวที่ทำท่าหิวโซอยากแดกเงินประชาชนอย่างกระหาย เปรียบเสมือนฝูงห่ารุมแดกศพ มันขี้เกียจต่อปากต่อคำกับผม มันเลยรวบรัดตัดความว่าาเอาข้อหาดัดแปลงไปเสียค่าปรั บ 500 ( ดัดแปลงบ้านพ่อมึง) โอ้นั่นมันค่าอาหารหมาของผมนะครับ ตำรวจแย่งค่าอาหารหมาผมไปแดกแทนหมาซะแล้ว ผมบอกว่ามึงปล้นกันกลางวันแสกๆเลยนี่หว่า สักพักผมไปที่สภอ. ศรีราชา มีตำรวจท่านนึง ยศน้อยๆ 2 บั้ง พูดดีมากอธิบายให้เข้าใจ แล้วลงมาดูรถผม บอกว่าไม่ได้เตี้ยผิดกฎหมายนี่หว่า ผมก็เออสิ ผมไปเสียค่าปรับแล้วก็ถามหามัน มันไม่ออกมา ไอ้ ดต.สุเทพ ชื่นอู่ทรัพย์ ถ้าท่านหรือคนรู้จักท่านผ่านมาอ่านข้อความนี้ กรุณาเถอะครับ กรุณาถอดเครื่องแบบของท่าน มาเจอกะผมหน่อย หรือว่าท่านจะเก่งแค่ในเครื่องแบบเท่านั้น กระผมเปิดร้านอยู่ในเครือสหพัฒน์ กรุณารีบมาเจอผมหน่อย ผมข้องใจกับท่านมาก อ้อรหัส ไอ้ตำรวจนี้คือ 6102 ดต. สุเทพ ชื่นอู่ทรัพย์

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  2. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ระยำจิงๆ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อีกแล้วหรอตำรวจไทย

4. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ช่วงนี่ช่วงดันดาราอะป่าวครับ555

5. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    สุนัขหิวโซ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

5 5 5+ มีรูปมีชื่อด้วยว๊อยยย...!! จัดไปครับ....ขอให้เจอกันเร็วๆนะ

ปล. บอกเค้าเอาเครื่องแบบออก..แล้วอย่าลืมบอกเค้าเอาปืนออกจากเอวด้วยน๊าตะเอง.. :D

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แย่จิงๆๆ

8. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    หาเรื่องมากๆ

9. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ตัวอะไรไม่รู้ หิวโซ มาเลย:Dเหลือขอจิงๆๆ

10. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    เอา ขึ้น PANTIP เลย จา ได้ ดัง กว่า นี้ อีก เยอะ

11. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    โอ้ว แย่งค่าอาหารหมาเขาซะแล้ว

แย่งค่าอาหารหมามาก จนหน้าจะเหมือนอยู่แล้ว พี่น้องค้าบบบ

12. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    การจะจับรถโหลดเตี้ยหรือยกสูง ตาม พรบ. จราจร ต้องวัดจากกึ่งกลางโคมไฟหน้า ถึงพื้นถนนเป็นหลัก ไม่ใช่นึกจะจับก็จับ (มีตัวเลขยืนยันชัดเจน แต่ผมจำไม่ได้)

อีกอย่าง หากเราผ่านการตรวจสภาพจากขนส่ง (หรือตรอ.) แล้ว และผ่านการต่อภาษีประจำปีแล้ว เท่ากับว่า รถเราถูกกฎหมายทุกประการ (ไม่งั้นจะผ่านการตรวจสภาพได้อย่างไร) ดังนั้นการที่ตำรวจจราจรมาเรียกจับกลางทาง จึงไม่สมเหตุสมผลเท่าใดนัก

กรณีนี้ เป็นธรรมดา หาเงินปีใหม่ :cool:

13. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    รูปร่างยังไม่อ้วน ต้องกินให้อิ่ม อิ อิ แซวเล่นนะครับคุณ

ถึง คุณastina2 ครับ รูปใต้ชื่อ ดูดี มั่กๆครับ

ขอบคุณครับ

14. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    นี่เเค่ 1 ใน 10ล้าน คน ที่ถูก ตำรวจ ปล้น เเล้วนำรูปมาประจาร

จะบอกว่าอีเรื่องเเบบนี้ มันไม่ใช่เเค่นานๆ เกิดทีครับ

มันเกิดทุกวัน

ทุกชั่วโมง

จนเป็นเรื่องธรรมดา

ใครๆ เค้าก็รู้กันอยู่ ว่าเค้าคือ "โจรในเครื่องเเบบ"

15. ผมก็เคยโดน แต่เหมือนจะเปนตำรวจทางหลวงมั้ง ขับเลย พัทยา มาจะถึงสัตหีบแล้วละ ขับมา มันยืนอยุ่2ข้างเลย แล้วดันซวย ไม่มีรถด้านหน้าผมเลย มันก้เลย เรียกซะ

มันบอกรถผมโหลดเตี้ย ทั้งๆทีรถผม ข้างหน้า กดลงมา ไม่กี่นิ้ว ท้ายรถก็ออกจะโด่ง แต่ รถดันทะเบียนขาดด้วย เลยไม่อยากเถียงกับมัน เลยให้ไป 1ใบแดง จบเลย 5555+

16. nu --*--

nu --*-- New Member Member

78
    1
    0
  17. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ทำกันอย่างนี้ไป ปล้นกันเลยดีกว่าไหม

18. ไอ้เหี้ย

19. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผมก็เคยเจอเหมือนกันครับศรีราชา แบบว่าตั้งด่านเอากรวยขวางถนนเหลือเลนเดียว

ประเด็นอยู่ตรงที่ผมเพิ่งขับออกจากปั๊มไม่ถึง 500 เมตรเลยครับ ตรงนั้นเป็นโค้งกว้างๆ

เลี้ยวมาก็เจอด่านก็ขับไปตามปกติพอผ่านด่านโดนโบกเข้าซ้ายดิครับ งง ผิดไรว๊า

พี่หรวดเดินมา "เมื่อกี๊ทางกล้องแจ้งมาว่าคุณขับเร็ว 135 ในเมืองนะครับ" เอาแล้วมั่วแล้ว

ขับจากอ่าวอุดม มา 80-90 ตลอดทาง u turn ก็เยอะ ไฟแดงก็เยอะ พี่หรวดมันมั่วกับผมแล้ว

โบกให้ไปเสียค่าปรับที่โต๊ะข้างทางอย่างเดียวไม่คุยด้วยลองสังเกตุดูรถโดนโบก 10 กว่าคันทะเบียนกรุงเทพล้วนๆมันมั่วจริงๆครับ พี่น้อง...........

20. ไล่เขาออกจากการแข่งขันเลยหรอครับ 55555555555 หิหิ...

21. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    มาไปลงที่pantipจริงๆ จะได้ดังกว่านี้

นี่ล่ะครับตำรวจไทย!!!!!

22. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
  23. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถนนเพชรเกษมวิ่งลงมาใต้ก็เหมือนกัน พวกรถบรรทุกวิ่งขวาเสือกไม่จับแถมบรรทุกหนักทำเป็นตาบอด ทีรถยนค์วิ่งขวาเพราะถนนไม่ดี เพราะพวกรถบรรทุกวิ่งจนถนนพังทั้งซ้าย-ขวาหมดแล้วเสือกจับอยู่ได้:mad:

24. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    มันจะเอาเงินไปซื้ออาหารหมามาแดก..ก

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นำเรื่องไปไว้ที่สำนักงานจเรตามคุณเส็งว่า

ผมว่าต้องเอาเรื่องมันบ้างครับ ตำรวจพวกนี้

26. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เห็นด้วยครับเอาลง pantip ดังแน่นอน งานแน่

27. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    แย่ครับ ตำรวจไทย

28. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เห็นใจครับ ช่วงปีใหม่ หารายได้เสริม
    (โจรในเครื่องแบบ)

การจับกุมรถยนต์แต่ง
    เรื่องความผิดทางด้านจราจร และเรื่องการจับกุม ของตำรวจบาง สน. มาแล้ว สรุปได้ดังนี้

1. ท่อใหญ่ ที่เสียงดังไม่เกิน 90 เดซิเบลไม่ผิด ถ้าจะจับต้องมีเครื่องวัด จะใช้หูวัดเอาไม่ได้
    2. สปอยเล่อร์ ชุดแต่งไฟเบอร์ ไม่ผิด แต่ต้องแข็งแรงและปลอดภัย
    3. รถโหลดเตี้ยวัดจากไฟหน้าต้องไม่ต่ำกว่า 40 ซม. ( ต่ำกว่าผิด )
    4. รถยกสูงต้องไม่สูงเกินกว่า 175 ซม.
    5. เกจ์ และมาตรวัดต่างๆติดได้ไม่ผิด
    6. การแข่งขันรถบนถนนหลวง ผิดกฎหมาย ยึดรถ ส่งฟ้องศาลทันที
    7. เปิดไฟโคมเหลืองในขณะที่ไม่มีฝนตก หรือหมอกควัน ...อาจโดนเตือน
    8. ควันขาว และควันดำ...ผิดครับเพราะก่อให้เกิดมลพิษ
    9. การตัดต่อ ทำป้ายทะเบียนยาว ....ผิดกฎหมายฐานปลอมแปลง
    10. ขับรถขณะมึนเมา...ผิดกฎหมาย จับได้ส่งฟ้องศาล

ถ้าท่านถูกจับให้จดชื่อ สถานที่จับกุม (สน.) รหัสข้างหมวก เจ้าหน้าที่ ยศ - ชื่อ - นามสกุล เวลา.....ที่จับกุม ท่านนั้นๆ
    แล้วแจ้งไปที่ ศูนย์สั่งการจราจร 1197

จึงประกาศให้ทราบทั่วกัน

แถมอีกนิดหน่อย
    การใช้ไฟโคมเหลืองถ้าใช้ให้ถูกกับการะเทศะ...........ไม่ผิดครับ
    เช่นใช้ ในขณะที่ฝนตกหนัก ที่มีหมอกควันหนาทึบ...ใช้ได้ไม่ผิด
    แต่การใช้ขณะค่ำคืนปัจจุบันมันจะเข้าตาคันหน้า จึงเตือนไม่ให้ใช้
    ฉะนั้นการใช้งานให้ถูกการะเทศะจึงจะปลอดภัยทุกประการ

การติดแผ่นป้ายไม่ถูกตำแหน่ง เช่นติดที่กันชนด้านซ้าย หรือขวา
    แต่ควรติดใจตำแหน่งที่ชัดเจน ป้ายไม่มีการดัดแปลง หรือทำให้เล็กลง
    คุยกันดีๆ พออนุโลมได้ ถ้าตำรวจท่านนั้นไม่..ฟัน...อย่างเดียว

รถโหลดเตี้ยวัดจากไฟหน้าต้องไม่ต่ำกว่า 40 ซม.

1. ถ้าไฟหน้าต่ำกว่า 40 cm. วัดจากพื้นถนนขึ้นมา ไม่ต้องเปิดไฟหน้า ผิด พ.ร.บ.
    ถ้าวัดแล้วไม่ถึง 40 cm. วัดได้ 41 - 175 cm. ไม่ผิด พ.ร.บ.
    2. ล้อ MAX. ขอบเท่าใหร่ ใส่มันขอบ 30 ก็ไม่ผิดกฏหมาย ถ้าไม่ล้นออกมานอกตัวถัง
    ของรถ Standard. ไม่ผิดกฏหมาย..... แต่ถ้าไปดึงโป่งล้อให้ยื่นออกมาจากที่
    จดทะเบียนไว้ ผิดแน่นอนครับ....ดัดแปลงสภาพ เต็มๆ
    3. ท่อใหญ่ แค่ไหนก็ไม่ผิด เพราะไม่มีกฎหมายระบุไว้ มีแต่เสียง ถ้าดังเกิน 90 db.
    อ๋อ...แน่นอนครับ....ผิดเห็นๆอยู่แล้ว
    4. ชุดแต่ง สปอยเลอร์ สเกิรต์ กันชนไฟเบอร์ เกจ์วัดต่างๆ ภายในตัวรถ ก็ไม่ผิดกฏหมาย
    ไม่มีระบุเอาไว้

ที่มา: http://www.devil-bike.com/board/index.php?topic=12032.0
    ปล.แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็ไม่อยากให้โดนกันนะครับ หลีกเลี่ยงได้เป็นดีที่สุด

:D:D:D

29. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ได้ความรู้เลยครับ แต่คุณตำรวจเขาจะรู้มั้ยว่ากลายเป็นคนดังไปแล้ว แต่ดังแบบเหี้ยๆ หนะนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้