ใครเคยโดนหมาย+ภาพเรื่องฝ่าไฟแดงแล้วมั่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MadooMadoo, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MadooMadoo

MadooMadoo New Member Lady Member

25
    2
    0
    แนะนำตัวกันก่อนเลยนะคะ...
    ชื่อหมวยค่ะ...
    เป็นคนชอบแต่งรถและก็ทำงานเป็นนักข่าวอยู่ นสพ.เดอะเนชั่น...
    ตอนนี้กำลังทำสกู๊ปเรื่อง Red Light Camera อยุ่....
    กล้องตรวจจับฝ่าไฟแดงของตำรวจนครบาลอ่าคะ...
    พอดีว่าสัมฯ รอง ผบ.ตร.มาแล้ว...
    แต่ยังขาดคนสัมภาษณ์อยู่อ่ะค่ะคือ ผู้ที่โดนหมายแจ้งแล้ว...
    รบกวนหน่อยได้มั๊ยค่ะว่าจะขอสัมภาษณ์หน่อยได้ป่าว...
    เอาแค่สั้นๆ เป็นความคิดเห็นเฉยๆ อ่ะคระ...
    ใครเคยโดนแล้วรบกวน PM มาบอกหรือจะทอกลับที่ 086-6664550...
    หรือจะทิ้งเบอร์ทอไว้ก็ยินดีมากเลยนะคะ...
    รบกวนด้วยนะคร่าาาาา...

2. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    อยากรู้จังว่า รถกู้ภัยฝ่าจะโดนหรือป่าว เพราะถ้าโดนท่าทางผมจะโดนหลายใบแล้วเนี่ย

3. MadooMadoo

MadooMadoo New Member Lady Member

25
    2
    0
    เรื่องรถกู้ภัยหรอคะ...

เออ เป็นคำถามที่น่าสน งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ทอเชคกับท่านรองให้อีกทีและจะกลับมาบอกนะคะว่า ได้หรือไม่ได้ยังไง

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ดีนะต่างจังหวัดไม่มีถ้ามีก็คงโดนไปหลายครั้งแล้วเอิ๊กๆๆๆ

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ทำสกู๊ปให้เครดิตหน่อยว่าสัมภาษจาก rcw อิอิ

6. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ^
    ^
    ^
    ถูกต้องเลยคับ

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    รู้สึกว่าตัวเอง น่าจะโดนเหมือนกัน แต่ไม่เห็นมีหมายมาเลย -*-

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ฝากถาม เรื่องสีรถคับ . . ตกลงมันจะยังงัย แน่ . .
    ปล. รถ ตร. ต้องแจ้งเป็น 2 สีด้วยมั๊ย ?

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=577087

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยังไม่เคยฝ่าไฟแดงเลย

10. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ในกรณีลูกติดพัน ตอนไฟเขียวขับรถออกไปแล้วรถมาติดกลางสี่แยก
    แล้วก็เปลี่ยนจากไฟเขียวเป็นไฟแดง แล้วรถเรามาจอดติดอยู่กลางสี่แยก
    แบบนี้โดนหรือเปล่า

11. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    แล้วรถตามแยกที่รถติดๆๆตอนเช้าๆ

ที่เวลาผ่านไฟไปมันเขียวแต่ไปติดกลางแยกแล้วแดงล่ะ

จะโดนถ่ายไปด้วยมั้ย

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เคยฝ่าไฟแดงอยู่คับ....แต่ตอนตีสองตีสามน่ะคับ

13. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    รู้แต่ช่วง 7 วันอันตรายที่ผ่านมานี่ยอด กล้องฝ่าไฟแดงเกือบ 2 หมื่น

ไม่มีตักเตือน ตัดทันที 40 แต้ม :(

นี่ก็เสียวๆอยู่ มีเบรคไม่ทันอยู่ 2-3 ครั้ง :confused:

14. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ต้องรอสักพักอ่าครับผม ว่าตอนนี้ทาง ตร. เค้าคงส่งไปรษณีย์ไปเรียกอยู่

15. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    มันยังแค่ชมพูระเรื่อ ยังไม่แดงเต็มที่

ผมม่ายยยยยยยผิด

16. pongzaa

pongzaa New Member Member

30
    4
    0
    แล้วมันจะชัดเจนยังไงครับ อย่างกรณี รถพยาบาล รถกู้ภัย ผมว่า กฏหมายมันไม่ชัดเจนสักเท่าไรเรย
    แล้วอย่างรถแท๊กซี่ ซึ่งบางคัน ขับสองกะ มันก็คนขับคนละคน แบบนี้ มันก็ต้องมีกล้องที่จับได้ว่าคนไหนขับสิครับ
    โอย วุ่นวายกฏหมายเมืองไทยที่สุด ไหนจะพวกรถเช่าอีก น่าจะพิจรณากฏหมายให้ดีกว่านี้

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะครับ อิอิ ผิดพลาดประการใด ขออภัย ด้วยครับผม

17. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผมขอเพิ่มเติมนะครับเกี่ยวกับกล้องเนี่ย ติดกล้องแล้ว ที่ไฟแดงก็หน้าจะติดนาฬิกานับเวลาถอยหลังด้วยมันถึงจะยุติธรรมกัน เพราะบางทีมันเบรคไม่ทันจริงๆทางโล่งๆซัดมาไฟเขียวอีก 10เมตรถึงเส้นไฟเหลือง เหลือเวลา 3 วินาทีเบรคให้ทันไฟแดง ตูดบานแน่ๆครับ

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ฝ่าประจำ

เดือนละ 3 วัน

จาก จอมมารลิ้นแดง

19. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    รอดูกันต่อไป หนทางออก

20. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ชอบครับ ชอบครับ 555555:D

21. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    แล้วมีข้อยกเว้นไหมครับ

22. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ถ้าต่างจังหวัดมี ผมโดนคันแรกเลย

23. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เห็นกระทู้นี้เเล้วเสียววูบเลย ยิ่งพยายามทำเป็นลืมๆอยู่ หุหุ เมื่อปีใหม่ ผมวิ่งเเถวปทุมวัน เเล้วไฟมันเเดงพอดี ผมก็ผ่านไปคันสุดท้ายพอดิบพอดีเลย เหลือบไปเห็นตำรวจยืนเเถวๆป้อม 2-3 คน ผมคิดในใจเดี๋ยวโดนเรียกเเน่กรู เเต่พอขับผ่านพี่แกยิ้ม เเล้วมียักคิ้วให้เฉยเลยด้วย กำ หุหุ สงสัยมีนัย อิอิ
    ซวยเเล้วกรู สาธุ ขอให้รอดๆ

24. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    มีแยกไหนบ้างอ่ะครับ ถ้ามีแยกอ่อนนุชเมื่อคืนคงฝ่าไปเต็มๆ .... ประมาณว่า แดงแล้วแต่จะไปอ่ะ :D

25. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ท่ า น ข้ า ง บ น นิ ท่ า จ ะ ไ ม่ ร อ ด

ส่ ว น ข อ ง ผ ม เ มื่ อ ว า น จั ง ห ว่ ะ ไ ห ล เ เ ล้ ว เ เ ด ง พ อ ดี ไ ม่ รุ้ จ ะ โ ด น ห รื อ เ ป ล่ า

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ฝ่าไฟแดงอันตรายมากเลยนะครับ...เป็นไปได้อย่าฝ่ากันเลยครับ เห็นตัวอย่างมาแล้ว ถ้่ารอดก็ดีไปแต่ถ้าไม่รอดบวกกันไม่เจ็บก้ตายครับ

27. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมบ่อยเลยครับ เฉพาะตี 2-3 ดึกๆ หน่ะครับ

28. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0

รบกวนหน่อยนะคร๊าบ

เพราะยัไงก็ต้องฝ่าตามหน้าที่

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบ :D:D:D

29. มีหมาย+ภาพเรื่องฝ่าไฟแดงมั๊ยครับ ฮ่าๆๆๆ

30. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0

เห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้