:cry:[B]แอร์รถเปิดไม่ติดค้าบ[/B]

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ammypocco, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ammypocco

ammypocco New Member Member

2
    0
    0
    แอร์รถผมมันเปิดไม่ติด เป็นเฉพาะ เบอร์ 1 กับ 2 อ่ะ งง 3-4 เปิดติดเย็นด้วย
    ลองเปิดฝากระโปงดู เวลา เปิด เบอร์1-2 พัดลมหน้ารถมันก็หมุนทั้ง 2 ตัว ใครรู้ช่วยบอกที
    สามารถแก้ไขเองได้ป่าว ถ้าได้รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ไขมาด้วย หรือทาง E-mail [email protected] ขอบคุณมากๆๆๆคร้าบ

2. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    รถยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ

ลองไปดูที่ตัวขดลวดความต้านทาน(Resistor) ปรับสปีดมอเตอร์พัดลมดูครับ
    รีเลย์ปรับสปีดมอเตอร์ สวิทซ์
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  3. ammypocco

ammypocco New Member Member

2
    0
    0
    HONDA CITY TYPE Z คับ งงจริงๆ ไม่เคยเจอแบบนี้ เปิดเบอร์3-4ตลอดก็ไม่ได้กลัวแอร์มัน
    ทำงานหนักครับ แต่เวลาเปิดเบอร์1-2 เสียงคอมแอร์มันทำงานพัดลมก็หมุนด้วย แต่ที่ช่องแอร์มัน
    ไม่มีลมออกมา ออกแต่เบอร์3-4 คับ อาการก็ประมาณนี้ ขอบคุณมากๆๆๆๆคับ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วย

4. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ของผมb13 ก็เคยเป็นครับ

ตามที่คุณ BlueST_G

บอกเลยครับของไปเช็คดู

5. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    รุ่นเดียวกันเลยครับ Resistor มันขาดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้