เตือนภัยครับ เรื่องไฟสปอร์ตไลท์หรือไฟตัดหมอกทั้งหลาย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    วันนี้ เมื่อเวลา 16.45น. เพื่อนบ้านผมได้มากดกริ่งเรียกหน้าบ้านว่าเมื่อ10นาทีก่อนหน้านี้เห็นคนมา นั่งทำอะไรหน้ารถผมโดยเป็นชาย 1 หญิง 1 ขี่รถมอเตอร์ไชค์มา แล้วก็สงสัยว่ามาขโมยไฟสปอร์ตไลท์แน่ๆ พอผมออกไปดูก็ชัดเลย ไฟหายไป 2ดวงแล้ว รถผม es 04 ซึ่งผมว่าไฟสปอร์ตไลท์รุ่นนี้ถอดยากมากๆถ้าไม่ได้แกะกันชน แต่มันก็เอาไปได้ โดยการตัดสายตรงขั่วไฟไป และกระฉากโคมออกมา มันทำเนียนมากครับ ไม่เกิดความเสียหายอะไรเลยนอกจากรอยแงะ+รอยนิ้วมือแค่นั้น
    จึงอยากฝากเพื่อนๆช่วยดูไฟสปร์ตไลท์รุ่นES04 มือ 2 หน่อยก่อนซื้อต่อใคร ว่าเป็นของขโมยหรือป่าว ผมจำตำหนิของผมได้ เพราะผมแกะไฟสปร์ตไลท์มาติดสติกเกอร์เหลืองเองหลายครั้ง

ขอบคุณครับ

ปล.บ้านผมอยู่แถวประชาอุทิศ ฝั่งธนครับ

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เด๋วนี้ขโมยชุมขึ้นจริงๆ

รถผมเองเดือนก่อนโน้นก็โดนขโมยหางGTเึคฟล่าห์ไป เหลือแต่ขาไว้ดู

แล้วก็กระจกข้าง Ganador มันแกะไปเลย

เข้าใจความรู้สึกครับ

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สันดาร..........-*-

4. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    กำแล้ว แถวบ้านนู๋เลย

จัดได้ไม่ส่งตำรวจหรอกมึง

เป็นปุ๋ยอยู่หลังหมู่บ้านตูแน่ๆ

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ต้องระวังกันแล้วครับ พวกไฟตัดหมอก กับไฟหรี่กันชนท้าย ผมโดนไป2คู่แล้วครับหรี่กันชนท้าย

6. YuS_Za

924
    17
    18
    ที่เจ็บใจคือ ซอยบ้านผมมียาม มีรั่วกั้นรถเข้าออก และทางเข้า-ออก ทางเดียว แต่ยามไม่ได้ช่วยไรได้เลยครับ

บอกแต่ว่าไม่ได้สังเกตุ มอไซ แล้วทุกครั้งที่เกิดเรื่องก็มาโจรก็จะใช้มอไซเสมอ เหอๆ รถผมไม่ช่ายคันแรกในซอย ก่อนนี้โดนมาแล้วเกือบ 10 คัน เซงครับ

ปล.ไม่รุ้จะจ่ายค่ายามทำไม

7. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    จับได้ต้องตัดมือมันทิ้งเนอะ ดูสิว่า จะเอาปากคาบได้มั๊ย

8. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    เลวได้อีก

ระวังนะครับ รถใครมีอะไรหายากๆ ต้องระวังเน้ออ

9. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ต้องระวังให้ดีๆๆ ทำให้เสียทรัพย์สินไปแล้วซิ

10. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เลวจิง

12. หมู่บ้านผมก็มียามครับเเต่รถที่จอดไว้หน้าบ้านก็ถูกทุบกระจกเเบบจับไม่ได้ไร้ร่องรอยคนทำ ผมว่าเราคงต้องใช้ความระมัดระวังมากขึ้นอะคับปีนี้เศรษฐกิจไม่ดีขโมยคงเพิ่มเยอะเป็นเท่าตัว

13. YuS_Za

924
    17
    18
    แต่ก็จริงคับ ขโมยเยอะช่วงนี้

ยามหมู่บ้านผมตรวจรถ 4 ล้อทุกคันครับ แต่ไม่ตรวจมอไซกับคนเดินแปลกหน้า เหอๆ แล้วเหตุการณ์พวกวิ่งราว จี้ ที่เกิดในซอยส่วนใหญ่ก็มา โจรก็ใช้รถมอไซเป็นยานพหนะ ตลอด ซึ่งมันเกิดไม่บอ่ยหรอกครับแต่ทำไมไม่รุ้จักเอามาป้องกันซะที รั่วก็มีให้กั้นก็ไม่กั้นเปิดไว้ตลอด เซง....ครับ พูดไม่ออก

ส่วนโจรแม่งก็ไม่ต้องด่าหรอกครับ เลวโดยกำเนิดและสันดานอยู่แล้วครับ
    ไงก็ฝากดูของให้ด้วยละกันครับ ใครเอามาขายมือ 2 ช่วงๆนี้ก็ดูกันหน่อยเป็นของผมรึป่าว มันตัดสายไฟไปสั้นครับตัดตรงตูดขั่วเลย
    แต่ถ้าเป็นคนแต่งรถเล่นรถด้วยกันแล้วมาขโมยของแต่งคนอื่นไปประดับรถตัวเอง อันนี้ไม่ถือครับ ทีหลังมาขอได้ผมยกให้ฟรีไม่ต้องขโมย จะถือว่าทำบุญทำทานให้สัตว์ ครับ :mad::mad::mad:

14. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ ทั้งอยู่โซนเดียวกันทั้งใช้รถเหมือนกัน ถ้าเจอคนเอาจะมาแจ้งข่าวให้คับ พอจะมีสายอยู่บ้าง

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ อันตรายจริงๆ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี โจรเยอะคับ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ของมันขายง่ายราคาดีมันก็เลยเป็นที่ล่อตาล่อใจ ยังไงก็ระวังๆกันนะครับ

17. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    ซวยไปยุส ช่วยดูให้

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แย่เลย

19. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เวลา มัน จะ ทำ

มัน ไม่ รู้ สึก ผิด มั่ง เลย หรอออออ

เจอ แบบ นี้ . . ทำ อะ ไร ไม่ได้ เน้อะ นอก จาก เจ็บ ใจ

ถือ ซะ ว่า . . ท่า บุญ ให้ มัน ไป ละ กัน

pS. แต่ คน แบบ นี้ มัน คง ไม่มี ความ รู้ สึก . .

20. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อย่างงี้ต้องระวังคับ...สงสัยจะเป็นมืออาชีพ

21. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เสียใจด้วย ครับ มียามหรือไม่มี ก้อ เหมือนกัน ครับ เด๋วนี้พวกเราต้องมานั่งระวังกันเองแล้ว
    ขนาด จุ๊บเติมลม มันยัง หายเลย ครับ

22. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    จอดใต้ตึกแถวๆยามกรูยังโดนแบบนี้เลยแสรดดด:mad:

23. YuS_Za

924
    17
    18
    ต้องทำบุญทีมแล้ว เวง ซวยกันรับปีใหม่เลย เด๋วกูจัดเอง

opor.NAKA ถูกใจสิ่งนี้
  24. YuS_Za

924
    17
    18
    ขอบใจ 1 :)

25. ดีนะของผมมันรถกะบะ มันคงไม่อยากได้ เเถมเป็นของปลอมอีกตะหาก อิอิ

26. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    เจอ พวก นี้ กระ ทืบ อย่าง เดียวอะ

27. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เซงเเทน

จอดในบ้านไม่ได้ก็ต้องเสียวกันต่อไป

28. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ต้องเอาติดกล้องวงจรปิดไปด้วยครับ เพื่อหลักฐานใครเป็นโจรแน่ครับ

29. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จุ๊บลมเหล็ก มันยังเอาเลยอ่ะครับ

30. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แม่งเอาทุกอย่างเดียวนี้ ต้องระวังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้