ขอปรึกษาหน่อยครับ เรื่องเครื่อง 4G93 auto อีคาร์

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย pooTurbo, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    คือว่าตอนนี้ผมวางเครื่อง 4G91 auto แล้วเกียร์พัง (เครื่องใช้งานได้ดีมาก ปกติดี) ค่าเกียร์ค่อนข้างแพง + อยากจะวางเครื่องใหม่อยู่แล้ว ผมเลยอยากจะได้ เครื่อง 1800cc ขึ้นไป

เป็น 4G93 หรือ 4G63 ก็ได้ แต่ขอแบบไม่โบ และเกียร์ auto เท่านั้น (ใน body อีคาร์)

เพื่อนๆ แนะนำตัวไหนดีกว่ากันครับ แคมเดี่ยว แคมคู่ อะไร ยังไง รบกวนแนะนำหน่อยครับ ข้อจำกัดคือ ขอแบบอะไหล่เยอะ ไม่จุกจิก เกียร์เปลี่ยนสมูท แค่นั้นเป็นพอครับ

แล้วผมต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรนอกจากเดิมไหมครับ (เช่นพวกไมล์ ตอนวาง 91 ผมเปลี่ยนไมล์มาแล้วครับ เป็นตัว 180 , 9000 รอบ)

ถ้ามีราคาเครื่องโดยประมาณด้วยจะขอบพระคุณมากครับ :)
    ขอบคุณล่วงหน้าเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ปล.4G91 ไม่มีเกียร์ ยกขายได้เท่าไรหรอครับ

2. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    auto .... งั้นก้อ 63RVR na เลยคับ
    หาง่าย ราคาเบากว่า 93 อะไหล่หาง่ายกว่ามั้ง
    เครื่องก้อหาง่าย
    สองหมื่นกลางๆถึงปลายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้