รถใครมีถังAบ้าง..ขอถามหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ถังAรถผมมันร้อนปานกลางถึงมากอ่ะครับ
    อยากถามว่ารถพี่ๆเป็นเหมือนกันอ๊ะป่าว???:sad:

1. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ถังเอ มีน้ำมันไหลกลับจากเครื่องมาหรือปล่าวครับ ถ้ามีก็ ไม่น่าแปลกใจเพราะความร้อนจากเครื่องกลับมาอ่ะครับ

วิธีแก้ก็หา คูลเล่อ เล็ก ๆ ของพวก 4*4 ตัวนอกอ่ะครับ มันจะมีพัดลมเล็กๆมาด้วย มาล้างให้ดี แล้วต่อ ที่ขากลับอ่ะครับ เพราะจะไม่มี แรงดันเท่าไร ก็น่าจะพอช่วยได้ครับผม

ไม่งั้นก็ต่อ สายเดียว แบบ เร็กกูเรต อยู่ท้าย แบบ ยิงตรงเข้าเครื่อง ไม่ต้อง วนกลับ อ่ะครับ ก็จะช่วยลดอุณหภูมิ ของ Fuel ได้ครับ

2. ขอบคุณคร๊าบบบ

3. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ไว้ท้ายรถแนะนำติดพัดลมดูดของฮอนด้าซักตัวครับ จะช่วยระบายกลิ่นและความร้อนได้....หาช่างติดตั้งฝีมือหน่อย

4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    รถผมเคยมีคับ Evo5 ถัง A + ปั้มติ๊กนอกถัง เรื่องร้อนเป็นปกติคับ น้ำมันมันจะไหลกลับเข้าถัง A ใช้มาไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้